Final Fantasy Reishiki - Natsubi มีใครลองเล่นรึยังครับ >__<

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย mogca, 13 สิงหาคม 2011.

1. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    ถูกใจที่ได้รับ:
    8
    คะแนน Trophy:
    88
    อันนั้นโหลดลงแต่วันแรกแล้วล่ะ ลงทั้งเครื่อง สำรองใน PC แต่ไมไ่ด้เล่น...

รอเซฟนะไอ้น้อง 555
  2. BlackDragoon

BlackDragoon New Member

EXP:
    16
    1
    3
    เออ ด้านมืดบอร์ดนรกเล่นได้นะครับ แค่อัพ OFW เป็น 6.39 แล้วลง CFW 6.39 Pro-B ซะ
    เวลาจะเล่นก็รีเซ็ทเครื่องให้เป็น OFW ถ้าจะเล่นเกมส์อื่นก็รัน CFW ใหม่อ่ะฮะ แน่นอนว่าเซฟก็เอาไปใช้ต่อกับตัวจริงได้แน่ (แต่ตัวจริงต้องของแท้รันบน OFW นะ)
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เดี๋ยวนี้มันอัพเฟิร์มแวร์แบบสลับกันรัน FW มืดสว่างได้แล้วรึเนี่ย!? =[]=
  4. BlackDragoon

BlackDragoon New Member

EXP:
    16
    1
    3
    บอร์ดนรกอ่ะฮะ ถ้าปิด Shut Down เครื่องแล้ว CFW จะหลุดกลับเป็น OFW แล้วมันมีตัวรันใหม่ได้ ส่วนบอร์ดสวรรค์ทำไม่ได้
  5. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ได้ชุดครบแล้ววววว.........:cool:

ไปเล่นโรโรน่าต่อละ.....=_=b
  6. Shinsaki_Puss

Shinsaki_Puss New Member

EXP:
    1
    0
    1
    ผมเอก็เพิ่งโหลดมาเล่นเมื่อวันที่13ที่ผ่านมาเหมือนกันครับ เหอะๆ~

เล่นแรกๆตายยับ พอไปเรื่อยๆ เริ่มชินแล้วแฮะ~ เป็นเดโมทีคุ้มค่ากับการรอคอยมากๆครับผม =w=

จากที่เล่นมานี้ บอกไม่ได้ว่าถนัดตัวไหนมากที่สุด เพราะเล่นทุกตัวให้เลเวลเท่ากันหมด~

โดยส่วนตัวนั้นผมค่อนข้างชอบควีนเป็นพิเศษนะครับผม ถึงท่าโจมตีของเจ๊แกจะผิดคาดไปหน่อยก็เถอะ=w=

เอชคุงนี่ ถึงจะโกงก็จริงนะครับ แต่อย่างน้อยก็ยังที่เอชคุงเครื่อนที่ไม่ได้ตอนโจมตีเหมือนคิงนะครับ ไม่งั้นล่ะก็...คงไม่ใช้ตัวอื่นแล้วล่ะ...
  7. boyhiT

boyhiT Member

EXP:
    62
    1
    8
    อยากเล่นครับ เเต่ไม่มี PSP เสียดายเเย่
  8. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    คิงนี่.....เล่นไปพักใหญ่มากๆ ถึงจะเข้าใจ....ว่ามันมีไว้เจาะจุดตายทำ one-hit-kill อย่างเดียว แรกๆยิงรัวเบาก็เบา รีโหลดก็ช้า เผลอด่าซะหลายวันว่าเป็นคิงภาษา<beep>อะไรทำไมอ่อนขนาดนี้ ฮา~
  9. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    /('w ')~(' w')\

มองซ้ายมองมองขวา

แบมือขอเซฟสมบูรณ์จากท่านพี่ทั้งหลาย

ขี้เกียจอัพ FW อ่ะ = 3 ="
  10. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    คิดๆ ดู ยังไม่ได้เล่น dissidia 120 เลย สนุกมั้ยครับ?
  11. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    012 สนุกดีครับ ตัวให้เลือกเล่นเยอะ โหมดเนื้อเรื่องก็โอเค และ movie ที่ให้ย้อนกลับไปดูได้ก็เรียงตามลำดับเหตุการณ์ไว้ เข้าใจง่ายดี

ส่วนเกมเพลย์ก็เหมือนเดิม เพิ่มเรื่อง assist เข้ามา ต่อคอมโบได้หลายหลายขึ้นครับ (แต่ก็เห็นใช้กันแต่พี่แสงกะเซฟี่เป็นส่วนมาก)
  12. pikaouy

pikaouy New Member

EXP:
    4
    0
    1
    ขอถามหน่อยฮะว่าชุดมันเอามาจากไหนอ่า พอดีอ่านหยุ่นไม่ออก คลำมาหลายวันแระครับ เล่นจนเวลพุ่งกระจายก็ยังไม่รู้ว่าเก็บชุดยังไง
  13. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    วันนี้ไปมีทเลี้ยงส่ง tokichan ได้มีโอกาสลองเล่นเครื่องพี่ม็อก ขอบคุณมากครับ

ผมเกลียดมุมกล้องแบบนี้อะ มึน ไม่ชอบ
    (ไม่สามารถเล่นพวก CS , HL เกมส์ยิงๆทั้งหลายที่ต้องหมุนกล้องไปมาได้เลย)

แต่ชอบการต่อสู้ การเคลื่อนไหว มัน smooth ดีอะ ตัวละครก็เท่ ออกแบบมาสวย ฉากก็งามอลังการดีแท้
    เสียแต่มุมกล้องแบบนี้อาจจะทำให้ตัดสินใจไม่ซื้อเครื่องมาเล่นเลยนะเนี่ย เพราะเล่นไม่ไหว มึนตาย OTL
  14. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ลองดูตัวเต็มก่อนครับ เสียงบ่นเรื่องมุมกล้องเยอะ เขาบอกว่าจะปรับปรุงอยู่
  15. mogca

EXP:
    3,681
    44
    98
    ลองดูตัวเต็มก่อนครับ เสียงบ่นเรื่องมุมกล้องเยอะ เขาบอกว่าจะปรับปรุงอยู่

ชุดที่ได้ในเกม มี 14 ชุด ลองทำตามนี้ดูครับ
    pikaouy ถูกใจสิ่งนี้
  16. pikaouy

pikaouy New Member

EXP:
    4
    0
    1
    ขอบคุณมากครับ จะลองทำตามดูนะครับ ^_^

Share This Page