มาโหวตเพลง FF ending song ที่ท่านชอบกัน

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Shion, 6 เมษายน 2011.

?

มาโหวตเพลง FF ending song ที่ท่านชอบกัน

1. Eyes On Me

3 vote(s)
    8.6%
  2. Melodies of Life

14 vote(s)
    40.0%
  3. Suteki Da Ne (Original version)

7 vote(s)
    20.0%
  4. Suteki Da Ne (Orchestra version)

2 vote(s)
    5.7%
  5. 1000 words (japanese version)

1 vote(s)
    2.9%
  6. Why

1 vote(s)
    2.9%
  7. 1000 words (japanese Orchestra version)

2 vote(s)
    5.7%
  8. 1000 words (english version)

0 vote(s)
    0.0%
  9. 1000 words (english Orchestra version)

1 vote(s)
    2.9%
  10. Kiss me Goodbye

2 vote(s)
    5.7%
  11. Kimi ga Iru Kara

2 vote(s)
    5.7%
  12. My hands

0 vote(s)
    0.0%
  1. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    ถูกใจที่ได้รับ:
    3
    คะแนน Trophy:
    38
    พอดีช่วงนี้ เห็นว่าบอร์ดมันค่อนข้างจะร้างพอสมควร ดลยขอตั้งกระทู้ที่เกี่ยวกับ ending song ของ Final ซักหน่อย
    ชอบเพลงไหนก็โหวตกันได้นะ บอกเหตุผล ด้วยว่าชอบเพราะอะไร ครับ
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ปกติก็ชอบทุกเพลง ชอบมากชอบน้อยแล้วแต่ แต่ Suteki da ne (ori) ที่โหวตเพราะจัดอันดับไม่ถูก......ฟังแล้วมันจี๊ดสุด
  3. FLA

FLA New Member

EXP:
    1
    0
    0
    อยากโหวดให้ Tsuki no Akari แต่ไม่มีในตัวเลือก งั้นโหวดให้ Suteki Da Ne ละกันครับ
  4. vivifinal

vivifinal New Member

EXP:
    35
    0
    0
    melodies of life ครับ
    ฟังแล้วนึกถึงตอนที่พึ่งเริ่มเล่นใหม่ๆ เปิดตารางอาวุธดู อ่านเนื้อเรื่อง เดินวนไปวนมา T.T ในที่สุดก็จบซักที
    "My memories will be part of the sky"
  5. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    melodies of life ด้วยความลำเอียง เพราะตรงกับชีวิตจริงของผม
    (ความจริงผมชอบเฉพาะเวอร์ชันในเกมด้วย เพราะมันเร่งเพลงให้เร็วขึ้น เสียงคนร้องเลยแหลมเด็ก เสียงตัวจริง Emiko Shiratori แก่มาก)

ฟังเพลงนี้ทีไรผมจะเห็นภาพในอดีตของตัวเอง และภาพ ending ของเกมนี้ขึ้นมาซ้อนกันเลย ประทับใจมาก
  6. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    ความจริงแล้วชอบทุกเพลงค่ะ ทุกเพลงไพเราะในตัว ชอบมาก

แต่ขอโหวต Why เพราะเป็นเกมแรกที่เล่นจนจบและเพลงนี้ก็ประทับใจมาก

ทำให้ฟังทีไรนึกถึงแซ็คกับคำพูดของแซ็คในตอนจบทุกครั้งเลยค่ะ
  7. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    เพลง 1000 words ขี้โกงอ่ะฮะ มีตั้งหลายเวอร์ชั่น

กดโหวต Eyes on me ไปครับ หวานซึ้งแบบไร้คำบรรยาย ฉากลากูน่าทำเอาน้ำตาไหล

ถ้าให้เลือกอีกข้อจะกด My hands อันนี้ก็ซึ้งเหมือนกันครับ โดยเฉพาะตอนที่กล้องซูมไปที่คริสตัลฟางกับวานิลลาจับมือกัน ให้อารมณ์เพลงสุดๆ
  8. artast

artast A.K.Thathap

EXP:
    227
    0
    16
    Suteki Da Ne
    เพราะเป็นเพลงที่ทำให้เกิดแรงบันดาลใจ
    ที่จะศึกษาภาษายุ่นด้วยตนเอง เพื่อฟังให้รู้เรื่องซักวันหนึ่ง
  9. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    Melody Of life

