ใครเล่นBlog บ้างอ่า

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย joeoverb, 29 พฤศจิกายน 2007.

1. joeoverb

joeoverb New Member

EXP:
    121
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือพอดีผมไปเจอ บล๊อคแบบนี้ เข้า

<!-- m -->http://www.yuwiethai.net/r/naokijk7<!-- m -->

คือคิดว่าไงอะครับเห็นเขาบอกว่าเล่น บล๊อคแบบHi5 หรือ แบบอื่นๆ แต่เล่นแล้วเขาให้ตังอะ

ไม่เกี่ยวกับFinalเลย --" แฮะๆ แต่ผมก็ทำBlogมาแล้วเป็นแบบนี้อะ
    <!-- m -->http://www.yuwie.com/profile/?id=301842<!-- m -->
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    มีสมัครไว้บ้าง แต่ไม่เขียน ฮ่าๆ ส่วนเว็บที่ว่านี้ไม่เคยเห็นเลยครับ แต่รู้สึกแปลกๆว่าถ้าเล่นแล้วจะให้ตังค์เนี่ยสิ....

ระวังไวรัส Hi5 ที่ระบาดอยู่นะครับ
  3. cdaz

cdaz นักเล่นแร่ แปรภาพ

EXP:
    2,015
    0
    86
    สมัครของเอ๊กส์ทีน แต่ไม่เคยเขียนเลย (ปกติอัพครั้งแรกเค้าต้องแนะนำตัวเจ้าของก่อนรึเปล่าอ่ะ)

ให้ตังค์ทางเน็ต ผมว่าอย่าไปเชื่อเลยครับ โอกาสได้เงินจริงยากกว่า ไปล่าขุมทรัพกับอินเดียน่าโจนส์อีก
  4. citrus

citrus New Member

EXP:
    608
    0
    0
    ก็มีExteenค่ะอัพบ่อยๆกับสเปซ MSN อันนี้ออกแนวบ่นมากกว่า พูดถึงทำไว้เยอะนะแต่ไม่เคยเจอไอ้ไปเล่นแล้วได้เงินเลยค่ะ (ของฟรีไม่มีในโลก ยิ่งของเล่นแล้วได้เงินฟรีๆจะมีหรือ?)
  5. PoP

PoP Well-Known Member

EXP:
    1,369
    0
    86
    -*- ผมรู้สึกถึงกลิ่นอายของสแปม
    เพิ่งรู้เหมือนกันครับว่าเดี๋ยวนี้มีงี๊ด้วย - -'
  6. keechan

keechan New Member

EXP:
    205
    0
    0
    มีบล็อคอยู่ที่ exteen ไว้ลงฟิค (วาย) เขียนเรื่องชีวิตประจำวัน แล้วก็ กรี๊ดผู้ชาย ค่ะ (ฮา) ตามลิ้งค์ข้างล่างค่ะ

ไ้อ้เล่นบล็อคแล้วได้เงินนี่เราฟังแล้วไม่เชื่อถือน่ะค่ะ เหมือนที่ว่าไอ้โฆษณาสมัครงานทำงานทางเน็ตแล้วได้เงินเยอะ ๆ น่ะแหละ... ก็มันจะเป็นไปได้เรอะ
  7. ratatosk

ratatosk All hile Kino!

EXP:
    684
    3
    88
    ทำไมหน้าตามันดูยุ่บยั่บขนาดนั้น (เห็นแล้วตาลาย รีบปิด) คุยกันรู้เรื่องรึครับนั่น =_='
  8. Seirayz

Seirayz New Member

EXP:
    30
    0
    0
    เราก่ะทำของ Exteen เหมือนกาน นะ ตอนนี้ ลบEntry ไปหมด ละเดียวจาลงการ์ตูนใหม่อะ

ป้ายขาวโดย Jelphyr ...........บ่อยแล้วนะคนนี้
  9. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    มีอยู่ที่exteenเช่นกันค่ะ
  10. DDP

