โมเดลชิโรงาเนะ+น้องแมวJiji

กระทู้จากหมวด 'Gallery' โดย shinya, 29 พฤศจิกายน 2007.

1. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    38
    มาแนะนำตัวเป็นครั้งแรกกับหมวดนี้ค่ะ^^
    วันนี้มีภาพโมเดลของอาเจ๊ชิโรงาเนะ(เอเลโอนอล)จากเรื่องหุ่นเชิดสังหารมาฝากกัน+ในคำบรรยายอาจมีสปอยล์เล็กน้อยสำหรับผู้ยังไม่เคยอ่านเรื่องนี้นะคะ(แต่สำหรับคนอ่านแล้วไม่ต้องห่วง ไม่มีสปอยล์ให้เสียรสชาติค่ะ^w^)

.

**หน้าม้าโซน**

หุ่นเชิดสังหาร หรือ "karakuri circus" รังสรรค์ผลงานโดยอ.ฟูจิตะ คาสุฮิโระ ผู้วาดเรื่อง"ล่าอสูรกาย(ushio to tora)" หรือที่ในไทยนิยมเรียกว่า"หอก(ดองเค็ม)"นั่นเอง...(เอาน่า vbkเค้าก็เข็นจนจบ33เล่มแล้ว ถึงจะดองนานไปเยอะก็เถอะ)

เรื่องหุ่นเชิดฯนี้ ทางญี่ปุ่นได้ออกมาจนจบ43เล่มไปแล้ว ส่วนของไทยอยู่ที่เล่ม41ค่ะ อีกนิดเดียว!

ปล.หากอ่านไปจนถึงช่วงเล่ม10กว่าๆ บางท่านอาจจะรู้สึกว่ามัน"ออกทะเล"จนเลิกอ่านไป...แนะนำว่ากลับมาอ่านอีกครั้งเถอะค่ะ แล้วจะได้รู้ว่าอาจารย์แกพาพวกเราออกไปทะเลที่เป็น"หาดส่วนตัว" แล้วพาวกกลับเข้าฝั่งได้อย่างแนบเนียนสวยงามทีเดียว

ปล.2เรื่องนี้เป็นการ์ตูนเรื่องแรกที่เรามีเล่มญี่ปุ่นครอบครองครบทุกเล่ม+ไกด์บุ้คอีก1เล่มค่ะ...ไม่กล้าคิดปริมาณเงิน=w=" บอกเพื่อยืนยันว่ามันสนุกจริงๆนะ :E

ปล.3เรื่องนี้เป็นหนึ่งในไม่กี่เรื่องของสนพ.SICที่แปลสนุกอ่านรู้เรื่องนะ=w=(SICมีหลายเรื่องที่แปลดีค่ะ แต่ไอ้ที่ไม่ดีอ่านไม่รู้เรื่องมันก็เยอะ...ยังเคืองเรื่องการแปลการ์ตูนของอ.นารุชิมะ ยูริอยู่นะเออ= =+) แถมมีผู้แปลประมาณ4รุ่นได้ค่ะ...

ปล.4เรื่องย่อปกหลังเล่มต้นๆฮาอย่างแรง...:E ใครที่เห็นมาแล้วคงเข้าใจ

.

นอกเรื่องไปซะไกล กลับมาที่รูปๆ

"Circus" he youkoso!

ชิโรงาเนะ-เอเลโอนอล...ในเรื่องคาแรคเตอร์ของเธอโดดเด่นสุดๆเลยทีเดียว เพราะเป็นสาวงามผมสีเงินตาสีเงิน รูปร่างไดนาไมต์บอดี้ซะขนาดนี้ ส่วนความสามารถของเธอก็อย่างที่แต่งชุดอยู่ เธอสามารถแสดงกายกรรมทุกประเภทได้เป็นอย่างดี

ดูภายนอกแล้วคือสาวชาวเมืองน้ำหอมที่มีอายุประมาณ17ปี(แต่หุ่นไปไกลแล้วนะเจ๊) แต่จริงๆแล้วชาติกำเนิดและอายุของเธอถือว่าเป็นความลับสำคัญของเนื้อเรื่องเลยค่ะ ต้องลองพิสูจน์ดูเอง= =b

