กระทู้คนรัก Super Junior ค่ะ ~~~ พ่วง K-Pop ด้วยก่า

กระทู้จากหมวด 'ดูหนัง ฟังเพลง อนิเม การ์ตูน' โดย ranmaru, 28 พฤศจิกายน 2007.

1. ranmaru

ranmaru New Member

EXP:
    8
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    อ่าน่ะ คือว่าอิฉัน... ถูกวางยา จึงกะจะใช้กระทู้นี้วางยาคนอื่นบ้าง ครึๆๆ
    สามารถนำข้อมูลนักร้องที่ชอบมาพรีวิว แบ่งๆกันติดตามผลงานได้น่ะค่ะ
    จะได้เอามาแชร์และคุยกัน ดูแล้วแสดงความคิดเห็น(ในแบบที่ถูกต้อง)ด้วย

ก่อนอื่น มาตกลงกันก่อนน่ะ
    1. เคารพกฏบอร์ดน่ะค่ะ
    2. แจกของได้ตามสะดวก แต่อยากให้แจกที่หมวดแจกของแล้วลิงค์มาที่นี่
    3. เคารพความคิดเห็นของคนอื่น และยอมรับในแตกต่างเรื่องความคิดเห็นของแต่ล่ะคน เราเป็นสุภาพชนน่ะค่ะ
    4. พูดคุยอยู่ในขอบข่ายของกระทู้ อย่าโพสเพื่อปั๊ม Rep
    5. ไม่ใช้พูดอันจะทำให้เกิดการขัดแย้งภายในบอร์ดน่ะค่ะ
    6. รักน่ะ แต่ไม่แสดงออก มาบอกในกระทู้นี้โล้ด

ก่อนอื่นก็มาทำความรู้จักกันก่อน
    ชื่อ - (อะไรกันบ้าง)
    อายุ - (อย่าอาย อายุเป็นเพียงตัวเลข ไม่มีใครไม่แก่หรอก จะได้นับพี่น้องถูก)
    อยู่สาย - (ว่ามา)
    ชอบใครหรือนักร้องกลุ่มไหน เพราะอะไร -
    ใครที่ชอบเป็นพิเศษ เพราะอะไร -
    แนะนำใคร เป็นพิเศษ -
    จะแนะนำนักร้องหรือนักร้องกลุ่มนี้ต่อประชาชีว่า -

มีข่าวอะไรก็เอามาแปะได้เลย หรือรูปสวยๆก็เอามาแปะแบ่งกัน หรือทำเป็นลิงก์ก็ได้
    แต่ห้ามลงรูปล่ะ rep น่ะ ห้ามปั๊มน่ะจ๊ะ อย่าลืมติดเครดิตด้วยน่ะจ๊ะ
    จะคุยกันเรื่องผลงานของ SJ ก็ไม่ว่าน่ะจ๊า

อนึ่งรันเองก็ชอบ SJ ได้แค่เดือนกว่าๆ ใครที่ชอบ SJ เหมือนกัน ช่วยกระทู้นี้ด้วยน่ะค่ะ
  2. ranmaru

EXP:
    8
    0
    0
    ส่วนรันขอพรีวิว Super Junior!!!!!

ภาพจิ๊กมาจากป๊อบคอร์น

รันบอกได้เลยว่า ต่อให้ดีแค่ไหน รันก็ไม่มีวันเปลี่ยนใจจากชายทั้ง 13 คนนี้แน่นอน อาจสนใจดงบังนิดๆ(ที่สนใจเพราะร้องยุ่นด้วย)

ทำความรู้จักเข้าที่ <!-- m -->http://www.pingbook.com/dvd/view.php?id=276<!-- m -->

แนะนำให้อ่านพจนานุกรม SUJU ที่อยู่ข้างล่างก่อน แล้วค่อยมาดูหน้าและผลงานข้างบน อุๆๆ

เดี๋ยวเรื่องราว(ที่รันพอรู้จากชาวบ้าน)ของ SJ รันจะนำมาบอกกล่าวเป็นระยะๆ ข้อมูลผิดท้วงได้น่ะค่ะ
    เพราะรันเพิ่งชอบได้แค่เดือนกว่าๆเอง

