อยากจะแชร์เพลง Eyes On Me ที่เล่นกันเองค่ะ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Core2DooU, 1 สิงหาคม 2011.

1. Core2DooU

Core2DooU คอร์ทูดูอื้อ

EXP:
    7
    ถูกใจที่ได้รับ:
    3
    คะแนน Trophy:
    3

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ
    จริง ๆ แล้วชอบเกมส์ไฟนอลมากเล่นเกมส์แต่เด็กเลยค่ะ
    ก็เลยตั้งวงคอร์ทูดูอื้อเล่นเพลงเปียโนดูเอทจากการ์ตูนและเกมส์
    มีเพลงใน FF ที่เล่นอยู่อีกบ้างนะคะ ในยูทูปที่
    http://www.youtube.com/core2doou
    และก็มี Fanpage http://www.facebook.com/core2doou ด้วยค่ะ
    ส่วน FF ภาคใหม่ยังไม่ได้เล่นเกมส์เลย เก็บตังค์ซื้อ PS3 อยู่
    ขอบคุณนะคะ :D
    ManaswinPipatponglert, jpenguin และ A.K.Thathap ถูกใจสิ่งนี้
  2. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    เข้าไปดูมาแล้ว เล่นได้โดนใจมากๆโดยเฉพาะเพลง Chocobo's Theme Song
    ชอบๆ...เอาลง Media ที่หัวบอร์ดเลยครับ:E
    Core2DooU ถูกใจสิ่งนี้
  3. Core2DooU

EXP:
    7
    3
    3
    ขอบคุณจริง ๆ ค่ะสำหรับคำชม ว่าแต่เอาลง Media ที่หัวบอร์ดมันทำยังไงหว่า?
  4. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ก็เข้า media แล้วแปะ url youtube ลงไปน่ะครับ เลือกหมวดหมู่แล้วก็กดส่งเลยครับ
  5. Core2DooU

EXP:
    7
    3
    3
    ขอบคุณค่ะ
  6. ManaswinPipatponglert

ManaswinPipatponglert Crazy in games

EXP:
    35
    2
    8
    OMG เพราะสุดๆครับ

like ทั้งสองที่เรียบร้อย
  7. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    เห็นพี่สาวตั้งกระทู้นี้...ทำให้ผมนึกถึงเพื่อนเก่าคนหนึ่งนะ

จำได้ว่าเพื่อนคนนี้แหละที่เป็นคนทำให้ผมได้รู้จักไฟนอล เพราะผมให้เขายืมเครื่อง PS2 ไปเล่น
    ตอนนั้นผมไปที่บ้านเขาเกือบทุกวัน ฟังเขาเล่นเปียโนหรือกีต้าร์ (ขณะที่เขาฟังผมบ่นๆ)
    อย่างเช่นเพลงทิฟาธีม หรืออะไรทำนองนั้นแบบสดๆเลย...

แต่อันที่จริงเขาชอบเกมแบบ "Silent Hill" หรือ "ลูกหายกลางสายฝน" มากกว่า[​IMG]
  8. Core2DooU

EXP:
    7
    3
    3
    ว้าย ... อย่าเรียกพี่สาวเลยค่ะ ฟัง ๆ ดูแล้วน่าจะรุ่น ๆ เดียวกัน
    สมัยที่เล่นเกมส์ยังเล่นเปียโนไม่เป็นเลยค่ะ แต่ก็ชอบฟังมันมาตลอด
    พอเริ่มสนใจเปียโน เพลงแรก ๆ ที่อยากเล่นได้คือเพลงจากเกมส์ไฟนอลเลยค่ะ
    จริง ๆ แล้ว silent hill เราก็ชอบนะคะ แต่ไม่ค่อยถนัด
    ถนัด RPG พวกที่เป็น turn base หรือ time base มากกว่า
    ไฟนอลภาคหลัง ๆ มีความเป็นแอคชั่นมากขึ้น แอบเล่นลำบากสำหรับคนขี้ตื่นเต้น
  9. Highwind

Highwind Member

EXP:
    39
    6
    8
    สุดยอดดดด ชอบมากครับ
  10. aries31st

aries31st New Member

EXP:
    13
    0
    1
    ฟังแล้วคิดถึง รีนัว
  11. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    ชอบค่ะ ไพเราะมากเลยทีเดียว

เข้าไปกดไลค์แฟนเพจละนะคะ

Share This Page