เชิญชวนเพื่อนสมาชิกทุกคน มาแนะนำตัวกันนะครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย jpenguin, 18 ธันวาคม 2010.

1. zeryu

zeryu New Member

EXP:
    72
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    สวัสดีค่ะ ชื่อ ออมค่ะ เล่นบอร์ด AF มานานมาก
    หลังๆ ไม่ค่อยได้เ้ข้ามา อยู่วันนี้ก็คิดถึง AF ขึ้นมาค่ะ
    ตอนนี้อยากเล่น FF XIV จังค่ะ :meelov.:
  2. the_zero

the_zero New Member

EXP:
    5
    0
    0
    สวัสดีครับ

ผมชื่อเบนซ์ครับผม ไม่เคยได้เล่นซี่รี่ย์ไฟนอลเลยซักภาค แต่พอมาเล่น Dissidia 012 หลงซี่รี่ย์นี้เลยครับ

อยากหาภาคอื่นมาเล่นมั่ง แต่อยากเล่นสุดๆก็ ภาค XIII แต่ไม่มี PS3 TT^TT

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม[​IMG]
  3. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    สวัสดีครับ ชื่อ จักรี ครับ
    อายุ 27 ปี (เวลาผ่านไปเร็วจัง จำได้ว่า อยู่นี้ตอน ม.ปลาย )
    งานอดิเรก : ยืนหน้าโรงเรียน ตอนเช้า
    เวลาว่าง : เดินรอบๆ กำแำพงโรงเรียน,นั่งดูเด็ก Duel เกม Yugioh

มีความสนใจ : หาเพื่อนคุยบ้าๆบอ ไปวันๆ
  4. cortuntown

cortuntown New Member

EXP:
    1
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมมือใหม่ครับ
  5. snowsilver

snowsilver New Member

EXP:
    5
    0
    0
    สวัสดีค่ะ รุ่นพี่ และผู้ผ่านมา

ชื่อ :กานต์ ค่ะ (ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านค่ะ)

ชอบเกม : ไฟนอล 7 (เกลียดตอนตัวโปรดที่สุดตายชะมัด), 8 (โรงเรียนบินแค่นี้ ทำไมแกค้าง...),9 (โปรดที่สุด แต่ทำไมลำเอียงไปรักพระเอกภาค 7 8 ฟร่ะ)

ชอบเล่น : Dissidia 012 (หนุ่มหล่อเยอะจัด... แต่ก็ชอบเจ้ไลท์นะค้า!), etc.

งานอดิเรก : เหม่อ, วาดรูป, ช็อกกับสิ่งต่างๆ ที่เค้าทำกันได้ง่ายๆ (เช่น สตาร์ทรถ แต่ฉันไม่เคยสตาร์ทติด...)

พล่ามมากไปหน่อย แต่ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ
  6. mewwerebirth

mewwerebirth หลังจากที่ถูกกักขังมาตั้งนาน...

EXP:
    27
    4
    8
    สมาชิกตัวเล็กจอมป่วนมารายงานตัวแล้วค่ะ

หนูชื่อ มิววี่ คนเดิม //me ควักปืนm 16 ขึ้นมา แล้วพูดว่า อย่ามายิงนะ ไม่งั้นจะยิงจริงๆด้วย

ช่วงนี้อยู่ในสถานะ : เบื่อ
    เกมที่เคยเล่นจบ : โจโคโบะดันเจี้ยน(ของเครื่องวีนะ เพลวันหนูเจ๊งไปแล้ว)
    ตัวละครที่ชอบที่สุดในไฟนอล:พี่บาก กับ พี่คลาวด์(ไม่รู้จะเอาใครดีอะ เอา 2 คนเลยละกัน)
    ตัวละครที่ชอบที่สุดในอย่างอื่นๆ:ลูฟี่ บาซูก้า ยางยืดดดดด!!!