แนะนำตัว
    ชื่อ - ทานิโมโตะ รันมารุ
    อายุ - 18 ล่ะ
    อยู่สาย - Y และ Maid
    ชอบใครหรือนักร้องกลุ่มไหน เพราะอะไร - ชอบ Super Junior ค่ะ เพราะถูกเพื่อนวางยา อุๆๆๆ จริงๆแล้วชอบเพราะว่า หน้าตาดีกันเยอะ(ฮา) หน้าตาดีแต่คุณภาพคับแก้วทีเดียวและรั่วด้วย (ฮา)
    ใครที่ชอบเป็นพิเศษ เพราะอะไร - มี 4 คนโดยประมาณ

คิมฮีชอล - ซินเดอเรลล่า เจ๊ คือชื่อที่หลายๆคนเรียกเธอ แต่รันเรียกชอลลี่ ชอบเพราะเธอ RAT!!!! ผู้ชายอะไรไม่รู้ สวยอย่างแรง
    เห็นสวยๆอย่างนั้น แต่ถูกเล่าขานว่าน่ากลัวราวกับแม่มด ตอนแรกรันก็ไม่รู้หรอกว่าชอลลี่นิสัยน่าเกรงขาม เจอเหตุการณ์
    ชอลลี่โกรธ FC ไทยที่เรียกว่า "อิเจ๊" (เห็นเค้าบอกว่าในเกาหลีความหมายไม่ดี) และบอกว่าถ้ายังเป็นแบบนี้ จะไม่มาเมืองไทย
    เล่นเอาใจแป๊วอย่างแรงเคยกิ๊กกับซีวอน ตอนนี้รักฮันฮัน(เอ๊ะ!!)แต่ว่าๆ ถ้าหากว่าเจอเธอยิ้มหรือเธอแต่งหญิง
    รับรองว่าคุณต้องละลายแน่ค่ะ >w</~

ฮันเกิง(ฮันกยอง) - ชาวบ้านเรียก ป๋าฮัน รันเรียกฮันซังหรือฮันฮัน ฮันฮันเป็นหนุ่มจีนพลัดถิ่นมาพบรักกับชอลลี่(เฮ๊ย!!)
    สุภาพ นิสัยดี เรียบร้อย ท่าเต้นเยี่ยม(โอ้ Don't Don) ถ้าพูดไปแล้ว ความเท่ห์ของฮันฮันกินขาด เป็นสามีที่ดีของชอลลี่
    เป็นพ่อที่ดีของทึกและซองมิน (เฮ๊ย!!!) ตอนนี้กำลังถูกซีวอนจีบ

ลีซองมิน - ชาวบ้านเรียกฟักทองน้อย ชอบสีชมพู น่าย๊ากกกก หน้าตาโชตะแต่อายุเลยไปนานแล้ว เปลี่ยนลุคยังไง
    ก็บอกได้เลยว่าน่ารัก ในอัลบั้มสองทำโหดก็ยังน่ารัก >w<~~~ สมกับที่เป็นลูกชายคนเล็กของฮันฮันและชอลลี่
    น่ารักเหมือนแม่เลย (เฮ๊ย!!!)

โจคยูฮยอน - คยูกี้!!! น่าย๊ากกกก และมีท่าทางว่าจะพัฒนาความหล่อขึ้นไปอีกได้หลายขั้น จากหน้าปก Sucess
    เล่นเอาเพ้อไปหลายวัน(ทั้งหล่อทั้งน่ารัก!!!) เป็นสมาชิกคนที่ 13 ที่เสียงดีมากๆอีกคน กิ๊กซองมิน(เฮ๊ย!!!)

แนะนำใคร เป็นพิเศษ -

ปาร์ค จองซู(ลีทึก) - หัวหน้าวงผู้แอ๊บแบ๊ว น่ารักอย่างแรง แต่หลังๆผอมจนดูออกทางใบหน้าเลยน่ะทึก ทึกรั่วมากมาย
    บุคลิกน่ารักแต่ก็ดูเป็นผู้นำ สมแล้วกับที่เป็นลูกชายคนโตของฮันฮันและชอลลี่ สวยเหมือนแม่ สุขุมเหมือนพ่อ (เฮ้ย!!!)

