ปีใหม่ อยากเห็นอะไรใหม่ๆในบอร์ด Fiction ของเรามั่งครับ

กระทู้จากหมวด 'Fiction' โดย swanton, 27 ธันวาคม 2010.

1. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    ถูกใจที่ได้รับ:
    69
    คะแนน Trophy:
    113
    จะสิ้นปีแล้ว อีกไม่นานจะเข้าสู่ปี 2011

สมาชิกทุกคนอยากเห็นอะไรใหม่ๆเกิดขึ้นในบอร์ด Fiction ของเรามั่งครับ

จริงๆไม่จำเป็นต้องใหม่ๆก็ได้ แค่อยากให้บอร์ด Fiction เป็นยังไงต่อไป ที่ผ่านมามีอะไรบกพร่อง ต่อไปน่าจะมีอะไรอีก มีไอเดียใหม่ๆอยากนำเสนอหรือเปล่า
    บอกได้ทุกเรื่องไม่ว่าจะเป็นเสนอแนะกิจกรรม ชี้แนะระบบที่ควรมีใหม่ๆ การบริหารจัดการบอร์ด แชร์ไอเดียดีๆ บ่น ระบาย อะไรก็ได้ แต่ถ้าทวงฟิคจากอีวานจะถูกแบน

สมาชิกที่สิงอยู่บอร์ดอื่นก็มาช่วยกันแชร์ด้วยนะครับ ไม่จำกัดว่าจะต้องเป็นสมาชิกบอร์ด Fiction ยังไงๆเราก็ AF ด้วยกัน ไม่แน่คนขาจรอาจจะมีมุมมองอะไรดีๆ ที่ขาประจำบอร์ดมองข้ามไปก็ได้นะเออ :)

ปล. คนที่ยังคิดไม่ออก ไม่ต้องโพสท์ว่า "ยังคิดไม่ออกฮับ =3=/" ไว้คิดออกค่อยมาโพสท์เด้อ =A=
  2. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    อยากใ้ห้ใครหลายๆคนแถวๆนี้ อัพฟิคตอนใหม่ครับ :hping:

แล้วก็อยากให้มีระบบ Now ดองing ฟิคเรื่องไหนไม่มีการเคลื่อนไหวเกิน 1 เดือนจะมีไอค่อนไหอยู่บนหัวกระทู้ (แบบพวกไอค่อนกระทู้ทั้งหลาย)

กรั่กๆๆๆ :hei:
  3. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    เขียนเสร็จแล้วแต่ยังไม่ได้ลงฟระครับคุณนิว :hwinyarn: :hwinyarn:

ถ้าเป็นอย่างที่แกว่า บอร์ดคงไม่มีที่เก็บไหแล้วล่ะ..... /โดนถีบ

ที่ผ่านมาสมาชิกหน้าเก่าหายไปเยอะ หน้าใหม่ก็ไม่ค่อยมีบอร์ดเลยเหมือนอยู่ในช่วงลอยตัวแบบคนยุคกลางๆ(พูดยังกับคนแก่)

ใจอยากให้ไฟการแต่งมีให้มากกว่านี้ หรือเวลาก็ยังดี ทั้งเรียน ทั้งเก็บเวล เอ้ย...ทั้งท่องหนังสือ เวลาก็หมดแล้วT-T(ได้ข่าวว่าข้ออ้างเต็ม)

ก็ขอให้ชาวฟิคสุขภาพแข็งแรงอยู่ปั่นฟิคต่อไปอีกนานแสนนาน

ป.ล.แต่ก่อนอื่นสงสัยต้องลงตอน 2 ก่อนปีใหม่ไม่งั้นโดน พี่ น.เชือดแน่ T-T :pendin2: :pendin2: :pendin2:
  4. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    << ไม่ได้จะสำนึกเลยนะไอ้นิว แกอ่ะโดนคนแรก :hlomto:

จริง ๆ ก็ไม่มีไรจะพูดแหะ.....ถ้าให้พูดตรงมันเข้าตัวหมดกร๊ากกกกกกกกกกกกก

อยากได้ 'สำนึก' ของคนแต่งฟิคล่ะนะ (รวมถึงตัวเองด้วย) อัพบ้าง อะไรบ้าง ไม่อยากให้มารับสมัครแล้วปล่อยลอยชาย ผ่านไปสักพักมาสมัครใหม่อีกและ เข้าใจนะว่าทุกคนมีงาน มีอะไรทำมากมายมหาศาล แต่คิดว่าถ้าจะลงรับสมัครแล้วก็ควรจะรับผิดชอบมันบ้าง ไม่รู้สิ ในฐานะนักแต่งฟิคคนหนึ่ง ถึงแม้จะดองไม่น้อยไปกว่าคนอื่น แต่คิดว่าก็ไม่ได้คลอดมาแล้วทิ้งให้เสียหายในลักษณะที่ยังไม่ทันได้เข้าเรื่องหลักเลยด้วยซ้ำ

ไม่คิดว่าแรงไปหรอกนะ เพราะมันเป็นเรื่องจริง ที่พูดก็เพื่อเตือนสติตัวเองและคนอื่นด้วย

เอาเป็นว่าเริ่มกันใหม่ ล้มแล้วล้มไป ผ่านแล้วผ่านไป ปีหน้าก็เริ่มใหม่ ไม่ก็วางอะไรซะใหม่ คงดีขึ้น อัพบ้างอะไรบ้าง ไม่งั้นก็เน่าอยู่แบบนี้

เลิกสร้างไหแต่มาทุบไหแทนกันเถอะ!!​

:hnerd:

**ใครไม่พอใจหลังไมค์อย่ามาทำกระทู้เสีย มาตัว ๆ 55555555 //โดนเตะออกนอกกระทู้

Share This Page