แฮะๆขอโทษที่ยังติดวงเล็บอยู่ไม่หายนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

ป.ล.ในบอร์ดนี้มีใครอายุต่ำกว่า 11 บ้าง ถามจริง อยากรู้ๆๆๆ
  7. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    [quote name='Mewwe's Rebirth' timestamp='1305178618' post='123008']
    สมาชิกตัวเล็กจอมป่วนมารายงานตัวแล้วค่ะ

หนูชื่อ มิววี่ คนเดิม //me ควักปืนm 16 ขึ้นมา แล้วพูดว่า อย่ามายิงนะ ไม่งั้นจะยิงจริงๆด้วย

ช่วงนี้อยู่ในสถานะ : เบื่อ
    เกมที่เคยเล่นจบ : โจโคโบะดันเจี้ยน(ของเครื่องวีนะ เพลวันหนูเจ๊งไปแล้ว)
    ตัวละครที่ชอบที่สุดในไฟนอล:พี่บาก กับ พี่คลาวด์(ไม่รู้จะเอาใครดีอะ เอา 2 คนเลยละกัน)
    ตัวละครที่ชอบที่สุดในอย่างอื่นๆ:ลูฟี่ บาซูก้า ยางยืดดดดด!!!

แฮะๆขอโทษที่ยังติดวงเล็บอยู่ไม่หายนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

ป.ล.ในบอร์ดนี้มีใครอายุต่ำกว่า 11 บ้าง ถามจริง อยากรู้ๆๆๆ

[/quote]

กลับมาคราวนี้ อย่างน้อยผมขอให้ช่วยอยู่ในกฎระเบียบของบอร์ดนะครับ

ทางบอร์ดไม่มีการแอนตี้สมาชิกใดๆเป็นพิเศษ

แต่ถ้าหากยังมีการตอบกระทู้ในแบบเดิมๆซึ่งอาจก่อให้เกิดการเข้าใจผิดหรือสร้างความรำคาญใจให้กับสมาชิก
    อันนี้คงต้องว่ากันเป็นกรณีๆนะครับ

ยังไงก็ขอให้อยู่กันในฐานะเพื่อนสมาชิกของบอร์ด All-Final Fantasy ที่ดีนะครับ

Azemag A.C. McDowell
  8. mewwerebirth

mewwerebirth หลังจากที่ถูกกักขังมาตั้งนาน...

EXP:
    27
    4
    8
    รับทราบค่ะ^^
  9. serra_noi

serra_noi New Member

EXP:
    1
    0
    0
    สวัสดีครับ ผม Serra_noi เคยอยู่ใน All-Final เมื่อประมาณช่วง 8-9 ปีที่แล้ว (ช่วงยุคเล่น UO ใหม่ๆกันเลยครับ)
    เคยทั้งไปมีทติ้งด้วย ฮะๆ น่าจะจำกันไม่ได้แล้วมั้งครับ เหมือนคนเก่าๆจะอยู่บ้าง หายไปบ้างครับ

ยังไงก็ตอนนี้ผมก็เรียนจบ ทำงานทำการแล้ว เลยมีเวลาเข้ามาในบอร์ดอีกที ด้วยความชื่นชอบในไฟนอลเช่นเดิมครับ

ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ

ปล. ใครจำผมได้ก็บอกทีนะครับ 555

ขอบคุณครับ : ) มีอะไรให้รับใช้บอกนะครับผ้ม

10. onikuro13

onikuro13 Sadistic Queen

EXP:
    299
    7
    38
    ...มาแนะนำตัวบ้างค่ะ♥ อุฮิ♥

ชื่อ - โอนิคุโร่ user ในบอร์ดคือ บาทหลวงโอนิคุโร่ เรียกสั้นๆว่า โอนิจังผู้ใสซื่อบริสุทธิ์ เรียบร้อย พูดน้อย ขี้อายค่ะ แอร๊ยยยยส์♥
    เพศ - แล้วแต่สภาพอากาศครับ
    อายุ - 17 ตลอดกาล
    งานอดิเรก - เกรียน
    สนใจ - Guro, SM, Megane, Obacon&Ojicon, Yaoi&Yuri แอร๊!!! เขิลล์♥
    email - Dark_onikuro@hotmail.com