สิ่งที่สำคัญที่สุดในชีวิตที่เหมือนโลกของตุ๊กตาที่แสนเย็นชาของชิโรงาเนะเอเลโอนอลผู้นี้คือการปกป้องคุ้มครอง"คุณหนูมาซารุ" เด็กชายผู้เป็นจุดเริ่มของเรื่องราวคราวนี้ และอาวุธของเธอก็คือฝีมือการเชิดหุ่นสุดแกร่ง และหุ่นเชิดขนาดใหญ่ที่มีนามว่า"อาลูลูกัน"

ปกติแล้วอาลูลูกันถูกเก็บไว้ในกระเป๋าเดินทางใบโต เพื่อรอเวลาที่จะได้มาร่ายรำศาสตร์สังหารเหล่าศัตรู และหุ่นตัวนี้ก็ยังเป็นหนึ่งในความลับสำคัญของเรื่องอีกด้วย

(เริ่มนอกเรื่อง) จะขาดใจกับบอดี้ไลน์ของเจ๊เค้า โค้งเว้าดีจริงๆ=///= เรียกว่าสมกับที่อ.ฟูจิตะมาสารภาพว่าที่วาดเรื่องนี้เพราะอยากวาดสาวๆนั่นเอง...(ในบทสัมภาษณ์ในไกด์บุ้ค ผู้ช่วยเก่าแก่ที่สุดคนนึงบอกว่า"เขานี่ล่ะคนวาดนารุมิพระเอกของเรื่อง!" ถ้าเป็นจริงต้องนับว่าน่าตกใจนะนั่น^^"...แต่เส้นเหมือนกันจนแยกไม่ออกอะ= =")

ซูมใบหน้าซะหน่อย โมเดลตัวนี้ของmegahouseเป็นรุ่นExellent odelของค่ายนี้ ปั้นออกมาสวยงามใช้ได้เลยค่ะ (สีผิวเนียน แต่ออกจะดูการ์ตู๊น~การ์ตูนสุดๆ...แต่เรียวขาสาวๆนี่รับประกันความงามโดยเราเองค่ะ=///=b)

ราคานี่เราไปตอกมาจากเว็บอเมซอนjp สั่งคู่กับ"รีเซ่ ลอตเต้ ทาจิบานะ"ตัวละครเด็กสาวในชุดคอสตูมนางพยาบาล ผู้ใช้แส้บังคับสัตว์ร้ายในคณะละครสัตว์ซึ่งได้รับความนิยมสูงอีกคน ตัวเอเลโอนอลนี่ซื้อจากที่เค้ามาฝากขายในอเมซอนค่ะ ราคา3,300เยนได้ ส่วนรีเซ่ซื้อจากอเมซอนโดยตรงตอนกำลังอยู่ในช่วงเซลล์ เลยได้มาในราคา1,996เยนค่ะ(หน่วยครึ่งๆกลางๆจัง)

(ต้องขอโษแฟนรีเซ่ด้วย เราไม่ได้ถ่ายรีเซ่มาอะค่ะ=w=" เราเอาวางไว้บนทีวี แล้วพอหยิบตัวรีเซ่ทีไร มีอันได้หมวกพนยาบาลหลุด แส้เหน็บเอวหล่นทุกที เลยอัญเชิญเธอประดับอยู่บนทีวีต่อไป...)

หัวทุยๆข้างหลังช่างโมเอ้หัวใจของเราอย่างบอกไม่ถูก=w=(เอะ บอกว่าหัวไง ทำไมสายตามันถึงลากลงมาข้างล่างทุกที...) ตอนเด็กๆเอเลโอนอลไว้ผมยาวค่ะ แต่พอโตแล้วจำเป็นต้องตัด เพราะไม่งั้นจะไปซ้ำกับ.....อ่านในเรื่องเอานะ:p

หน้าม้าซะขนาดนี้แล้ว ไปหาอ่านกันเถอะ!(ฮา)

.