ชินดงฮี - ชินดงจังเป็นสมาชิกคนเดียวในกลุ่มที่มีรูปร่างอ้วนกลมน่ารัก แต่อย่าดูถูกเชียว เต้นเก่งถึงขึ้นแชมป์และแร๊พเป็นเลิศ
    ชินดงเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้รันเชื่อว่า SJ คัดคนที่ความสามารถ
    PV Hapiness ชินดงหอมแก้มซินน่าย๊ากก ซินตบชินดงเบาๆยังกะผู้หญิงเลย(เกิดตบหนักคงเป็นเรื่องนี่เนอะ = =")

ลี ฮยอกแจ(อึนฮยอก) - เต้นเก่ง แร๊พกระจาย หน้าเหมือนไก่ เหมือนไก่มาก..... เป็นเสาหลักของวงอีกคน เป็นคนคิดท่าเต้นด้วย
    ไก่เก่งไหมล่ะ.... ไก่เคยจีบซองมินแต่เตียงหัก(ครึๆๆ) ไก่เคยพูดถึงขึ้นว่า "ชอบพี่ซองมินด้วย"

เรียววุค + เยซอง - เสียงดี สุภาพ กิ๊กกันเอง (กร๊ากกกกกกก)

เหลือ คิบอม ดงเฮ กับซีวอนสิน่ะ

จะแนะนำนักร้องหรือนักร้องกลุ่มนี้ต่อประชาชีว่า - หล่อ คุณภาพคับแก้ว ไม่ทำให้คุณผิดหวัง มีทุกรูปแบบที่ผู้หญิงต้องการ(ฮา)

**** ลืมคังอิน!!! =w="
  3. ranmaru

EXP:
    8
    0
    0
    เครดิต บ้านทึก <!-- m -->http://forums.popcornfor2.com/index.php?showtopic=12402<!-- m -->

อ่านไปก็น่าเห็นใจทั้งเฮนรี่และเอล์ฟน่ะค่ะ ฮันเกิงพูดได้กินใจมากเลย
  4. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    ชอบดูเฉพาะเพลงเต้น ๆ ล่ะ เอาไว้หัดเต้นตาม หุหุ
  5. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    อ๊า...ดองเฮผู้น่ารัก ทำอะไรก็ดูน่ารักไปหมด ช่วงนี้นักร้องเกาหลีหน้าตาดีเยอะจัง :D
  6. ranmaru

EXP:
    8
    0
    0
    อ๊ากกกก มีคนมาเม้นตั้ง 2 Rep นึกว่ากระทู้จะตายไม่มีใครช่วยซะแล้ว
    ต่อไปนี้มีข่าวอะไรจะเอามารายงงานค่ะ

ออ.... วันที่ 1 มกรานี้ วันเกิดซองมินน่ะค่ะ อยากให้มา HBD กระต่ายน้อยที่นี่กันน่ะค่ะ
  7. petchsatan

petchsatan New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ชื่อ
    - เพชร

อยู่สาย
    -วายเต็มพิกัด

ชอบใครหรือนักร้องกลุ่มไหน เพราะอะไร
    -ชอบซูจูสิค่ะ คู่จิ้นเยอะดี(ฮา)

ใครที่ชอบเป็นพิเศษ เพราะอะไร
    -ชอลลี่ เพราะบ้าได้ใจ นางงามแต้ๆ แต่ยังเท่ได้อีก(แต่ความRaTไม่มีที่สิ้นสุด)
    -ฮัน เวลาทำหน้างงๆนี้ พ่อคุณน่ารักมากมาย
    -ลัคกี้ เพราะช่วงนี้คยูโหล่วสุดใจขาดค่ะ>w<
    -ฮยอกแจ เพราะตอนคุณต้องแสดงเป็นผู้หญิงในยาชิมมันมันน่ารักเกินพิกัดค่ะ
    ยิ่งที่แสดงคอฟฟี่ปริ๊นภาคเอสเจนี้กรี๊ดกระจาย

แนะนำใคร เป็นพิเศษ
    -555+ ขอนี้ตอบลำบากนะ ซูจูทุกคนเลยค่ะ
    เพราะมีครบทุกรสชาติ (ความบ้า)

จะแนะนำนักร้องหรือนักร้องกลุ่มนี้ต่อประชาชีว่า
    - รับประกันคุณภาพ
    ไม่พอใจยินดีรับคืนค่ะ
    จะเอามานอนกอดที่บ้านเลย>w<
  8. Kagaribi