...ตามนั้นครับ...
  11. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    • ชื่อ ภู / เพื่อนๆเรียก Alto
    • งานอดิเรก - Cosplayer / Cameraman
    • สนใจ - new Generation FF 7 - 14
    • เกมอื่นๆ ที่ชื่นชอบ Sinmegami Tensei Series / MGS series
    หากผู้ใดสนใจเกี่ยวกับ FF XIV ติดต่อสอบถามได้เสมอๆครับ ปัจจุบันยังเล่นอยู่ทุกวันๆ
  12. Poinsetrine

Poinsetrine New Member

EXP:
    3
    0
    1
    XD สวัสดีค่ะ เพิ่งจะมาสมัครใหม่ค่ะ!!

เรียกข้าน้อยว่าฟาเรนก็ได้เจ้าค่ะ :E
    เกมเครือไฟนอลที่โปรดตลอดกาล คือ FF9 ค่ะ!!
    ตอนนี้กำลังติด Dissidia 012 ค่ะ[ไม่ได้เล่นหรอกนะ แค่อ่านเนื้อเรื่อง.... นั่งหาอ่านแบบเอาเป็นเอาตายไปข้างเลย]
    แต่ยังไงก็ชอบตรงเนื้อเรื่องซีดาน&คุจา[FF9]อยู่ดีถึงจะโผล่มาแต่แปปนึง...

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ :)
  13. spiral

spiral กรรมกรกระทู้ขาจรผู้นานๆจะมาเยี่ยมสักทีหนึ่ง

EXP:
    84
    0
    6
    ชื่อ spiral
    อายุ แก่จนเรียกว่าลุงได้แล้วมั๊ง
    งานอดิเรก เสพดราม่าโรงใหญ่ในตอแหลแลนด์ ฝันอยากดูตอนจบของดราม่าในเร็ววัน
    เกม เมื่อก่อนเคยบ้าเล่นซะเหลือเกิน แต่ตอนนี้ความอยากหายหมดเกลี้ยง
  14. *-Lem-*

*-Lem-* หากไร้ซึ่งความมืดย่อมปราศจากแสงสว่าง

EXP:
    92
    0
    6
    ขออนุญาตใช้นามแฝง. ชื่อ เลมค่ะ(เลมอน)
    งานอดิเรก:หาเว็บบอร์ดสิง วาดรูป(หรือเรียกอีกอย่างคือ ลองลอกรูปคนอื่นมาปรับเป็นฉบับของตัวเอง- -*) หาหนังสืออ่านมันทุกแนว(ยกเว้นแนวรัก) หาบทสรุปหรือเนื้อเรื่องFFอ่าน(เพราะบางภาคเครื่องเล่นพัง,ไม่มีแผ่น,ไม่มีเครื่อง)
  15. KORNNNNN~

KORNNNNN~ Ramen Cafe

EXP:
    3
    0
    1

Hi! :E

I used to be a member of AF (during 2001-2004) But then I don't remember what happened..
    But this forums used to be very active back then.

My name is Cafe

Nice to meet you all ;)
  16. derick

derick Member

EXP:
    339
    1
    18
    เพิ่งเห็นกระทู้ ฮา ปกติอยู่แต่หมวดฟิค

ชื่อในบอร์ดใช้ตลอดก็ Derick ส่วนชื่อจริงเรียกว่า นุ๊ก ก็ได้ ปกติสิงอยู่แต่หมวด Fiction เลยไม่ค่อยได้ออกมาลืมตาดูโลกภายนอกเท่าไหร่ (ฮา...) ส่วนเพศไม่ต้องสนใจยังไงก็คบกันได้~* (ความจริงหนูเป็นกระเทยค่ะ #โดนเตะ)

ยังไงก็น้องใหม่...ฝากตัวด้วยนะฮร้า ,,- -,,
  17. M2X

M2X Active Member

EXP:
    953
    1
    38
    เด็กใหม่ฮะ ชื่อ แมกซ์ ฝากตัวด้วยนะฮะ
    เป็นชายร่างน้อยน่าเอ็นดู >//<
  18. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    มุขเนียนเด็กใหม่อีกแล้ว...
  19. Rystonyx

Rystonyx ....

