คุณคิดว่า เพราะเหตุใด เจ๊แอร์ถึงกลายมาเป็นผีเฮี้ยนใน FFVII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pisko, 29 พฤศจิกายน 2007.

1. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    ถูกใจที่ได้รับ:
    11
    คะแนน Trophy:
    88
    เพราะเธอโดนโฮโจฉีดไวรัสปองๆใส่ตอนโดนจับไปทดลอง
  2. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    น่ากลัวเป็นที่สุด.....................................
  3. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    0
    0
    เฮือก... น่ากลัวยิ่งนัก แล้วถ้าเอริธโดนฉีดเข้าไปแล้วยังไม่กลายเป็นผีก็กลายพันธุ์เลยล่ะสิเนี่ย
  4. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    เธอเป็น ชาว เซทร่า ครับ (ไม่ใช่ไซย่านะ)

เผ่าเซทรา นอกจากจะคุยกับดวงดาวได้แล้ว รู้สึกว่า วิญญาณจะคงรูปได้นานกว่าคนทั่วไปด้วย ทำให้ยังคงสภาพแอริส ได้น๊านนาน ไม่สลายไปรวมเป็นวิญญาณโลก

แต่ที่น่าสงสัยผมว่าเป็นแซ๊คมากกว่า ถึงแอริสจะท่องโลกวิญญาณ เพื่อก่อม๊อบ ท้ายภาค 7 แต่ เวลานั้นแซ๊คก็น่าจะไปเกิดใหม่ไปแล้วนะ ตั้ง 5 ปี
  5. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    เห็นด้วยครับ สงสัยทำบาปไว้มาก เลยไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด
  6. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    เพราะเธออยากกลับมาชิงบทแม่(ทูนหัวอะดิ)
    คุคุคุคุคุ
  7. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    หรือว่าที่จริงแล้ว แซ๊คเป็นชาวเซทร้าอีกคนที่ยังเหลือบนโลก แต่ SQEN ไม่เปิดเผยข้อมูล
  8. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    อืม อันนี่ก็น่าคิด หรือจริงๆแล้ว แซค จะเป็นชาวเซทร้า กันนะ เอิ๊กๆ ไม่หรอกสงสัยตาหัวเม่น เขารอไปพร้อม เจ๊แอร์ แหละครับ เจ๊ไม่ไปเขาก็ไม่ไปฮาๆ
  9. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    สงสัยกลัวเรตติ้งตกมั้งคะ เพราะช่วงนี้เจ็ทีฟ่าก็มีเรตติ้งสูงทะลุจักรวาลไปแล้วละคะ
    สำหรับข้าพเจ้าแล้ว ยูน่าจัง น่ารักที่สุดคะ>< จะแอรีท จะทีฟ่า ก็เถอะ สู้มิได้ โฮะโฮะ(เข้าสู่โหมดนางร้าย)
    [action]เก็บข้าว เก็บของแล้ว...เผ่น!!![/action]
  10. sumiyo

sumiyo Vincent4ever!!!

EXP:
    267
    4
    18
    เพราะจริงๆแล้ว.....คนที่ฆ่าแอริธไม่ใช่เซฟี่...แต่เป็นคลาวด์ตะหาก...

ตอนที่โดนเซฟี่แทงน่ะยังไม่ตาย...แต่มาตายเอาตอนโดนตาคล้าวด์จับกดน้ำนี่แหล่ะ...

