Final Fantasy Reishiki - Natsubi มีใครลองเล่นรึยังครับ >__<

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย mogca, 13 สิงหาคม 2011.

1. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    ถูกใจที่ได้รับ:
    44
    คะแนน Trophy:
    98
    ตั้งไว้เผื่อใครจะแชร์เรื่องระบบ หรือทริกในเกมแต่ละมิชชั่น รวมถึงที่ซ่อนชุดทั้ง 14 ชุดที่จะโอนไปได้ตอนตัวเอกมจริงออก

ส่วนผม......เพิ่งเล่นไปหน่อยเดียว......ไม่มีอะไรแชร์ แต่แค่จะอวย Queen ฮ่าๆๆ

"สาวแว่นสุดยอดดดดดด!!!!!" :cool:
  2. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    1
    88
    เอช - โกงสุดในทีมแล้ว ไพ่พี่แก
    ควีน - ไม่นึกว่าชีจะเล่นท่าแทง เห็นดาบแล้วนึกว่าฟันกระจาย
    ไนน์ - เอะอะกระโดดจัมฟ์ซะ
    เรม - ท่าฟันเท่ แต่ดันนิ่มไปหน่อย เน้นเวทแทน
    มาคิน่า - สว่านทะลวงสวรรค์
    ไซท์ - เล่นยาก - -
    คิง - อนาคตน่าจะโหด

โดยรวมเกมสนุกดี และมึนมาก รอตัวเต็มยาวๆ ชุดครบแล้ว +w=b
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    เอซสมดุลดีมาก ดีเลย์หลังใช้ท่าก็น้อย ดูแล้วเล่นง่าย และน่าใช้สุดๆ จริง

คิงเป็นตัวที่ทำคิลไซท์ง่าย เหมาะแก่การยืนยิงคิลไซท์อย่างเดียวที่สุด ทว่ารวมๆ แล้วยังไม่สมดุลเท่าเอซ

มาคิน่า HP เยอะ โจมตีแรง ....แต่ไอ้ท่าสว่างทะลวงนี่.... หยั่งกะวิ่งเข้าไปคามิคาเซ่ใส่ศัตรูเลย ตายเป็นตาย

เรม เปราะมากไป ต้องใช้เวทย์เป็นหลัก ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
  4. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ลงเครื่องไหน เล่นยังไง?
  5. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    อ๊ากกกกกกกกกก อยากเล่นบ้างแต่ไม่มี PSP อะ
    ;;w;; เสียใจที่สุด
  6. Highwind

Highwind Member

EXP:
    39
    6
    8
    Square-Enix นี่พันธมิตรตัวจริงของ Sony เลย...เฮ้อออ ไม่มีทั้ง PSP ไม่มี PS3
  7. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ลง PSP ครับ Natsubi เป็นตัวเดโมที่ SQEN ปล่อยออกมาให้เล่นฟรี แต่เซฟสามารถนำไปใช้ต่อตอนตัวจริงออก และก็มีชุดแต่งตัวพิเศษที่โอนไปใช้ในตัวจริงด้วย

ลิงค์โหลด : http://www.square-enix.co.jp/fabula/0/download/download.html

ถ้าเล่นด้นสว่างแค่อัพเฟิร์มแวร์ก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเล่นด้านมืด ไม่แน่ใจครับว่ามีตัว patch รึยัง แล้วก็ไม่ชัวร์ว่าเซฟจะเอาไปใช้ต่อได้มั้ย

ถาม.....ตอนนี้ยังเพิ่งหัดเล่นอยู่ไม่กี่ตัว แต่สงสัยนิดนึง ตอนที่ party เราตายหมดสามคน เหมือนเกมมันหยุดไปเลย กดดูตัวละครเข้าเมนูได้หมด แต่เปลี่ยนเพื่อนที่เหลือออกมาสู้ไม่ได้อะ ฉากก็ไม่ตัดว่าเกมโอเวอร์ เลยคิดว่าตัวเองหาไม่เจอเองรึไงหว่า?
  8. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ตกลงภาคนี้ชื่อไรกันแน่ครับเนี่ย
  9. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    type-0 (ชื่อญี่ปุ่น Reishiki) นั่นละครับ

ชื่อเก่าก็ FF XIII - Agito
  10. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    FF13 - Agito เดิม เปลี่ยนชื่อเป็น Type-0 (Reishiki) ส่วน Natsubi นั่นเป็นแค่ชื่อของเดโมครับ จริงๆก็คือเกมเดียวกันนั้นแล~
  11. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    อ้าวเปลี่ยนชื่อซะแล้ว?

... FFXIII มีระบบ display name ด้วย เจ๋งกว่าบอร์ดเราอีก
    mogca ถูกใจสิ่งนี้
  12. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    Display name......กร๊ากกกกก XD :D
  13. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    กด L + ขึ้น ครับ .... จะเป็นการเลือกเพื่อนคนอื่นออกมา

ไปปรับใน config ให้เปลี่ยนเป็นกด L + สามเหลี่ยมแทนก็ดีนะครับ จะได้วิ่งไป เรียกเพื่อนออกมาเพิ่มไปพร้อมกันได้ด้วย
  14. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ยังงี้นี่เอง! อ่านในหน้าวิธีควบคุมไม่ละเอียดเองมั้ง ขอบคุณครับ
  15. Save-The-Queen

Save-The-Queen Member

EXP:
    64
    4
    8
    ไม่ทราบว่าโหลดภาคนี้ใส่ PS3 ได้ป่าวคับ อยากเล่นมากๆๆๆ แต่ไม่มี PSP
  16. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าก๊อปเซฟไปใช้ได้ ก็รอเซฟประทานละกัน...สาธุ (แบมือ)
    yunasung ถูกใจสิ่งนี้
  17. BoN

EXP:
    1,776
    66
    113
    โหลดลง PS3 ได้ครับ.... แต่ PS3 มันรันตัวเกมไม่ได้.....
  18. Save-The-Queen

EXP:
    64
    4
    8
    ฮือๆ ทำไมไม่ทำลง PS3 ด้วย อยากเล่น ควีน คิง แล้วก้อ ไนน์
  19. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    อดทนอีกหน่อย อาจจะมี re-master มาลงนะครับ กระแส re-master กะลังมาแรง รึไม่ก็รอเวอร์ชั่น VITA แล้วสอยพร้อมเครื่องไปเลย ฮา~~~ (ส่วนตัวคิดว่า SQEN มันต้องทำแน่ๆ.....)
  20. Save-The-Queen

EXP:
    64
    4
    8
    รออยู่คับ ไม่ทำซะที รอตั้งกะ FF7 crisis core/dissidia/Type-0/1+2 remaster
    ทำไมพากันไปลง PSP กันหมดเลยอ่า อยากเล่นมั่ง
  21. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    ตัวเต็มยังไม่ออกหรอครับ ผมเพิ่ง ถอย psp มาไม่รู้จะติดตามข่าวสารที่ไหน

รุ่นพี่แถวนี้ใครมีเกมอะไรหนุกๆ แนะนำบ้างนะครับ
  22. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    ลองไปหน่อยนึง แล้วก็แบมือขอเซพจากคนแถวนี้แทน :p
  23. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    แบมือขอเครื่อง psp จากคนใจดีแถวนี้ให้ลองยืมเล่นมั่ง....
  24. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    แกะแท็บให้ผมซักเพลงแล้วจะให้ยืมเล่นสามมิชชั่นครับ~
  25. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    โห... คนใจดีมีเงื่อนไข

เก็บเงินซื้อเองก็ได้ พอดีตัวเต็มปล่อยของด้วย :D

Share This Page