EXP:
    14
    0
    1
    หาบอร์ดแนะนำตัวไม่เจอ แฮะๆ - - ขอโทษครับ พอดีพึ่ง กลับมาจากต่างจังหวัด
    ชื่อ Rystonyx ครับ เป็นสมาชิกใหม่ครับขอฝากตัวด้วยคน ไม่รู้จักใครเลย (จริงๆนะ)
    ออนไม่บ่อย แต่ก็ จะเข้ามาคุยด้วยนะครับ ผมคุยสนุกๆ อิอิ
    เคยเล่น Final Fantasy ภาค 7 ,8 ,9, 10, 10-2 ,12 , 13 , 13-2และ Dissidia012
    เกมออนไลน์ที่ยังวนๆ เวียนๆ Granado Espada ครับผม แหวกแนวเลยวุ้ย - -
    มีไรคุยกันได้ครับ
    E-mail : wing_despair@hotmail.com
    MSn : wing_despair@hotmail.com
    ไว้เจอกันนะครับผม
  20. majungsudrid

majungsudrid New Member

EXP:
    23
    2
    3
    ชื่อไมท์ครับ เล่นไฟนอลตั้งแต่ประถมต้นครับ ชอบไฟนอลมาก หลังจากนั้นติดตามมาตลอดครับ ตั้งแต่ 7 8 9 10 และ 13 ส่วนภาคอื่นๆยังไม่มีโอกาศได้เล่นครับ

ตอนนี้อายุ 18 แล้วครับผม

e-mail : zpld@hotmail.com
  21. clairefr01

clairefr01 On My Way.

EXP:
    2
    1
    1
    สมาชิกใหม่ ชื่อไลท์ จ้า ฝากตัวด้วยนะ ^^
  22. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะฮะ >_<
  23. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    AF เงียบเหงา ปั่นกระทู้ดีกว่า~
    • ชื่อ Aqouze ครับ ชื่อที่เรียกกันสั้นๆ ก็ "เซ่"
    • อายุ xxxxxxx
    • งานอดิเรก - ทำไหหมักดอง..(ฟิค)
    • สนใจ - เกมส์ RPG ที่เน้นเนื้อเรื่อง เทิร์นเบสยิ่งดี อ่านนิยายแฟนตาซี แนววรรณกรรมเยาวชนของอังกฤษชอบมาก ดูซีรี่ส์เฉพาะเรื่องที่แฟนตาซี ดูหนังเกาหลีเฉพาะเรื่องแนวย้อนยุค
  24. puddingnila

puddingnila New Member

EXP:
    1
    0
    1
    สวัสดีค่า จริงๆแล้วเคยสิงบอร์ดนี้มาเมื่อหลายปีก่อนแล้วก็เลิกไป
    • ชื่อ(นามแฝง~) เร
    • อายุ 18 ปีจ้า
    • งานอดิเรก - Photoshop, AE , CG และเล่นไฟนอลน่ะสิ ~
    • PSN ID - จำไม่ได้แล้วอ่า 555
    • สนใจ - Chocobo Racing + FFทุกๆภาค ชอบภาค9 ที่สุด ตอนนี้กลับมาเล่นภาค 8 อยู่จ้า
    • เกมอื่นๆ ที่ชื่นชอบ Dragon Age, Amnesia, Faery
  25. sunindyman

sunindyman Member

EXP:
    75
    3
    8
    ชื่อซันครับ อายุ 2X ฮ่าๆๆ
    FF ที่เล่นจบก็มีภาค 4,5,6,7(crisis core),9 แล้วก็ดิซซิเดีย
    เกมส์ออนไลน์ที่เล่นตอนนี้ก็ Ragnarok ตอนนี้เป็นไฮอโคแล้ว(เซิพโยโย่)เพิ่งเล่นได้สองอาทิตย์เองใครจะแชร์ก็ซิปมาครับ
    FF ภาคแรกที่เล่นคือ FF4 th
    เฟสบุค
    https://www.facebook.com/SunIndyman
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผม ^ ^

Share This Page