คุณคิดว่า เพราะเหตุใด เจ๊แอร์ถึงกลายมาเป็นผีเฮี้ยนใน FFVII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pisko, 29 พฤศจิกายน 2007.

1. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    เพราะเธอเป็น1ใน3ตัวละครที่เปิดตัวเป็นชุดแรกของไฟนอล7ที่ออกโฆษณาตั้งแต่แรกเลย คลาวด์ แอริธ แบร์เร็ท
    แล้วเธอดันมาตายซะ เลยต้องเอามาออกบ่อยๆเพื่อให้แฟนๆรำลึกถึงละมั้ง :D
  2. sabahoozarr

sabahoozarr New Member

EXP:
    6
    0
    0
    มันเกี่ยวกันยังไงอ่ะ... ^^;
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ^ มันเกี่ยวกับการปั้มกระทู้ไง

โพสต์นี้ก็ด้วย... = =
  4. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    เธอเป็นตัวละครสำคัญนี่ครับ ถึงจะไม่มีการบอกอย่างเป็นทางการว่าแอริธกับทิฟาใครเป็นนางเอกกันแน่ แต่แอริธก็ถือว่าเป็น " ตัวละครหญิงที่มีบทบาทสำคัญใน FFVII " เช่นเดียวกันกับทิฟา ( แต่เรื่องที่ว่าใครจะได้รักกับคลาวด์นั่นอีกเรื่องนึง ) การเขียนให้เธอตายก็ทำร้ายจิตใจแฟนๆมากแล้ว ถ้ายังไม่ให้เธอมีบทอะไรอีก มีหวังบริษัทคงถูกเผาจริงๆ แหละครับ

แต่ผมไม่เข้าใจ AC ทิฟาอุตส่าห์ได้เป็นนางเอกแล้ว ( เป็นตัวละครหญิงที่โดดเด่นมากที่สุด พูดง่ายๆ ก็ นักแสดงนำหญิงล่ะครับ ) ทำไมยังโดนแอรฺขโมยซีนสำคัญบ่อยๆ ด้วยอ่ะ
    ขนาดชื่อ Cast ทิฟาก็จ่อคลาวด์ติดๆ แอริธ แซ็ค เซฟี่หลุดไปอยู่สามคนสุดท้ายด้วย
  5. unthezero

unthezero New Member

EXP:
    14
    0
    0
    เ๊จ๊แกหนี แซ็ค มาหา คล้าว ละซิ ในตอนจบ AC แซ็ค มาตามถึงยอมกลับ ไม่ใหวเลยเจ๊แกเนี่ย

6. Cloudywolf

Cloudywolf New Member

EXP:
    27
    0
    0
    คงเพราะว่าแอริธเป็นห่วงคลาวด์มั้งค่ะ ^_^
  7. dominica

dominica สิ่งมีชีวิตอ้วนกลม

EXP:
    1,818
    0
    36
    ^
    ^ มีสาระเกินไปค่ะ ไม่เห็นด้วย :D

เอริธอาจจะรอพวกอีก1คน ให้ครบสามสล๊อต ค่อยเดินทางต่อก็ได้ค่ะ ลุยไม่ครบทีมเสี่ยงแย่ อิอิ

นี่ก็ไม่เกี่ยวเหมือนกัน
  8. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    นึกออกแล้ว......เพราะต้องไปเป็นนางเอกใน KH ไง หึๆๆ
  9. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    เพราะเธอยังต้องการมีบทโผล่ออกมา ไม่อยากให้คนลืม หรือไม่ก็ ฮั้วกับผู้กำกับให้ได้ออกมาอีก
  10. mewmew

mewmew Banned

EXP:
    58
    0
    0
    จริงแล้วๆ เธออาจจะอยากไปเกิดมากค่ะ

แต่เพราะว่าคล้าวชอบไปทวงลงมา ก็เลยต้องมาผลุบๆโผล่ๆ ไม่ได้ไปเกิดซักที 55+
  11. wan

wan New Member

EXP:
    141
    0
    0
    เธออาจจะกำลังหาเพื่อนไปอยู่ร่วมขบวนการชาวสี....[<สีอะไรนะ ที่ผู้หญิงแก็งนี้นิยมเล่นดนตรีไทย] เธออาจจะกำลังรอ ยัฟฟี่ หรือไม่ก็ ทีฟา ก็ได้
    หรืออันที่จริงแล้ว แอริท เป็นผีตีฉิ่ง!! =O=!!

