[CCC 25] Episode 25: AGAIN!?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 สิงหาคม 2011.

?

หากเปลี่ยนบอร์ดครั้งต่อไป คุณว่า CCC ควรจะ...

1. ปิดไปเหอะ... ร้างขนาดนี้ 'เวลาเปลี่ยน คนเปลี่ยน' นะจ๊ะ

0 vote(s)
    0.0%
  2. เปิดต่อก็ดี... ส่วนใหญ่เข้ามาอ่านอย่างเดียว

0 vote(s)
    0.0%
  3. เปิดต่อสิ... รู้สึกชีวิตขาดอะไรถ้าเปิดเอเอฟมาแล้วไม่เจอ CCC

15.0%
  4. ปิดได้แล้ว... เดี๋ยวนี้เขาใช้เรียลไทม์ แช็ท ท็อปปิคนะเธอว์

20.0%
  5. เปิดหรือปิด... ต่างกันยังไงวะ ?

70.0%
เลือกโหวตได้มากกว่า 1 ตัวเลือก
  1. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    ทนอ่านจนจบเลยเหรอเนี่ย :eek:

/me รายงานตัว ไม่มีเครื่องเซ่นไหว้ ;)

ปล. แก้ชื่อสีฟ้า(ใต้ภาพ)นี่ทำไงอ่ะครับ หาที่เปลี่ยนไม่เจอ
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ตรงเปลี่ยนภาพ display จะมี title name อยู่ครับ
    ใช้แทน display name ไปก่อน
  3. ManaswinPipatponglert

ManaswinPipatponglert Crazy in games

EXP:
    35
    2
    8
    ผมก็หาที่เปลี่ยนตอนแรกแทบแย่เลย พอหาไม่เจอก็เลยเฉยๆและ (display name ยาวมวาก)

ปล. นั่งรอดูกระทู้ฟิคเดินต่อ น้านนาน
  4. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    เขิลลลลลลลล :oops:

อ้าว บ้าซังกลับมาแล้ว...ยินดีต้อนรับคร้าบบบบ
    ไม่ต้องมีเครื่องเซ่นหรอกครับ ผมต้องจัดเครื่องเซ่นให้บ้าซังแทน เพราะเป็นปูชนียบุคคลมาก กร๊ากกก

ยาวมากจริงๆครับ!!!

ช่วงนี้ผมก็งานงอกอีกแล้ว เวลางานเข้ามันก็เข้ามาเรื่อยๆ หาเวลาทำไม่ทัน T-T

(หาเวลาปั่นฟิคต่อ ฮาๆๆ)
  5. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    แง้ว หาอยู่นาน นึกว่าจะเปลี่ยนได้ทั้ง display name & job title ช่างมันละกัน เอางี้ไปก่อน
    ขอบคุณครับ

ปล. รอเครื่องเซ่นไหว้อยู่นะครับ แต่ไม่เอาแบบโอนินะ เกือบตาบอดแน่ะ :cool:
  6. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    บ้าคุงกลับมาแล้วจริงๆด้วยสินะ ดีจังๆ
    aibax ถูกใจสิ่งนี้
  7. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    swanton และ tokichan ถูกใจสิ่งนี้
  8. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    โหหหหหห...มันต้องเป็นยูทิ้วเรียกเรตติ้งกระทู้นี้แหง ฮาๆๆๆ

เห็นปุ๊บแล้วอดมาตอบไม่ได้เลยจริงๆ

ปล.พี่เจคร้าบ มันแชร์ลงเฟสได้ไหมอ่ะ เห็นแล้วขำ อยากแบ่งปัน กร๊ากกกก
  9. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    น่าจะได้นะครับ ผมก็แปะ profile ผมไว้
  10. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    /me เรียกคูน่ามาดูเร้วววววววววว 555555555

นักเต้นนำ หน้าทื่อมาก เสียดาย
  11. spiral

spiral กรรมกรกระทู้ขาจรผู้นานๆจะมาเยี่ยมสักทีหนึ่ง

EXP:
    84
    0
    6
    ช่วงนี้เสพแต่ดราม่าโรงใหญ่ของตอแหลแลนด์อยู่ ยังไม่จบสักกะที อยากดูตอนจบมากๆเลยโว้ยยยยย....
  12. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    *เข้ามาตบไลค์ท่านวมส.แรงๆ!!*

(สึเก๊~!!)
  13. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    นี่ผมไม่ปกติสินะ ที่ดูคลิปนั้นแล้วหลอนแปลกๆแบบนี้

/me ไปนั่งทำงานต่อ
  14. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    กร๊ากกกกกกก 5555555555+

กำลังเครียดๆอยู่ ดูคลิปแล้วขำพรวดเลย

เต้นเก่งกันมาก แต่ให้ตายเหอะ เสื้อน่ะ ปิดๆพุงหน่อยก็ดีนะ ไม่ไหวจริงๆ = =""
    Aki ถูกใจสิ่งนี้
  15. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    บ้าซังชอบสินะ อิอะ อิอะ

อ้าวววว ยินดีต้อนรับครับพี่วัฏสี นึกว่าหายหน้าหายตาไปจากบอร์ดแล้ววว ไม่เห็นนานมากกกก

- -* ไอ้ตอแหลแลนด์นี่มันคืออะไรกันครับ?

