[มีทฉลอง tokichan] ร้านไจแอนท์ส สาขาชิดลม เสาร์ที่ 3 กันยายน ศกนี้!

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย kolonel, 31 สิงหาคม 2011.

1. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    ถูกใจที่ได้รับ:
    36
    คะแนน Trophy:
    48
    สวัสดีค่ะ ขอเข้าเรื่องกันเลยนะคะ เนื่องในโอกาศที่พี่แน็ก (tokichan) สอบติดมหาวิทยาลัยแห่งเวลส์ - ส่วนหนึ่งของอังกฤษนั่นแหละ และกำลังจะกลับไปอังกฤษในไม่ช้า ทางเราและกลุ่มคณะ Meet&Eat แห่งเว็บ All Final Fantasy จึงได้มีมติ(?) ไปมีทติ้งกินเนื้อย่างที่ ร้าน Giants สาขาชิดลม ในวันที่ 3 กันยายน พ.ศ. 2554 หรือก็คือวันเสาร์ที่กำลังจะมาถึงนี้นั่นเอง

โดยเวลานัดก็คือ 11.30 น. ซึ่งบางคนอาจจะรู้มาแล้วว่าร้านเปิด 12.00 น. เหตุผลที่นัดมาก่อนร่วมครึ่งชั่วโมงก็เพราะค่อนข้างมั่นใจว่า ต้องมีคนมาเลทแน่ๆ ฉะนั้นจึงเผื่อเวลาไว้ซักชั่วโมง จะได้มาเริ่มกินโดยพร้อมเพรียงกัน (ฮา)

11.00 น. นัดเจอกันที่ BTS ชิดลม ส่วนใครที่ไปเป็นอยู่แล้วก็ไปรอที่ร้านได้ ตามแต่ความสะดวกเลยนะคะ
    11.30 น. - 11.50 น. ออกเดินทางจาก BTS ไปที่ร้าน
    12.00 น. ถึงร้าน ร้านเปิด เริ่มกิน :D

ส่วนตรงนี้ หน้าเพจ Facebook ของ Giants นะคะ ประกอบการตัดสินใจ

ใครจะไปรีบมาลงชื่อและคอนเฟิร์มนะคะ เผื่ออาจจะต้องโทรไปจองที่ก่อนตอนวันศุกร์ ถ้าจำนวนคนเยอะ >.<

รายชื่อคนที่ยืนยันว่าจะไป

- พี่แน็ก (tokichan)
    - แบม (kolonel)
    - พี่ม็อก (mogca)
    - พี่อเซ (Azemag)

ป.ล. ใครจะไป เตรียมเงินไว้เลี้ยงตัวเอง รายละ 490 บาทด้วยนะจ๊ะ :p
    tokichan และ Azemag ถูกใจสิ่งนี้
  2. ladykaren

ladykaren อัลปาก้าที่อยู่ในฟูก

EXP:
    906
    4
    88
    เค้าอยู่เชียงใหม่ เค้าไปไม่ได้ T [] T!!!!
    อยากเจอพี่แน็กอ่าาาาาาาา //โหยหวน

งั้นขอแสดงความยินดีกับพี่แน็กด้วยนะคะ ; w ;/

ซักวันขอให้ได้เจอกันนะงิ ; _ ;
    tokichan ถูกใจสิ่งนี้
  3. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    Azemag A.C. McDowell รายงานตัวครับ

ไปแน่นอน

ปล. พี่ม็อกเอากีตาร์ไปเล่นกันปะ ฮ่าๆๆๆ
  4. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! แบมๆประจานพี่!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! เอาลิงค์มหาลัยต๊อกต๋อยมาประจานทำม๊ายยยยยยยยยยยยยยยย!!!!!!!!!!!!!!!!!????????????? *โหยหวนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน*

(แสร่ดมาก อายที่สุด ฮือออออออออออออออออออออออออออออออ *เอาหน้ามุดดินนนน*)

(ต..แต่..พี่ก็ยังรักแบมๆนะ ; w ;/)

ขอบคุณมากๆจ้าาาาาา *กอดดดดดดดดดดดดดดดดด*
    ซักวันนึงน้าาา :D
    ladykaren ถูกใจสิ่งนี้
  5. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    *spam*
    ว่าแต่

ใคร จ่าย?
  6. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    ส่วนมาก งานมีทที่เป็นบุฟเฟ่ต์ ทุกคนจะเตรียมเงินค่าหัวไปไถ่ตัวเองอยู่แล้วค่ะ (ฮา) แต่สำหรับพี่แน็ก อาจจะมีการแชร์ค่าใช้จ่ายกันให้พี่ก็ได้นะ :D (อาจจะนะ อาจจะ... :cool:)
  7. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    น่าเสียดาย แต่พอดีวันนั้นมีนัดไว้แล้วพอดีคงต้องขอผ่านล่ะฮะ >_<"

