ขอปรึกษาเรื่อง.. ผู้หญิงหน่อยครับ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย cdaz, 2 กันยายน 2011.

1. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    86
    ถ้าสาวที่คุณชอบ และเขาก็น่าจะรู้ว่าผมชอบเธอ(คือตอนเรียนอยู่ด้วยกันนี่ผมชัดเจนจนคนรู้ทั้งคณะเลยนะ)
    เอ็มเข้ามาหาบ่อยๆ แล้วบ่นเรื่องอกหักนี่... หมายถึงเธอคิดจะลองให้โอกาสผมรึเปล่าครับ

และก็.... ถ้าเธอเข้ามาบ่นเรื่องอกหักอีก ควรจะตอบเธอไปแนวไหนอ่ะ
    ที่จะให้เธอรู้ว่าผมยังมีใจให้เธอยอู่

(คือเคยเรียนมหาลัยเดียวกันมาก่อน และนานๆ ทีผมก็โทรไปหาเธอบ้าง จนเธอมีแฟนไปพักนึง จริงๆก็แค่เดือนเดียวด้วยซ้ำล่ะนะ จากนั้นเธอก็เอ็มเข้ามาบ่นหลังเลิกกับแฟน)

จริงๆ ผมก็แอบหยอดทีเล่นทีจริงกลับไปในเอ็มแล้วนะว่า
    "แหม อย่าไปซีเรียสเลยถึงใครจะไม่แคร์ แต่คนที่แคร์เธอยังมีอีกเยอะนะ"
    (แต่กล้าพอจะบอกไปตรงๆว่า"ตูนี่แหละ ที่แคร์")

ว่าจริงๆ ถึงเธอไม่ได้ตั้งใจจะเปิดโอกาสผมก็อยากเปิดเกมรุกสักทีอยู่ดีแหละ ค้างคาใจมาตั้งแต่เรียนอยู่ด้วยกันแล้ว
    แถมช่วงที่เธอประกาศตัวว่ามีแฟนนั้น ผมก็กำลังคิดว่าจะเข้าหาเธอจริงๆ จังๆอยู่เหมือนกันไหนๆ เธอก็เข้ามาทำงานในกทม.แล้ว
    แต่เจอเกมพลิก เล่นเอาต้องร้องเพลง DOG ของวงอะแคปเปล่า 7 รอไปเป็นเดือนกว่าหัวใจเธอะว่าง 555+

ที่เอามาตั้งกระทู้นี่แค่อยากขอคำปรึ๋กษาอะไรนิดๆ หน่อยๆ เท่านั้นแหละครับ
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    คุณ cdaz หายไปนานมวากกกกกกกกแน่ะ
    กลับมาอีกที กระทู้ล่อเป้าชายโสดเลยนะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมก็ไม่ได้เชี่ยวชาญช่ำชองเรื่องแบบนี้เท่าไร แต่ประสบการณ์คงใกล้เคียงกัน
    ตรงที่มีรุ่นน้องผู้หญิงที่ต้องดูแลหลายคน และในช่วงที่สาวๆอกหักนี่แหละ

พวกเธอทั้งหลายเปิดตัวเปิดใจมากๆ
    ต้องการคนปลอบใจ คนคอยฟังหรือคอยอยู่เคียงข้าง (หนักๆก็นะ... เหอๆๆๆ)

อย่างกรณีคุณ cdaz เนี่ย... น่าคิดเหมือนกันนะว่าเปิดโอกาสรึเปล่าหรือแค่ต้องการคนคุยด้วย
    แต่ผมกล้าพูดเต็มปากอย่างนึง ถ้าเขาไม่ไว้ใจเรา เขาจะไม่พูดเรื่องแบบนี้กับเราเด็ดขาดครับ

เพราะฉะนั้น ประตู้แง้มนิดๆละครับ ถึงช่วงทำแต้ม
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คุณ cdaz เองก็ต้องมั่นใจตัวเองเหมือนกันละครับว่าชอบเธอคนนั้นจริงๆ และจริงจังด้วยร้อยในร้อย

มิฉะนั้น แผลที่มันมีอยู่ในใจของเธอคนนั้นคงจะลุกลามใหญ่โตแน่ๆ

ปล. ชายโสดโฉดตลอดกาลอย่างผม รอฟังข่าว(ดี)ละกันครับ หุหุหุ
  3. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    อย่าโทรคุยอย่างเดียว ชวนไปกินข้าวด้วยกันบ้าง
    ถ้าไม่กล้าบอกว่าเราแคร์เค้า อย่างน้อยก็แสดงออกด้วยการกระทำ
    สู้ๆ !!
    basseafood และ mogca ถูกใจสิ่งนี้
  4. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    ขอบคุณครับทุกท่าน จะว่าไปก็หายไปนานเลยจริงแหละ
    แต่จริงๆ ก็เคยแอบกลับมาแจมหมวด FF แว่บนึงก่อนบอร์ดล่มครั้งล่าสุดพอดีเลย 555+
  5. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ถ้าอกหักจริง อารมณ์เธอยังไม่นิ่งหรอกครับ จะปลอบก็ปลอบ แต่อย่าสรุปอะไรเกี่ยวกับความคิดเธอในช่วงนี้เชียว เค้าไม่ได้ให้ความหวังอะไรทั้งนั้นครับ เค้าแค่ต้องการคนฟัง คนคุยเป็นเพื่อน คนที่ทำให้เธอสบายใจ

ส่วนพอเธอหายจากอาการอกหักแล้วจะมาสนใจใยดีเห็นหัวอะไรเราหรือไม่นั้นมันคนละเรื่องกันครับ
    basseafood และ BoN ถูกใจสิ่งนี้
  6. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ขออนุญาตแสดงความเห็นส่วนตัว

ช่วงเวลาอกหัก ต้องการใครสักคน นี่แหละครับโอกาสดีทีเดียว! อยากรุกก็ต้องรุก เพราะไม่งั้นหลังจากนี้เค้าหายดีแล้ว ไม่รู้จะมีโอกาสอีกเมื่อไรนะครับ :3
    ส่วน % ความสำเร็จ ไม่มีใครบอกได้ แต่ยังไงก็ต้องลองจริงไหม เพราะเราชอบเขาอยู่นี่นา~

ปล. ผู้หญิงหลายคนตกหลุมอีหรอบนี้ไม่น้อย ประเภทอกหัก หาใครสักคนพึ่งพิง แล้วก็มาประทับใจด้วย และถ้าเดินหน้าได้ดี ก็พัฒนาเป็นแฟนกันไปเลย (แต่แป้กก็มีเช่นกันครับ ไม่ใช่ไม่มี)
    basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  7. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    คนกำลังหนักใจอยากหาที่ระบาย ก็แค่หาคนมาช่วยฟังครับ ส่วนเรื่องจะรุกตอนนี้หรือไม่ อันนี้มันแล้วแต่อารมณ์กับนิสัยเป้าหมาย เป็นได้ทั้งสำเร็จและล้มเหลว

แต่ประเด็นคือ ถ้าไม่ลองทำแต่แรก จะรู้มั้ยว่ามันจะสำเร็จหรือล้มเหลว ใช่มั้ยล่ะ
  8. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    ถ้าเธอต้องการทิ้งขยะ จงเป็นถังขยะที่ดีที่สุดให้เธอ

แต่ผ่านมาหลายวันแล้ว ไม่รู้ตอนนี้เป็นยังไง

Share This Page