เว็บสอนสร้างเกมส์ของผม

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย boyhiT, 26 สิงหาคม 2011.

1. boyhiT

boyhiT Member

EXP:
    62
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    8
    http://kidztime.thai-forum.net/forum

ใครอยากลองสร้างเกมส์เป็นของตัวเอง ก็เชิญได้ที่นี่ครับ
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ดีนะครับคุณบอยดูสนใจจริงจังดีมากเลย เพื่อนผมเพิ่งเอา indy game maker เปิดให้ดูวันก่อน เป็นโปรแกรมสร้างเกม แอคชัน 2d น่าสนใจมากๆ เหมือนกัน คิดว่าถ้ามีโอกาสก็จะลองเล่นดูแน่ๆ ครับ
  3. tagate

tagate ตามล่าเธอสุดปลายฟ้า

EXP:
    78
    3
    18
    พี่Jครับ RMXPก็สามารถสร้างเกมส์Action2Dได้นะครับ แต่ต้องแก้สคริปเยอะซักหน่อย หลักๆก็สคริปโดดแหละที่ยากสุด นอกนั้นก็สคริปทั่วไปที่ใช้แทนอีเว้นท์(เพื่อลดดีเลในการโหลดเกมส์)

ปล. สร้างได้ประมาณRockman6แหละ
  4. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ขอบคุณมากครับ มีเวบให้ปรึกษาแบบนี้โปรเจคมาโดกะแฟนตาซีของผมก็มีแววจะไม่ล่มสลาย
    เหมือนฮิกุราชิแฟนตาซีที่ดองนานจนฮาร์ดดิสก์เจ๊งยังไม่ได้ทำต่อ(คือต่อให้คิดจะทำต่อก็ทำไม่ได้แล้วเพราะไฟล์หายหมด)

ว่าแต่ไม่มีสอนของ RMVX หน่อยเหรอครับ ถ้าผมจะปรึกษาสคริปท์ VX นี่พอช่วยไหวไหมครับ
  5. *-Lem-*

*-Lem-* หากไร้ซึ่งความมืดย่อมปราศจากแสงสว่าง

EXP:
    92
    0
    6
    ขอบคุณมากค่ะ ขอลองหน่อยแล้วกัน

Share This Page