คุณคิดว่า เพราะเหตุใด เจ๊แอร์ถึงกลายมาเป็นผีเฮี้ยนใน FFVII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pisko, 29 พฤศจิกายน 2007.

1. beerkung

beerkung New Member

EXP:
    8
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    จริง ๆ แล้วที่เจ๊แกยังมาคอยหลอกหลอนอยู่ก็เพราะบักคล้าวไม่ยอม ทำบุญใส่บาตรอุทิศส่วนกุศล ให้เจ๊แกไปผุดไปเกิด รวมถึงบักหัวเม่นด้วย
    ตอนท้ายใน AC มันเลยออกมาหลอนหัวโบะอีกรอบ บทสนทนาแบบลับ ๆ จึงเกิดขึ้น

แอริธ : เธอ...ไม่เคยทำบุญให้พวกชั้นเลย...ใช่มั้ยล่ะ

แล้วหัวโบะก็ยิ้มออกมาแล้วพูดว่า

คลาวด์ : อื้อ..เด๋วกุเรียกพระไปสวดให้

แล้วบักหัวเม่นก็โบกมือลาเดินจากไปพร้อม เจ๊แอริธ

(จบ)

/me ไร้สาระ เผ่นนนนน
  2. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ขอคลายความข้องใจ
    อิโบะพูดกะ แอ ขนาดนั้นเลยรือ . . . =A=

"เด๋ว" > เดี๋ยว
    " กุ " > กู / ฉัน

สนทนาลับๆ นั้น. . .

Zack : อยู่ที่นี่มันเหงานะ มาหาเค้าไวๆสิตัว

:confused: !!!
  3. namipanisa

namipanisa New Member

EXP:
    51
    0
    0
    เพราะรัก....!!!ค่ะ
  4. ralphael

ralphael New Member

EXP:
    155
    0
    0
    เห็นด้วยครับ พอทำ CG สวยๆ ได้ทั้งที ใครๆ ก็อยากดูตัวละครที่เคยหน้าเหลี่ยมๆ ฉบับปรับปรุงใหม่ และไหนๆ แอริธก็มีดีกรีเป็นถึง " หนึ่งในตัวเอกหญิง " ก็ต้องโผล่มาให้ได้ล่ะครับ

( แล้วทำไมต้องมาแย่งซีน Tifa ของผมตอนใกล้จบ AC แล้วอ่า :waaa: )
  5. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ขำๆ น่ะ อย่าเพิ่งน้อยใจเลยครับ
    ส่วนสามสล๊อต คงหมายถึงระบบการต่อสู้ในเกมมั้งครับ ที่ลงฉษกต่อสู้ได้ 3 คน ถ้าไปแค่สองอาจปราบมอนส์เตอร์ระหว่างทาง(ไปนรก)ได้ยากขึ้น
  6. tabea

tabea Member

EXP:
    200
    0
    16
    เพราะ เธออยากมา

แค่นั้น -*-
  7. devadew

devadew New Member

EXP:
    133
    0
    0
    อาจจะเป็นเพราะเธอสำลักน้ำก็ได้นะ

[action]ทำเสียงเบา ๆ[/action]

[action]ก่อนจะปลิวออกสู่ทะเลจีนใต้[/action]
  8. preciousnani

preciousnani New Member

EXP:
    62
    0
    0
    อ้างอิง จากซับหมี่หยก ของภาค AC เค้ามาตามทวงชีวิตคล้าวค่ะ

เนื่องจากโดนคล้าวหลอกไปงม ผงชูรสเจโนวา.. ที่ขึ้นรา

ปล ใครที่ยังไม่ได้ดูอาจจะไม่เข้าใจ ขออภัยมา ณ ที่นี้
  9. naracloud

naracloud New Member

EXP:
    21
    0
    0
    เพราะไงๆก็อุดส่ามีตัวละครนี้มาแล้วนิก็เอาให้มันคุ้มๆหน่อยโผล่ๆมาพอเป็นกำลังใจให้คนที่เล่นcrisis coreมา(เพราะบทเจ๊แกน้อยเหลือเกินในเกมอ่ะ)2-3บทโผล่มาที 555+

ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกค้าบ555+

Share This Page