มาทายกันเล่นมาๆ [DFF012]

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย wan, 10 กันยายน 2010.

1. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    ถูกใจที่ได้รับ:
    8
    คะแนน Trophy:
    88
    เรื่องเมมเข็ดตั้งแต่ PS1 ใช้ของก๊อป ร้อยชม.หายได้ในตุ๊บเดียว

ผมทุกวันนี้ใช้เมมก็มักจะแบ๊คอัพเกมที่กำลังเล่นเสมอๆ กันเหตุไม่คาดฝัน
  2. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    เจอกันใหม่ในเกมหน้าจ้ะ

3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ชาบูวววว
  4. Deus

Deus Till Endless Time

EXP:
    210
    2
    18
    = = ใครก็ได้แปลให้ผมทีเถิด T^T
  5. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    ผมเล่นเวอร์ชั่นไหนหว่า ??
    ที่ไฟล์เซฟมันชื่อ ELES01505GameData00

เวอร์ชั่นเดียวกันป่าว
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เข้าใจว่าเป็น EU เวอร์ชั่นนะครับ เพราะปกติเกมโซน US ชื่อไฟล์มันมักจะเป็น ULUS อะไรเทือกๆนั้น
  7. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    อะเร๊ะ ก้อ เข้าใจว่าเวอร์ชั่น Europe เป็นเวอร์ชั่นเดียวกันนิ US นี่ Nort America ป่าว เล่นด้วนกันไม่ได้เร้ออ

ผมมีคำถาม คือผมโหลดเซฟ 100% มาจาก gamefaq แล้วเป็นชื่อไฟล์ บลาๆๆ00
    แล้วผมเปลี่ยนชื่อมันเป็น บลาๆๆ01 มันโหลดไม่ได้อ่ะครับ พอผมแบ็ตอัพเซฟผม แล้วเปลี่ยนชื่อไฟล์เซฟ ที่โหลดมาเป็น 00 มันโหลดได้นิ มันมีวิธีแก้ป่าวครับ คือผมไม่อยากเล่นไหม่แต่จะเอาเซฟ เวล100 มาฆ่าเพื่อนอะ
  8. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    EU กับ NA รู้สึกว่าเล่นด้วยกันไม่ได้ครับ แต่ไอ้รหัสนี่ผมไม่ชัวร์นะ แค่ปกติเกมอื่นๆ ULUS มันจะเป็นเวอร์ชั่น US ผมเลยคิดว่า ELES คงเป็น EU มั้ง~ แถมเกมนี้ผมเล่น JP version เดียวด้วย....

ส่วนเรื่องเซฟ เคยได้ยินมาว่ามันเปลี่ยนชื่อไม่ได้นะ.....
  9. Deus

Deus Till Endless Time

EXP:
    210
    2
    18
    เอ่อ ใครช่วยอธิบายให้ข้าน้อยหายสงสัยที

ทำไม Fetal Chaos ทำ Hp Attack ตอนอยู่ใน Ex mode แล้วมันไม่ตัดเข้า Ex Burst ขอร๊าบ T^T (มันเข้าบ้างไม่เข้าบ้างอะ)

+ ขอจังหวะกดท่าExburst ด้วยงับ งงว่ามันให้ทำอะไร - -

Share This Page