[FF] มาเดาฉากจบ ไฟนอล 13-2 กันเล่น ๆ ดีกว่า >w<

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย MONOU, 10 มิถุนายน 2011.

1. MONOU

MONOU New Member

EXP:
    15
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    โมโน (จขกท) ขอเดาว่่าฉากจบ

เซร่าห์คู่กับไลท์นิ่ง ส่วนโนเอลคู่กับสโนว์ค่ะ 555+ (อ้าว จับวายกันซะงั้น)
    :555:

ปล. กระทู้แรกในบอร์ดนี้เลยค่ะ ฝากตัวด้วย :hbow:

ปล.2 โมโนตอบเอาฮาเฉย ๆ ค่ะ

(จริง ๆ อยากให้ตอนจบเซร่าห์ครองรักกับสโนว์นะ)
  2. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    หง่ะ...จขกท.เล่นดักความวายซะเองเลย

ส่วนตัวก็อยากให้เซร่าคู่กับสโนว์นั่นล่ะค่ะ ให้โนเอลเป็นแค่กิ๊กข้างทางก็พอ ฮ่าๆ

ว่าแต่ อยากให้อาเจ๊ไลท์นิ่งมีคู่กับเค้าบ้างจัง โดยเฉพาะกับหนุ่มลึกลับในชุดม่วงอมดำจากในเทรลเลอร์แรกของ 13-2 หุหุหุ
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ทำไมผมรู้สึกว่าโนเอลมันจะมีเอี่ยวกะฟางก็ไม่รู้แฮะ.....ผมดำ + ดาบคู่ ฟางเองหอกก็แยกออกมาถือเป็นดาบคู่ได้เหมือนกัน (ถึงจริงๆจะเป็นสามท่อนก็เหอะ)

ปล. ถ้าทรูเอนด์กลายเป็นสโนว์ดำน้ำโผล่ขึ้นมา.......มีปาจอยจริงๆด้วย :hlonely:
  4. machan

machan Member

EXP:
    284
    0
    16
    อย่าเลยค่ะ เดี๋ยวจอยพัง เสียดาย เผาแผ่นทิ้งก็พอ :555:
  5. ManaswinPipatponglert

ManaswinPipatponglert Crazy in games

EXP:
    35
    2
    8
    สงสัยโนเอลจะเปนลูกไลท์นิ่งกับพี่หัวดำครับ

เพราะงั้น เซร่าห์ก็คู่กับสโนว ส่วนไลท์นิ่งก็คู่กับพี่หัวดำไป:555:
  6. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เซร่าหย่าสโนว์แต่งโนเอล....
    basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  7. artast

artast A.K.Thathap

EXP:
    227
    0
    16
    ผมว่าสโนว์คงเปลี่ยนไปเยอะไม่แพ้เซร่าห์นะ ทีมงานจึงเก็บตัวเขาไว้เซอไพร์เล่นๆ
    เขาอาจจะถอดผ้าโพกหัวทิ้ง เผยให้เห็นหัวล้าน เอ้ย!...ผมตั้งสุดเท่ห์ก็เป็นได้

:bad:.:cool:.:E.
  8. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ถอดผ้าโพกหัว ผมทอง ผมตั้ง......นึกถึงพระเอก DQ8 เวอร์ชั่นซุปเปอร์ไซย่าขึ้นมาแปลกๆ อย่าเลยเพ่!
  9. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    สโนว ปรากฏตัวในฉากสุดท้าย...

พร้อมกับทรงผมไถเกรียน กับรอยบากแผลเป็นกลางหน้าผาก.......และถือดาบรูปร่างประหลาดที่ด้ามจับเหมือนด้ามปืน........
  10. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ิเพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้...

อ่านหัวกระทู้แล้วแอบตกใจ เซร่าห์+ไลท์นิ่ง นี่มันนอกจากจะ Y แล้วยังค้ำคอร์อีกต่างหาก - -"
  11. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    เกาะกระแสค้ำคอร์...... :pencold:
  12. yoshiki

yoshiki FATE

EXP:
    862
    17
    38
    รู้สึกตัวเองพลาดที่เข้ามาในกระทู้นี้ชอบกล
  13. artast

artast A.K.Thathap

EXP:
    227
    0
    16
    เซร่าห์ไม่ทิ้งสโนว์หรอก ยังใส่สร้อยที่หมอนั่นซื้อมาให้อยู่เลย...
  14. Save-The-Queen

Save-The-Queen Member

EXP:
    64
    4
    8
    อยากให้โฮปโตไวๆ มาคู่กะสโนว์ แฟงคู่กะวานิลล์ เซร้าห์คู่กะโนเอลก้อได้ไม่ว่า ดังนั้นเหลือ ไลท์นิ่งกะซาสซ์ ??
  15. rinku246

rinku246 New Member

EXP:
    28
    2
    3
    เอาสโนว์คืนมา~~~~
    Save-The-Queen ถูกใจสิ่งนี้
  16. FuJiMuRa

FuJiMuRa New Member

EXP:
    4
    0
    1
    ไลท์นิ่ง คู่กะ ซาส >>> ถึงกับ ชอค
  17. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    คิดว่าคงไม่ต่างจากฉากจบของ X-2 แบบ 100% ไปซักเท่าไหร่หรอกนะ แบบประมาณว่า คนตายกลับมาอะไรทำนองนั้นละมั้ง
  18. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    ภาคนี้คิดแค่ว่าคงจะได้เห็นเสี้ยวหน้าโฮปอัพหล่อค่ะ!!!

*คนละเรื่องเดียวกันรึเปล่าเนี่ย...*
  19. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    ทำไม เซร่า ไม่เรียกพี่สาวตัวเองว่า เอแคล

คนอื่นยังพอว่า พี่น้องกันแท้ๆ เรียก ไลท์นิ่ง ไลท์นิ่งอยู่ได้

หรือไม่มีใครกล้าเรียก เรียกแล้วเดี๋ยวเจ๊แกฉุน?
  20. *-Lem-*

*-Lem-* หากไร้ซึ่งความมืดย่อมปราศจากแสงสว่าง

EXP:
    92
    0
    6
    โนเอลสู้กับสโนวแย่งเซร่า.. ตายทั้งคู่(ออกอ่าวไทย)
    โฮปรับขาอ่อนเจ๊ไม่ได้หนีไป...

ขออภัยอย่างสูงล้อเล่น
  21. Save-The-Queen

Save-The-Queen Member

EXP:
    64
    4
    8
    คิิดว่าเซน่าห์จะมีสัตว์อสูรไหม แล้วจะเป็นตัวอะไร

กลัวสัตว์อสูรจะเป็นม็อกมากเลย หน้าตาน่าเกลียดพิลึก -*-
  22. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    สัตว์อสูรของเซร่า น่าจะเป็น จักรกลสังหารแปรงร่างเป็นเครื่องบินรบได้

ล้อเล่น !!

เอาเป็นแบบเรือรบยามาโต้ แบบไฟนอล 9 อ่ะ Ark อ่ะ

แต่หน้าตาแบบนี้นะจะเป็นแนว คาบังเคิล แต่มันจะเรียกออกมาสู้อีท่าใหนหว่า แล้วจะแปรงร่างเป็นอะไรหว่า

ฟีนิกซ์ก็เจ๋งนะ แปรงร่างเป็นดวงอาทิตย์ขนาดเล็ก
  23. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    อาจจะไม่มีก็ได้...
  24. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    Trailer ล่าสุด.....สโนว์มาเคลมเซร่าแหล่ว.....

Share This Page