Top 10 Hardest Final Fantasy Bosses

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Veneros, 14 มีนาคม 2010.

1. Veneros

Veneros Member

EXP:
    53
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    6
    จำได้ว่าตอนประมาณป.4 ป.5 เดินเข้าไปเจอOzma
    สู้ๆไปก็พ่ายแพ้ราบคาบ ตอนนั้นก็ทำอะไรไม่เป็นซักอย่าง ทำเป็นแต่ปั๊มเลเวลก็เลยไปปั๊มเลเวลแล้วมาสู้ใหม่
    ชนะซะงั้น ปัจจุบัน เล่นใหม่เก็บเลเวลใหม่
    และผมก็ตายที่Ozmaอีกแล้ว
  2. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    omega
  3. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    omega ในภาค 8 เล่นเอาหงุดหงิดไปหลายวัน
    (แพ้มันตลอด)
  4. Highwind

Highwind Member

EXP:
    39
    6
    8
    ส่วนตัวคิดว่าถ้าเตรียมตัวมาดี ๆ ไม่มีบอสตัวไหนยากเลยครับ แต่ถ้าสุ่มสี่สุ่มห้าเดินเข้าไปลุยแบบมั่ว ๆ ล่ะก็ยากทุกตัวครับ
  5. Deus

Deus Till Endless Time

EXP:
    210
    2
    18
    omega ในFF8 ไม่น่ายากนะเพราะเห็นมันโดน The end ได้

ที่คิดว่ายากจริงๆ ก็คง... Ozma ละครับ
  6. aries31st

aries31st New Member

EXP:
    13
    0
    1
    Omega เป็นบอสลับตัวแรกที่ผมไปเข้าไปเก็บมันได้ในครั้งเดียว(บังเอิญบักสควอลมันดันกดท่าไม้ตายติดแต่ท่าสุดยอดตลอด เลยฟลุ๊คไป)
    Emerald นั่งคิดวิธีนานพอดู(คงยากสุดในตอนนั้นละมั้ง)
    Ozma ไม่เคยลองเพราะเล่นมั่ว จบแบบทุลักทุเล เพราะไม่มีบทสรุป

Share This Page