Kagaribi New Member

EXP:
    14
    0
    0
    ก่อนอื่นก็มาทำความรู้จักกันก่อน
    ชื่อ - Kagaribi no HANabira
    อายุ - เครียด...ไม่อยากบอกเลย....- -" (แต่ถ้าเข้าไปดูที่อื่นก็คงรู้อยุ่ดีว่าเราแก่....555) 23 แล้วค่า
    อยู่สาย - ถ้าเอาหลักๆ ส่วนใหญ่ก็ยังเป็นเด็กสายนอร์มอลอะนะ....- -"
    ชอบใครหรือนักร้องกลุ่มไหน เพราะอะไร - ถ้าสุดที่รักเลยก็ต้องเป็นก๊วนเด็กในสังกัดป้า Yuki Kajiura แห่ง Victor Entertainment เพราะป้าแกแต่งเพลงเพราะได้ใจมาก 55 แต่นี่มันกระทู้ K-Pop นี่เนอะ....- -" ถ้าเป็นวงการเกาหลีก็ชอบซูจู ทงบัง โซนยอ ชอนซัง SS501 SGwannabe F.T. Island แต่ก็ชอบเป็นบางคนและบางเพลงอ้ะ....- -"
    ใครที่ชอบเป็นพิเศษ เพราะอะไร - เอาเฉพาะเอสเจละกัน (รู้สึกคำถามก่อนจะนอกเรื่องไปมาก) รักฮีชอลมากกกกกก....555 ไม่เคยรักดารานักร้องคนไหนเท่านี้มาก่อน..... ที่สำคัญกว่านั้นคือ....ไม่ได้รักเพราะเสียงร้องเพลงแต่ดันรักเพราะความแรด+แรง+รั่ว!!! แต่ถ้าเป็นเสียงร้องชอบคิม รยออุค วงเอสเจกับน้องชีอา จุนซู ของทงบังมากที่สุด ^ ^
    แนะนำใคร เป็นพิเศษ - เอ่อ...สำหรับเด็กบอร์ด AF อยากแนะนำฮีชอลกับฮันเกิง....555 เพราะเขามีความผูกพันลึกซึ้งกับ Final Fantasy 555

แปะรูปของสองคนนี้ในช่วงออกอัลบั้มสอง

คิม ฮีชอล (คนซ้าย) เปิดเผยในเว็บไซต์ของตัวเองหลังเปิดตัวอัลบั้มได้ไม่กี่วันว่า...ทรงผมของเขากับฮันเกิง (คนขวา) เลียนแบบมาจาก Reno และ Clound จาก Final Fantasy VII : Advent Children มีการแปะรูปแค้ปจากหนังและรูปของพวกเขาเองในหน้าเว็บด้วย ฮามาก...555 (แต่คนที่รู้จักไฟนอลส่วนใหญ่ก็เดาออกตั้งแต่ตอนเห็นครั้งแรกแล้ว เพราะรู้กันดีว่าคิม ฮีชอลติดเกมมากๆ และทั้งทรงผมและเครื่องแต่งกายของทุกคนในอัลบั้มสองนั้น ทางต้นสังกัดเปิดโอกาสให้แต่ละคนออกแบบกันเองตามใจชอบ)

แต่ที่ฮากว่านั้นคือ...วันรุ่งขึ้นน้องที่เป็นแอดมินบอร์ดคู่ของคู่ฮันชอลโทรมาถามเราว่า "ในไฟนอลเรโนกับคลาวนด์มีความสัมพันธ์กันยังไง" (ฟังไปก็หัวเราะไป เด็กฮันชอลจิ้นคู่พี่คล้าวกะเรโนกันไปเพียบแล้วป่านนี้ 555)

จะแนะนำนักร้องหรือนักร้องกลุ่มนี้ต่อประชาชีว่า - (ยืมคำพูดน้องสาวมา) ซูเปอร์จูเนียร์อาจไม่ใช่นักร้องที่ร้องเพลงดีที่สุด...แต่มันเป็นคณะตลกที่หน้าตาดีที่สุดในโลก...555

เอ่อ...ล้อเล่นน่ะ...อย่าเครียด....- -"

จะว่าไงดี...เป็นวงที่มีความหลากหลายของบุคลากรค่อนข้างสูง....(ก็มีตั้ง 13 คน...- -") คนที่ร้องเพลงเจ๋งมากๆ ก็มี คนที่เต้นเก่งมากๆ ก็มี หรือคนที่เป็นดารา เป็นดีเจ เป็นพิธีกร เอนเตอร์เทนคนเก่งๆ ก็มี (ประมาณว่า....ต้นสังกัดพยายามฟอร์มคนที่มีความโดดเด่นจากหลายๆ สาขามารวมวงกัน...- -") มีโอกาสสูงที่คุณจะติดใจใครคนใดคนหนึ่ง เอิ้กๆ

