[FF7]คาใจ คลาวด์ชอบใครระหว่างทีฟา กับ แอริธ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Runa, 12 มิถุนายน 2008.

1. Save-The-Queen

Save-The-Queen Member

EXP:
    64
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    8
    น่าจะบาร์เร็ตนา ไม่งั้นก้อ วินเซนต์
  2. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    เมื่อก่อนคลาวด์เป็นแค่ทหารบ้านนอกกระจ๊อกคนนึงซึ่งเป็นเพื่อนรักกับทีฟา

ต่อมาคลาวด์ฆ่าเซฟีรอทตัวจริงได้(เซฟฟี่จังที่เราเห็นเป็นของก๊อบ จีนแดงทั้งนั้น)

คลาวด์ถูกจับไปทดลองโครงการ เจโนวา กับแซคประมาณ 3 เดือน

แซคช่วยคลาวด์ ออกมาระหว่างอยู่ท้ายรถกระบะ

แซคเล่าทุกอย่างเกี่ยวกับตัวแซคให้คลาวด์ฟัง

คลาวด์ซึ่งกะลังสะลืมซะลือก็คิดว่าความทรงจำของแซค เป็นความทรงจำตัวเอง รวมทั้งฝีมือด้วย

คลาวด์รับจากแซคมาหมดอ่ะ ความทรงจำ ฝีมือ รวมทั้งความรักที่มีต่ออลิธ
  3. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ไม่น่าจะมีความจำแอริธมาได้นะครับ ตอนเจอกันครั้งแรกเฮียคล้าวแกยังไม่รู้จักแอริธเลยนี่นา

แต่แอริธให้ความสนใจคล้าวเพราะเหมือนแซคมาก มากกว่า
  4. rubiks47

EXP:
    94
    4
    8
    ผมคิดว่าผมน่าจะได้คำตอบจริงๆละ

คำตอบคือ คือ คือ ............

.................................

..............................

.....................

.........

อยู่ที่เราครับ เพราะไฟนอล มันเป็นเกมตอบคำถาม

แต่ละคนเล่น คงตอบคำถามไม่เหมือนกัน

ฉะนั้น ตอนที่เราไปเดทจะเป็นตัวพิสูจน์

ถ้าเดทกับ อลิธ แปลว่า ชอบอลิธมากกว่า

ถ้าเดทกับทีฟา แปลว่า ชอบทีฟามากกว่า

ส่วนตัวผมเดทกับบาเรทครับ จำได้ว่าเล่นตอน ป.5 อ่านไม่รู้เรื่องตอบมั่วตลอด
  5. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    ^
    ^
    มั่วได้แจ๊คพ็อตจริงๆ นะ ปกติจะเดตกับบาเรตนี่ต้องใช้ความพยายามกันพอสมควรเลยละครับ
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ออกยากที่สุดแล้วนั่นน่ะ มั่วได้สุดยอดจริงๆครับ.....
  7. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ออกยากที่สุดแล้วนั่นน่ะ มั่วได้สุดยอดจริงๆครับ.....
  8. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    สำหรับความเห็นส่วนตัวผม ดูจากทั้ง Crisis Core ทั้ง Last Order ทั้ง Advent Children และภาคหลัก รวมๆกัน
    เหมือน Cloud จะ "นับถือ" ไม่ก็ "ชื่นชม" แอริธ มากกว่าที่จะเป็นความรู้สึกอย่างนั้นนะ

ส่วนกับ Tifa นี่ เรียกว่าเป็น ป๊อปปี้เลิฟ แบบหนุ่มสาวแรกเริ่ม น่าจะเวิร์ค
    เพราะพอมาดูเข้าจริงๆตอนหลังๆ เหมือน Cloud มันไม่ได้ใส่ใจใครเป็นพิเศษเลยด้วยซ้ำ

ความเห็นส่วนตัวพิเศษ
    อย่างหัวโบะไม่คู่ควรกับแอริธหรอก!!
    ถ้าได้เล่น Dissidia จะแอบจิ้นคู่ Cloud x Tina (Terra) ยังได้เลยนะ

ดู OP dissidia (ไม่ใช่ duodecim นะ) บ่อยๆ แล้วเพิ่งสังเกตเห็น เหมือนเป็น producer desire เล็กๆ
    ที่จับให้ Squall x Sephiroth แบบโลกส่วนตัวไม่มีใครสุงสิงเลย
    ประมาณว่าหัวโบะไปวุ่นๆอยู่รอบๆ Tina เท่านั้นจริงๆ
  9. boyhiT

boyhiT Member

EXP:
    62
    1
    8
    ทีฟา น่ารักชิป
  10. Save-The-Queen

EXP:
    64
    4
    8
    ขอถามนิดนึงนะคับ แล้วตกลง FF7 เนี่ย ใครเป็นนางเอกหรอ
    พอดีจะสะสมของไลน์ Play Arts อ่ะคับ จะเก็บแต่นางเอก แต่ไม่แน่ใจว่าของภาคนี้ใครเป็นนางเอกกันแน่
  11. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    บาเรตครับ
  12. rubiks47

EXP:
    94
    4
    8
    ไม่ใช่พี่คลาวด์เป็นนางเอก แล้ว RedXIII เป็นพระเอกเรอะ?
  13. Save-The-Queen

EXP:
    64
    4
    8
    ผมคิดว่าแซ็คซะอีกนะเนี่ย -*-

Share This Page