ต่อไปเป็นสินค้าน้องแมวดำJiji จากเรื่อง"Kiki's Delivery Service(Kiki majo tokkyubin)" ขวัญใจเราอีกตัวค่ะ=w=

หีบเพลงไขลานอันนี้ซื้อมาจากห้างโตคิวที่มาจิดะ เป็นเซรามิกเลยแพง 5,250เยนแน่ะTwT แต่มันน่ารักง่ะ....(ซื้อแล้วจน) ข้างล่างเป็นลิ้นชักไว้ใส่ของกระจุกกระจิกได้ ส่วนเพลงที่เล่นมีชื่อว่า"หากถูกห่อหุ้มไว้ด้วยความอ่อนโยนล่ะก็...(yasashisa ni tsutsumareta nara)" ไม่แน่ใจว่าดเป็นหนึ่งในOSTของเรื่องนี้รึเปล่านะคะ^^"

ส่วนนี่เป็นตู้เลี้ยงต้นไม้น้ำ...ที่เราไม่กล้าเลี้ยงอะ กลัวตะไคร่ขึ้น(คุณแม่ยุให้เอาปลาหางนกยูงมาใส่...มันจะทำความสะอาดยากน่ะสิ=w=") พอใส่น้ำลงไปพอดี ก็จะเหมือนเจ้าJijiกำลังวักน้ำด้วยความสงสัย น่ารักๆ>w< มงกุฎข้างล่างนั่นพอเปิดสวิทซ์แล้วจะเป็นไฟสีฟ้า เขียว แดง สลับกันไปค่ะ ไว้ในที่มืดแล้วสวยมากๆ= =b

ตู้นี้ก็ซื้อจากที่เดียวกับข้างบน ราคาเดียวกัน....แกลบบบ

***แต่ละรูป ไม่ได้จัดBGให้ดีๆ เลยออกมาฉากหลังง่อยไปนิดนะคะ=w="***

.

ขอบคุณที่ติดตามจนจบค่า^w^
  2. Jinx

Jinx New Member

EXP:
    58
    0
    0
    ถ้าอ.ฟุจิตะ แกสารภาพว่าวาดเรื่องนี้เพราะอยากวาดสาวๆ...

ผมก็จะสารภาพกับอ.ฟุจิตะว่า อ่านเรื่องนี้เพราะสาวๆที่อ.วาด เหมือนกัน =w=

ชอบฟาติมามากๆ...เสียดายไม่น่าตายเล้ย~โคลัมบีนร่างเก่าก็น่ารัก (แหม...สาวๆที่มีผ้าโพกหัวมันก็ดูน่ารักดีนะเนี่ย)

ปล. เดี๋ยวเบิกแต๊ะเอียมาเก็บไว้ดูเล่นดีกว่าแฮะ...แพคคู่ เอเลฯ-รีเซ่...ว่าแต่ สั่งอเมซอนมีส่งข้ามประเทศด้วยเหรอ?
    คราวก่อนลองสั่งแผ่น Samurai Shodown : Warrior's Rage จากอเมซอน.comมาสะสม มันบอกว่าส่งในอเมริกาเท่านั้นนี่นา?
  3. shinya

EXP:
    625
    1
    38
    เราสั่งตอนอยู่ญี่ปุ่นน่ะค่ะ(ของอเมซอน.co.jpจะส่งแต่พวกหนังสือ cd dvdนอกประเทศ นอกนั้นเฉพาะในประเทศ)

โคลัมบีนร่างใหม่ก็น่ารัก ร่างเก่าก็เซะซี่ อยากให้มีทำโมเดลมายืนคู่กันจัง=/////=
  4. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    เรื่องนี้SICออกเร็วทันใจดีแฮะ อีก 2 เล่มก็จะจบละ(ต่างกับไอ้ก่อนหน้าที่เราเลิกอ่านจนกลับมาอ่านอีกรอบก็ตอนเล่มจบนี่แหละ) แสงสวยมุมโอเคค่ะ แต่จะให้เนี้ยบจริงๆต้องไปซื้อพวกร้อยปอนด์สีมาลองทำเป็นฉากหลังดูนะคะจะทำให้ตอนถ่ายรูปสะใจกว่านี้ค่ะ ^o^
  5. bankgama

bankgama Board Protector

EXP:
    665
    1
    38
    สารภาพว่า ไม่เคยอ่านหุ่นเชิดฯ ครับ .....

