ถามเกี่ยวกะสกิล Shield -ของFF7 ทีครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย parkandword55, 18 มิถุนายน 2011.

1. parkandword55

parkandword55 New Member

EXP:
    1
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    สกิลนี้ได้มายังไงเนี่ย หานานละ บอกทีขอบคุณครับ
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    มาเทเรียนี้อยู่ที่ถ้ำทางเหนือ ดันเจียนสุดท้ายของเกมครับ พอเข้าไปแล้วให้เลือกเส้นทางแยกไปซ้ายบน
  3. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    เอ้อ ไม่ใช่เม็ดที่อยู่ในถ้ำเหลืองๆ ข้างๆ หรอครับ ที่ต้องดำน้ำวิ่งไปเก็บเอาน่ะ?
  4. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    อ่า อยู่ในฉากที่เหลืองๆ แหละครับ ผมแปะผิดรูปเอง
  5. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เม็ดที่บอนแปะรูปไว้ทีแรกนั่น Magic Counter ใช่มะ
  6. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    อ้างอิงจากหน้า http://squarehaven.com/games/PlayStation/Final-Fantasy-VII/guide/materia/independent.php

ลูกที่ผมแปะไว้ทีแรกคือ Mega All ครับ.... :penhappy:

ผ่านมาแล้ว 14 ปี.... เริ่มจำตำแหน่งมาเทเรีย รวมทั้งเนื้อหาอื่นๆ ผิดกันแล้วสินะ..... :medance.:
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    แก่ตัวแล้ว ไม่ต้องรอ 14 ปี แค่รายละเอียดใน FFXIII บางอย่างยังลืมเลย
  8. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    หน้าแหก......Magic Counter มันขี่โบะได้มานี่หว่า =[]=

เดี๋ยวนี้รายละเอียดเกมเก่าเกมใหม่ ถ้าไม่ได้จดก็ลืมหมด.....ขนาดสูตรอมตะ FF7 ที่ทุกคนต้องจำได้....รหัสเซฟลอสต์นัมเบอร์ผมยังลืมไปแล้ว....
  9. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    ผมอ่ะ.... เลิกเล่นเกมไหนไปสัก 1 เดือน ก็จะลืมทุกอย่างเกี่ยวกับเกมนั้นๆ หมดแหละครับ :hsunglass:

ถ้าเรื่องไหนมีเขียนบันทึกไว้ ก็จะจำได้นานหน่อย ถึงชอบเขียนเยอะๆ จะได้จำได้นานๆ
  10. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    เพิ่งมารู้สึกว่า ผมก็ลืมไปแล้วเหมือนกัน :hwinyarn:

สงสัยจะเริ่มแก่กันยกบอร์ดแล้วสินะ...
  11. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    36 10 59 97
    .
    .
    .ยังนะพี่ม้อค ผมยังไม่.... :medance.:
  12. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    โกหก! เปิด faq!! โกหก!!! :penwing:
  13. aries31st

aries31st New Member

EXP:
    13
    0
    1
    แล้วมีใครเคยได้ มาทีเรีย ครบทุกลูกบ้างรึเปล่าครับ
    ผมไปเห็นมาในหนังสือเล่มนึง ก็เลยเอามาเทียบดู ปรากฎว่า ผมขาดไปลูกนึง จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร
  14. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ^
    ^
    ผมมั่นใจว่าคนส่วนใหญ่ในเว็บนี้ก็ได้มาเทเรียกันครบทุกลูกแหละครับ

FF7 มันเกมในตำนานเชียวนะ ยังไงก็เล่นกันจนพรุนแน่นอน

ที่คนไม่ได้กันมักจะเป็น Magic Counter แหละครับ เพราะมันวิธีได้วิธีเดียวคือ Chocobo Racing
    ซึ่งเราชนะอย่างเดียวไม่พอ ต้องลุ้นให้อันดับที่สองมันเป็นเบอร์ที่ใช่ด้วย

บางคนเล่นทั้งวันก็ยังสุ่มไม่ได้ก็มีครับ
  15. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    มีอันนี้ด้วยเหรอครับเนี่ย ที่สองต้องเป็นใครครับ
  16. Deus

Deus Till Endless Time

EXP:
    210
    2
    18
    เป็นใครก็ได้ครับ ที่ตรงกับเบอร์ที่เราทายไว้แล้วสุ่มรางวัลออกเป็นมาทิเรียอันนั้น

ปล. ชักอย่างระลึกความหลัง หามาเล่นบนน้องพีดีกว่า
  17. aries31st

EXP:
    13
    0
    1
    magic counter มีครับ(ถ้าจำไม่ผิด ที่โกลด์เซ้าเซอร์ผมเล่นจนพรุนเลย)
    แต่ที่ไม่มีน่าจะเป็น UNDERWATER แน่ๆ ชื่อไม่คุ้นเลย
  18. Deus

Deus Till Endless Time

EXP:
    210
    2
    18
    Underwater ให้ดำน้ำลงไปตรงเตาปฏิกรณ์ใต้สมุทรแล้วหาศัตรูชื่อ Ghost Ship (เรือโครงกระดูก) แล้วMorph มัน ให้เป็น Guide Book แล้วเอาไปให้นักเดินทางในเมืองคาล์ม (อยู่ชั้น 2ของบ้านขวามือ)
  19. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ถ้าไม่เจอมาเทเรียนี้ แสดงว่าตบเอเมอรัลภาย 20 นาทีไปแล้วสินะครับ
  20. aries31st

EXP:
    13
    0
    1
    ถูกต้องแล้วคราบ
  21. aries31st

EXP:
    13
    0
    1
    ขอบคุณครับ
    ตอนนั้นเล่นไปแบบมั่วๆครับ ไม่มีบทสรุป กว่าจะผ่านได้แต่ละจุดลำบากนิดหน่อย ดีว่าภาษาอังกฤษพอไปได้

Share This Page