เอ่อ..น้องรัน เรื่องนี้ยังเป็นแค่ข่าวที่เล่าปากต่อปาก ยังไม่มีอะไรยืนยันนะคะ ข่าวที่ว่าบอกไว้ว่ามีคนแปลความหมายของคำนั้นให้ฮีชอลเป็นภาษาเกาหลีให้ฟัง ว่าแปลว่า "พี่สาว" และฮีชอลก็ไม่ค่อยพอใจ แต่ไม่มีใครยืนยันที่มาของข่าวว่าเกิดขึ้นที่ไหน อย่างไร ใครเป็นคนแปล ใครเป็นคนเล่า ฯลฯ

ถ้าเป็นข่าวที่ไม่มีเครดิตจากสำนักข่าวของเกาหลีโดยตรงหรือเป็นบทความบทสัมภาษณ์จากตัวศิลปินพยายามกรองข่าวหน่อยจะดีกว่า เพราะบอร์ด Super Junior ในเมืองไทยมีข่าวลือค่อนข้างเยอะ (จนชาวต่างชาติมองแฟนคลับของ Super Junior ตามเว็บบอร์ดในไทยในแง่ที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ คนที่เล่นบอร์ดนอกจะเข้าใจดี..- -") บางข่าวที่ไม่มีที่มาแน่นอนก็ฟังหูไว้หูก่อนดีกว่านะจ๊ะ ^ ^

สาเหตุสำคัญที่ฮีชอลไม่ได้มาที่ไทยคือเรื่องของตารางงานและสุขภาพ เนื่องจากอุบัติเหตุทางรถยนต์เมื่อปลายปี 2006 ค่ะ ปัจจุบันนี้ฮีชอลยังฝังแท่งเหล็กไว้ในขาเพื่อช่วยดามกระดูกให้ติดกัน ซึ่งจะมีปัญหาเวลาต้องขึ้นเครื่องบินเป็นเวลานานๆ เพราะการเปลี่ยนแปลงความดันจะทำให้เจ็บขามาก (ครั้งที่ไปญี่ปุ่นฮีชอลเคยเจ็บขามากจนขึ้นแสดงไม่ไหว) ก็คือ...ถ้าจะออกไปนอกประเทศก็ทำได้ แต่ต้องใช้เวลาพักฟื้นพอสมควร ฮีชอลที่มีทั้งงานถ่ายละครและงานพิธีกรจึงไม่สะดวกที่จะออกนอกประเทศบ่อยๆ ค่ะ ไม่ใช่แค่ประเทศไทยเท่านั้น ประเทศอื่นๆ อย่างจีนหรือไต้หวันที่ฮีชอลได้รับความนิยมค่อนข้างสูง (หรือพูดให้ตรงกว่านั้นก็คือ....คนจีนชอบคู่ฮันเกิงกับฮีชอลมากๆ....- -") เจ๊ซินของเราก็ไม่ได้ไปขึ้นแสดงมานานมากแล้ว

ฮึๆๆ....ถ้าตามดูกันลึกๆ แล้วจะรู้ว่าพ่อหนุ่มจีนคนนี้ไม่ได้ "นิสัยดี" เท่าที่แฟนๆ (หลง) เข้าใจ.....555 โดยเฉพาะตอนไปออกรายการยาชิมมันมันเมื่อปีก่อนนี่โดนฮีชอลแฉแหลกลาญ เอิ้กๆ

ช่วงนี้มัวแต่ปั่นงาน....- -" ไม่ค่อยได้ตามข่าวตามรูปเอสเจซักเท่าไหร่ ถ้าเคลียร์ตัวเองกลับมาสู่ภาวะปกติได้จะแวะมาโพสท์นะคะ

ของฝากเจ้าของกระทู้ (เพราะดูซิกแล้วคิดว่าคงชอบ เอิ้กๆ)
    เว็บไซต์คู่ฮันเกิงกับฮีชอลค่ะ
    แอดมินบอร์ดเป็นเพื่อนน้องสาวเราเองเลยรู้จัก 555
  9. petchsatan

petchsatan New Member

EXP:
    15
    0
    0
    พี่ Kagaribi no HANabira
    เพชรเชียร์สายฮันซินเช่นกันเจ้าค่ะ
    เอิ๊กๆ
    แล้วก็จะตามไปยังบอร์ดฮันซิน ณ บัดเดี๋ยวนี้เลย
    ชอบที่บอกว่าเป็นคณะตลกที่หน้าตาดีที่สุดมากๆเลย
    5555+
    มันคือความจริง
  10. l3espiiiz

l3espiiiz New Member

EXP:
    63
    0
    0
    รัก ซีวอน!!! คนเดียวค่ะ >O<

Share This Page