เจ๊แกก็เลยแค้นมาจนถึงปัจจุบัน.......เอวัง....
  11. pisko

pisko New Member

EXP:
    814
    0
    0
    555 ถูกต้องครับพี่น้อง ไม่รู้ไอโบ๊ะคิดไงถึงเอาเจ๊แกที่ยังเป็นๆอยู่ไปลอยอังคารซะงั้น
  12. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ^
    ไม่ได้ตาย เพราะโดนคลาวด์ จับไปเขย่าๆ จนเลือดทะลักหมดตัวเหรอครับ
    เซฟิรอธแทง แผลยังเพิ่งเปิด เลือดยังไม่ออกมาก คลาวด์จะไปเขย่าๆ จนเลือดหมดตัวมากกว่า(ดูตอนลอยอังคารสิ เลือดไม่เหลือสักหยดแล้ว)
  13. Yamiukebean

Yamiukebean New Member

EXP:
    15
    0
    0
    เพราะแอริธจังยังมีบทบาทไม่มาก ตายตั้งแต่แผ่น1 มันไม่ยุติธรรม พี่แก่เลยโผ่ลมาตลอดไง 555
  14. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    อาจเป็นเพราะทีฟาที่ตู้มกว่าเธอจนเธอรับไม่ได้ก็ได้นะครับ
  15. Moidixmois

Moidixmois New Member

EXP:
    51
    0
    0
    เพราะแอริสนมเล็กมั่ง
  16. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เพราะเป็นนางเอกครับ
    เหมือนถามว่าทำไมซิกม่าถึังไม่ตายซักทีใน Rockman X
  17. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    พล้อตนี้คุ้น ๆ เหมือนเคยอ่านจากฟิคที่ไหน (ในบอร์ดนี่ล่ะมั้ง?) เมื่อนานมาแล้ว...

ถูก!!!!!! :555:
  18. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    งั้นที่ซิกม่าไม่ตายซักทีเพราะเป็นนางเอกใช่มะ...
  19. juniorsmart

juniorsmart New Member

EXP:
    10
    0
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
  20. cdaz

EXP:
    2,015
    0
    86
    ไม่ใช่ฟิคหรอกครับ ซับหมี่หยก ไง :E
  21. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    แซ็คตายตอนปลาย ก.ย. 2007
    ส่วนแอริธตายตอน ม.ค. 2008

ห่างกันแค่ 4 เดือนเองครับ จริงๆ Spirit energy ของแซ็คมันก็เริ่มแยกจากกันแล้วล่ะ เพียงแต่ Core ของมันยังอยู่เท่านั้น พอแอริธช่วยกระตุ้นให้ Spirit energy เลยกลับมารวมกันดี Core ได้ครับ
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0

อ่ะตายจริงยกตัวอย่างผิด :555: :555: :555: ต้องแม่นากสินะถึงจะถูก
    ทำไมที่อ่านๆมาแต่ละอันนี่...คิดไปได้^^"

ดีไม่ดีจะมีดราก้อนบอลด้่วยน่ะ เพราะ FFVII น่าจะมีดราก้อนบอล เจ็ดลูก=material
  23. pop30711

EXP:
    1,155
    0
    0
    สงสัยแอริธคงจะกระตุ้นเพราะเหงามั๊งที่ถูกคลาวด์ทิ้ง ( แล้วไปจีบกะทีฟาหรือเปล่าก็ไม่รู้ ) + จับถ่วงน้ำ

เลยต้องเอาแซ๊คมาเป็นเพื่อนแทน แล้วก็คอยมาหลอกหลอนคลาวด์เป็นครั้งเป็นคราวไปในขณะเดียวกัน
  24. Dagger

Dagger New Member

EXP:
    17
    0
    0
    คงเพราะว่า ในภาค CC ป๋าแซคกะเจ๊แกได้เปนตัวเด่นอยู่ดีๆ(รึเปล่า?) พอป๋าแซคตายไป บักคล้าวเลยขึ้นแท่นเป็นพระเอกในภาคหลักพร้อมกะดึงทีฟ่ามาเปนตัวเด่นด้วย แถมยังให้บทเจ๊แกได้ตายในภาคหลัก ดังนั้นเจ๊แอริชจึงไม่ยอม คุคุ ในภาคAC เลยขอตามหลอกหลอนทวงบทคืน หุหุ
  25. samuraiyoyo

samuraiyoyo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    โผล่มา แต่ เข้าไปใกล้ๆ แล้วเผ่นไปซะงั่นอ่ะ -*-

Share This Page