เคยเห็น Fig นี้เหมือนกัน แต่ไม่รู้มาจากไหนเรื่องอะไร

ว่าแต่ 17 แน่รึแบบนี้ O[]O!
  6. lovetoto

lovetoto Well-Known Member

EXP:
    755
    0
    86
    ^
    ^
    ^
    ^

ไม่เคยอ่านเหมือนกันครับ(แต่รู้ว่าคนวาดคนเดียวกับ ล่าอสูรกาย) แต่ตอนนี้ผมชักอยากจะเริ่มอ่าน
    เพราะฟิคเกอร์ตัวนี้แหละ ^////^
  7. SANE

SANE New Member

EXP:
    50
    0
    0
    เอเลโนเอล.....สุดยอด!!!
    เธอนี้บึ้มจนน่าจะทำโมเดลยากน่าดูเลยนะ
  8. princess

princess New Member

EXP:
    322
    0
    0
    อยากได้ตู้เลี้ยงไม้น้ำจังเลยค่ะ น่ารัก.... :aha: ของเจ้าแมวดำตัวนี้ที่มีทั้งหมดที่ชอบที่สุดคือกระเป๋าสะพายหลัง แต่ขอย้ำว่าใส่เดินได้เเค่ในบ้าน เพราะมันเด็กเกินวัย เคยใส่ออกมาครั้งนึงโดนพี่ชายตบหัวต้องกลับไปเปลี่ยนกระเป๋าใหม่ :555:
  9. shinya

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    เราก็หลวมตัวซื้อมาเหมือนกันค่ะ มันเล่นมองจากในชั้นมาด้วยสายตาว่า "ซื้อสิๆ" รู้ตัวอีกทีก็ถือถุงออกมาจากร้านซะแล้ว ^^;

ตอนอยู่ญี่ปุ่นยังพอกล้าสะพายไปเที่ยว...แต่ในไทยนี่ขอคิดหนักๆก่อนค่ะ=w="(มันจุของน้อยด้วยแหละ ใส่กระเป๋าตังค์กับมือถือก็เต็มแล้ว)
  10. train

train Member

EXP:
    498
    0
    16
    ผมอ่านครับ แต่ตอนนี้ไม่ได้อ่านแล้วเพราะไม่มีปัญญาจะซื้อเก็บ ^^!!!!
    ตอนแรกที่ผมอ่านนี่ผมเช่าที่ร้านการ์ตูนอ่านเอาครับ T^T ช่วงนั้นก็ออกช้าเหลือเกิน....ตอนนี้สิดันออกมาพรวดๆซะงั้น
    อ๊าก เห็นFigของชิโรงาเนะแล้วอยากอ่านนนน T[]T!!!
    ใครก็ได้ขอผมยืมอ่านที๊ =[]=!!!
  11. lumin

lumin New Member

EXP:
    3
    0
    0
    เห็นโมเดลนี้ครั้งแรก แล้วเกิดอาการ.... กลืนน้ำลายเอื้อก...

แบบว่า ... =///= อืม อะไรแบบนั้นแหล่ะ (แล้วมันคืออาร๊ายยย)
    แต่ว่าสีชุดนี่ เต้นท์ละครสัตว์มาก

โอ๊ยยยยยยยยยยยยยย อยากด้ายยยยยยยยยยยย (อยากได้เธอแบบตัวเป็นๆน่ะ ก๊ากกกก)
  12. piarat

piarat Member

EXP:
    67
    0
    6
    โอ้ววววววววววว เอเลโอนอลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลล !!!!

จ๊อชชชชชชชชชชชช มันสวยงามมากๆๆๆๆๆ

Share This Page