ยังไงก็ยินดีด้วยนะครับ
  8. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ใครจะรู้ว่าหนึ่งในคนที่อยากไปเลี้ยงส่งมากที่สุดคือคนนี้!!!!!!!
    แต่ไปไม่ได้ OTL

ความรักที่อยู่ไกลกันมันก็ยังงี้แหละน้า~ /*นั่งเท้าคางมองพระอาทิตย์ตกดิน

สรุปว่ากินให้อร่อย ขอให้สนุก มีความสุข ฝากเลี้ยงส่งแน็กแทนผมด้วยนะครับ

ม.ต๊อกต๋อยตรงไหน! ม.ติดทะเลสวยขนาดนั้น =[]= เราไม่สนใจชื่อเสียง เราสนใจสิ่งแวดล้อมต่างหาก!!
  9. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    อยากไปด้วยนะครับ แต่ช่วงนี้อ้วน + เงินน้อย orz สนุกไม่สนุกมาเล่าให้ฟังมั่งนะครับ
  10. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    อยากไปกินนะน้อง แต่พี่มีนัดแล้วอ่ะ ทั้งเดือนนี้แทบไม่ว่างเลย ขอโทษด้วยนะจ๊ะ T-T กินเผื่อพี่ด้วยล่ะ
  11. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
    ส่วนเรื่องไปกินนี่ อาจจะต้องรอดูอีกที ว่าวันศุกร์ แฟนจะผลาญหมดตัวมั้ย
    ส่วนตัวก็แอบเกรงใจ แทบไม่รู้จักใครเลย (หรือ อาจจะรู้จักแต่ลืมไปหมดแล้ว นานจัด) เหลือแต่พี่เกมที่ยังพอจะจำได้
  12. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    อยากไปใจจะขาด...แต่วันนั้นต้องทำงานอ่ะ T.T
    ไปกินกันเผื่อ แล้วอย่าลืมถ่ายรูปบรรยากาศมาให้ดูกันมั่งนะ

ปล.ถ้าเลื่อนนัดงานได้ จะตามไปสมทบได้ไหมอ่ะ (แต่ไม่ได้จองที่ไว้ก่อนอ่ะ เพราะว่าต้องรอคุยกับเจ้าของงานพรุ่งนี้ว่าเค้าให้เลื่อนได้ไหม)
  13. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    =____,=+ เนื่องจากแน๊คกี้สอบติด เพราะงั้นแน๊คกี้เลี้ยงทุกคน เย้~~~~~~~
    kolonel, jpenguin, swanton และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  14. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ทำไมใน FB มันดูครึกครื้นกว่านี้....

อีวานเบี้ยวว่ะ........บาสไปป่าว?......
    basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  15. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    อยากไปเหมือนกันครับ คุณ toki สอบติดทั้งที

แต่ขอสารภาพตามตรงว่าจนกรอบครับ ชีวิตนักศึกษา ป.โท มันโหดร้าย T-T
  16. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    พี่ม็อก+แน๊คกี้เลี้ยง บาสก็ไป =____,=+
  17. kolonel

EXP:
    380
    36
    48
    ตกลง วันนี้เราโทรจองไว้หกที่ก่อนละกันนะคะ สรุปยอดคือเรา พี่แน็ก พี่ม็อก พี่อเซ พี่บาส และเผื่อพี่อากิหรือใครซักคนไว้อีกที่ มีอะไรรีบมาแจ้งก่อนเย็นนี้นะคะ ( *`ω´)
    Aki, basseafood และ tokichan ถูกใจสิ่งนี้
  18. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    *มองเงิน และน้ำตาไหล*
    basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  19. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    นั่งรอดูสถานการณ์ @@
  20. kolonel

EXP:
    380
    36
    48
    จองที่ไว้หกที่เรียบร้อยแล้วนะคะ :E เวลา 12.00 น. แต่ว่าอย่าลืมนะคะว่าเวลานัดเจอคือ 11.30 น. (เป็นไปได้คือ 11.00 น.? XD)
  21. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    11 โมงคงสิ้นหวัง? XD
  22. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    ก็มาเที่ยงสิคะ....
  23. kolonel

EXP:
    380
    36
    48
    กลับมาแล้วค่ะ >,,< รูปคงจะได้อัพพรุ่งนี้เย็นๆนะคะ เพราะไดรฟ์เชื่อมไม่อยู่กับตัวในวันนี้ แต่ไม่เกินพรุ่งนี้แน่นอน :D
    Aki ถูกใจสิ่งนี้
  24. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    วันนี้สนุกมากเลยครับ :)

ไว้รอมีทกันใหม่คราวหน้า (มองเงินในกระเป๋าตังค์... มีใครจะรับอุปการะไหมครับ ฮาๆๆๆๆ)
  25. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
    เพิ่งเลิกงานกลับมา...เหนื่อยงิ นอนก่อน พรุ่งนี้ค่อยว่ากันเนาะ = , , ="

Share This Page