As long as we remember...
  10. kidsky123

kidsky123 New Member

EXP:
    3
    0
    0
    Kimi ga Iru Kara โหวตให้ครับ เพราะเพลงของภาค 13 ผมว่ามันสุดยอดแล้วละ Sute ki dane เพราะเหมือนกันนะ เลือกไม่ถูกงะ แต่ผมว่า Kimi มันลงตัวกับตอนจบมากเลยอะครับ :hlr:
  11. MONOU

MONOU New Member

EXP:
    15
    0
    0
    ชอบ Eyes on me นะ

แต่ขอโหวตให้ Suteki Da Ne (Original version) ค่ะ

เพราะเพลงมันเข้ากับฉากจบได้แบบ ซึ้ง น้ำตาไหลพรากเลยอ่ะ
  12. mosasolix

mosasolix New Member

EXP:
    10
    0
    1
    Suteki Da Ne (Original version) เพราะ
    เป็นภาคแรกที่เล่นจบ เลย
    ภาคนี้เนื้อเรื่องหนุกมากๆ
    เพลงก้เพราะ

13. rinku246

rinku246 New Member

EXP:
    28
    2
    3
    อ้ากกกก~ เลือกไม่ถูก ชอบทุกเพลง T^T
    ลังเลอยู่ระหว่าง 1000 words เวอร์ญี่ปุ่นเพลงเต็ม หรือเพลง Why ดี
    สุดท้ายก็ 1000 words กระชากใจสุดๆ โฮกกกก~
  14. Highwind

Highwind Member

EXP:
    39
    6
    8
    โหวตเพลง Melodies of Life ครับ ดนตรี/เสียงร้องไพเราะมาก

เนื้อหายิ่งโดน บอกเล่าความจริงของชีวิตได้อย่างลงตัว...และเศร้าสร้อยมาก ๆ

ฟังทีไรก็นึกถึงบรรยากาศการผจญภัยเหงา ๆ ของซีดานไปบนโลกแห่งหมอกในไฟนอล 9...น้ำตาพาลจะไหล
  15. Core2DooU

Core2DooU คอร์ทูดูอื้อ

EXP:
    7
    3
    3
    โหวต suteki da ne ค่ะ ชอบกลิ่นอายเอเชียมาก ๆ
    ภาคอื่นไฟนอลมักจะพยายามให้ตัวละครออกฝรั่ง เพลงก็ออกฝรั่ง
    ภาค 10 มีทั้งซานากาน และ สึเทกิดะเนะ ที่ชอบมาก ๆ
    ว่าจะหาโอกาสเล่นเพลงนี้อยู่เหมือนกัน แต่ขี้เกียจจะซ้อมง่ะ
  16. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    ผมชอบ Eternal love มากกว่า Kimiga iru kara ซะอีก สำหรับภาค 13
    ส่วน X-2 นี่ โอเคนะ Zen no Kotoba ยังไงก็เพราะกว่า 1000 words

แต่ที่สะเทือนอารมณ์ + ความหมายดี ตรึงใจสุดคงไม่พ้น Melody of life หรอก ถึงจะไม่ชอบเกมภาคนี้ก็เถอะ
  17. Poinsetrine

Poinsetrine New Member

EXP:
    3
    0
    1
    โหวต Melodies of Life ค่ะ!!
    เสียงร้องใสมาก ฟังแล้วเคลิ้มเลยค่ะ
  18. Save-The-Queen

Save-The-Queen Member

EXP:
    64
    4
    8
    ไม่มีใครโหวต My Hands เลยหรอ 55555
    ขอถามหน่อย เพลง Why เนี่ย ประกอบภาคไหนหรอทำไมไม่เคยฟังเลย -*-

ปล.ชอบ Kiss Me Goodbye มาก เพลงไม่ค่อยเข้ากะเนื้อเรื่องเท่าไหร่ แต่เพราะเว่อร์มาก 555
  19. rinku246

rinku246 New Member

EXP:
    28
    2
    3
  20. kindergartenre

kindergartenre New Member

EXP:
    9
    0
    1
    ชอบ 1000 words Orchestra คับ ตอนไวโอลินโซโลใกล้ท่อนสุดท้ายกับทำนองที่ผสมผสานเครื่องดนตรี ฟังแล้วรู้สึกยิ่งใหญ่ = =
    แต่ความหมายเพลงก็คงเป็น melodies of life ลึกซึ้ง...

Share This Page