ปล. ผมรู้สึกว่่าดราม่ามีอยู่รอบตัวเรา ฮาๆๆๆๆ

ผมก็หลอนนะพี่... แต่หลอนแบบฮา ๆ อ่ะ
  16. spiral

spiral กรรมกรกระทู้ขาจรผู้นานๆจะมาเยี่ยมสักทีหนึ่ง

EXP:
    84
    0
    6
    *แจ้งให้ทราบ*

กระผมขออภัยที่ต้องลบข้อความของคุณ spiral แต่ได้พิจารณาแล้วเห็นว่าข้อความดังกล่าวล่อแหลม และพาดพิงต่อสถาบันพระมหากษัตริย์อย่างชัดเจน ซึ่งขัดต่อกฎบอร์ดสองข้อคือ

1. ห้ามใช้ข้อความที่เป็นการวิพากษ์วิจารณ์สถาบันพระมหากษัตริย์และราชวงศ์เป็นอันขาด
    7. ห้ามนำเสนอข้อความอื่นๆ ที่ไม่ได้ระบุไว้ในข้อ 1-6 แต่อาจก่ออันตรายต่อ AF เช่นทำให้โดน Block โดนกระทรวง ICT เล่นงาน หรือทำให้เว็บมาสเตอร์โดนจับเด็ดขาด
    อ้างอิงจาก http://www.all-final.com/threads/5866/#post-124791

ขอความกรุณา โปรดระวังการแสดงความคิดเห็นด้วยครับ กระทู้ CCC เป็นกระทู้เปิดเสรีก็จริง แต่ผมมองเห็นว่าสมาชิกทุกคนต่างแสดงความคิดเห็นไปในเชิงบันเทิงเฮฮา หรืออย่างน้อยที่สุดก็มีการวิจารณ์เรื่องที่ไม่เกี่ยวข้องกับสถาบันใดๆ ดังนั้น ผมไม่อยากให้มีความคิดเห็นที่ล่อแหลม ก่อดราม่า สร้างความร้าวฉานให้เกิดขึ้นในบอร์ด All-Final แห่งนี้ครับ

ขอบคุณครับ

--- Evan Yzac ---
  17. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    อันนี้ ส่วนตัวนะครับ

ผมว่า โพสต์ของคุณ sipral สุ่มเสี่ยงจะทำให้แอดมินติดคุกได้

ส่วนเนื้อหา ผมไม่ขอพูดก็แล้วกันครับ
  18. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เอ่อ ....

อ่านเสร็จแล้วไปทำงานต่อดีกว่า แล้วแต่ mod ละกัน
  19. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ผมถูกเสียดสีและใส่สีครับท่านประธาน!!!!
  20. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    .....
    ส่วนตัวแล้ว ขอแนะนำให้เก็บความคิดไว้กับตัวเองเถอะค่ะ ที่นี่เป็นบอร์ดเปิด เราไม่เดือดร้อนแต่แอดมินจะเดือดร้อน
    ฝากทาง MOD ช่วยพิจารณาก็แล้วกัน
  21. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ด้วยความเคารพในสิทธิส่วนบุคคล ทุกคนมีสิทธิเสรีภาพที่จะแสดงความคิดเห็น ตราบที่สิทธิดังกล่าวเป็นไปโดยกฎเกณฑ์ของสังคม อยู่ในขอบเขต และไม่ก่อความเดือดร้อน หรือนำมาซึ่งความขัดแย้ง แก่ผู้อื่น

กระผมได้พิจารณา reply ของคุณ spiral แล้ว เห็นว่าขัดต่อกฎบอร์ดชัดเจน ดังที่ได้อธิบายใน reply นั้นแล้ว จึงขออนุญาตใช้อำนาจหน้าที่ในฐานะ Board Protector ลบข้อความดังกล่าว เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาตามมาในภายหลังครับ
    ขออภัยหากสร้างความไม่พอใจ แต่ทั้งหมดทำไปโดยหน้าที่ ไม่มีอคติครับ m(_ _)m

และขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านที่เป็นหูเป็นตาให้กับบอร์ด ขอให้สนุกกับกระทู้ CCC ของท่านประธานอากิต่อไป กระผมไม่แย่งซีนแล้ว :E
  22. melcarba

EXP:
    101
    1
    18
    มาดูไม่ทันแฮะว่าเกิดไรขึ้น แต่ว่าถ้ามันสุ่มเสี่ยงขนาดนั้นจริงๆละก็ ลบออกไปคงดีที่สุดละนะ
  23. diggyae85

diggyae85 New Member

EXP:
    13
    0
    1
    แวะมาโหวดกระทู้ และสวัสดีท่านประทานCCC และสมาชิกทุกท่านด้วยครับ:)

กระผมคิดว่า กระทู้คลับนี้ ควรจะดำรงอยู่ต่อไป คล้ายๆกับเป็น logo หรือ ตัวแทนของการเริมต้น กระทู้ในแบบสนทนามีสาระบ้าง ไม่มีบ้าง ในแบบของ AF ที่ไม่ผิดกฎ กติกา มารยาท แต่อย่างใด

และทุกๆคน มีความสุข ที่ได้คุยๆ อ่านๆ บ่นๆ และอื่นๆ ในกระทู้นี้ แบบสบายๆ ก็เป็นเรื่องที่ดีครับ

ช่วงนี้ ก็ไม่ได้เข้ามาเที่ยวบอร์ดเลยครับ จะติดเกมฯ อยู่ในเฟสฯมากกว่า เลยไม่ค่อยได้มาอ่านกระทู้บ่อยนัก ก็ต้องขออภัยด้วย
  24. jpenguin

EXP:
    2,537
    93
    113
    กลางวันทำงานเหนื่อย กลางคืนเล่นเกมดึก เช้าไปเล่นฟิตเนส... ช่วงนี้ ง่วง ตลอดเวลาเลยครับ
  25. melcarba

EXP:
    101
    1
    18
    พักผ่อนหน่อยก็ดีนะครับ ท่านเจ เดี่ยวจะน็อกเอาง่ายๆ :E

Share This Page