ปล.เธออาจจะไปได้เสียกับ ทีดัสแล้วก็ได้ เพราะทั้งคู่มีเวลาว่าง [จากการตกงานชั่วคราว] ละยูน่าไปช่วยทีดัสมา ทั้งๆที่ แอริทได้เสียกับทีดัสไปแล้ว!! =O=!!
  12. kazuhigo

kazuhigo New Member

EXP:
    37
    0
    0
    เพราะเธออยากแก้แค้นเซฟี่คุงนะสิ

พอมาภาคAcโผล่มาเซฟี่ตายซะแล้ว(มาไม่ทันซะงั้น)

เหตุผลนี้มีข้อพิสูจน์ภาคDCไม่โผล่มาเพราะไม่มีเซฟี่คุง

หรือว่าเธอชอบเซฟี่คุง
  13. leaf

leaf New Member

EXP:
    1,279
    0
    0
    เพราะเธอเป็นนางเอก
    และก็เป็นตัวละครที่เปิดตัวมาพร้อมกับการโฆษณาเกมส์FF7ด้วยมั้งครับ :D
  14. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    เอริธรู้อยู่แล้วว่าตัวเองตายแล้ว แต่ที่ยังอยู่เพราะรอคลาวด์ตายและจะไปด้วยกันครับ
    เป้าหมายของเอริธคือ พาคลาวด์ไปหาแซ็คแล้วบอกแซ๊คว่า "นี่ นี่ คนนี้แฟนคนใหม่เค้าน้า~ตัวเอง"
  15. storboy

storboy Active Member

EXP:
    585
    0
    36
    เธอคือคนที่เกือบจะใด้เป็นนางเอก
    แต่ดันเป็นแค่นางเอกของเพื่อนพระเอก
  16. topkun

topkun New Member

EXP:
    1,576
    0
    0
    เพราะเธอมีแฟนๆเยอะ

ถึงตายไป ก็ต้องโผล่ออกมา
  17. thiefgod

thiefgod New Member

EXP:
    313
    0
    0
    เพราะเธอคือแม่นาคกลับมาเกิด
  18. ZotTo

ZotTo New Member

EXP:
    24
    0
    0
    เพราะเธอโผล่มาแย่งซีนค่ะ
    ชนะขาดลอยเลยด้วย
  19. BallJr

BallJr New Member

EXP:
    72
    0
    0
    ข้อ1 squareอุตสาทำACมา
    เพื่อนเเต่ละคนหน้าตาไฉไล(หน้าไม่เหลี่ยม)ไม่เหมือนตอนps1ถ้าไม่ให้มาเจ๊ไม่ยอม
    ขนาดเเซ็ก คนดีที่โลกรอ(ใจดีขนาดยอมตายเเทนคนที่จะมาเเย่งบทพระเอก)ยังมาเลย
    แต่เเซ็กมีบทพูดเเค่นิดเดียวเอง
    ข้อ2 เพราะมันเท่
  20. mugaa

mugaa New Member

EXP:
    39
    0
    0
    ชุบไม่ได้ เพราะโดน พี่ผมตั้งจับ ถ่วงน้ำไปแล้ว
  21. FinalCloud

FinalCloud New Member

EXP:
    9
    0
    0
    ผมว่าแอริธ คอยมาหลอกคลาวด์ จะได้ไม่กล้าไปกิ๊กกับทีฟา ครับ หึงหวง :bad:
  22. beerkung

beerkung New Member

EXP:
    8
    0
    0
    ได้กิล่นหมี่หยก ทะแม่งๆ 5555+ :555:
  23. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86

ไม่เก็ทมุขทำไมต้องเป็นแม่นาคครับ (' 'a)พี่เอ ออกจะน่ารักแถมไม่มีลูก....แขนยืดไม่ได้ด้วย = =;
  24. kira

kira KirA.K

EXP:
    190
    0
    16
    เห็นด้วยว่าถ้าเจ๊ไม่ได้ออกมีหวังโดนแฟนๆ เอาน้ำมันก๊าซราดจุดไฟพรึ่บ! ^^"

เพราะเจ๊ก็โดนพี่คล้าวถ่วงน้ำไง - -
  25. Cloudywolf

Cloudywolf New Member

EXP:
    27
    0
    0
    แล้วผิดหรือครับเนี่ยที่ตอบแบบมีสาระน่ะครับว่าแต่ที่คุณบอกนี่คืออะไรหรอก :???: :???:

Share This Page