DDP New Member

EXP:
    38
    0
    0
    มีเล่นอยู่ที่ exteen น่ะฮับผม
    ส่วนที่อื่นๆ เหมือนเคยสมัครไว้บ้างเหมือนกัน แต่พอถึงเวลาจริงๆ เขียนที่เดียวก็เหนื่อยแล้วฮับ -*-
  11. nintendo

nintendo นักข่าว

EXP:
    139
    0
    0
    อาศัย Exteen ทำเป็น Faq เกมครับ แต่ยังไม่คืบหน้าไปไหนเลย ตามลายเซ็นผมนะครับ
  12. piarat

piarat Member

EXP:
    67
    0
    6
    ไปสมัครของ Exteen ทิ้งไว้ เพราะว่าจะได้ไปอ่านของคนอื่นๆ ได้ง่าย ในบางครั้ง

ไปสมัครของ myspace ไว้ เพราะว่าเพื่อนคนนึง "บังคับ" ให้ทำ (ย้ำว่าโดนขู่เข็ญเลยล่ะ)

มี Hi5 มากว่า 5 ปี แต่ว่าก็ไม่ค่อยได้ทำอะไรกับมัน จนมาสามเดือนนี้เองเพิ่งได้ยุ่งกับมัน

เล่น Multiply เพราะว่าอัพภาพแล้วภาพไม่เสียครับ คุณภาพเหมือนเดิม ... แบบว่าอัพภาพให้เพื่อนๆ ของผมเองดู เพราะว่าผมกับเพื่อนๆ ชอบแบ่งภาพกันดู

ส่วนที่อัพเรื่องราวตัวเอง ประหนึ่งเป็นไดอะรี่เลยคือ live space ของ MSN น่ะละครับ

ไอ้ที่ว่ามาทั้งหมดเนี่ย ผมใช้ชื่อว่า piarat ครับ (เว้นแต่ msn ผมใช้ชื่อ apirat611)

ส่วนไอ้เว็บแรกของ จขกท ที่เอามาแปะให้ดู .... เอ่อ ........... เดี๋ยวนี้เค้าหากินกันแบบนี้แล้วหรอ ? รู้สึกถึงแชร์ลูกโซ่ยังไงไม่ทราบ
    ส่วนบล็อคของ จขก เองเนี่ย ... รู้สึกว่า interface มันเหมือน myspace มากๆ เลยนะ
  13. terasphere

terasphere Poets

EXP:
    792
    4
    38
    อยู่ exteen มานานพอดูแล้วครับ
  14. ShadowKung

ShadowKung New Member

EXP:
    58
    0
    0
    เล่น exteen อ่ะครับ ไปเยี่ยมในบล็อคมั่งก็ดีนะ........ชักอยากเข้าสังคมกับเค้าแล้วสิ
    (เข้าที่ sigature อ่ะครับ)

ความจริง space ก็มี แต่ไม่ยุ่งกับมันละ แค่เอาไว้ทำ list เกมเป็นพอ
  15. yunasung

yunasung Well-Done Member(เฮ่ย)

EXP:
    1,241
    4
    88
    เช่นกัน อยู่ มิสทีน เอ้ย exteen นานแล้วครับ
    ลิงค์ก็อยู่ที่ sig แหละครับ จิ้มๆไปเดี่ยวก็เปิดได้เอง = ="
  16. renze

renze Member

EXP:
    46
    0
    6
    เล่นแต่ที่ exteen เหมือนกันครับ

ส่วนเรื่องเวบที่คุณ joeoverb เอามาให้ดูนี่
    จะได้เงินหรือไม่ได้ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่คิดว่ามันแปลกๆอ่ะ
    ยังไงก็ระวังเรื่องข้อมูลส่วนตัวด้วยละกันเน้อครับ
  17. JerryF1

JerryF1 Member

EXP:
    216
    0
    16
    ของผม มีอยู่หลายที่น่ะฮะ

1.Exteen ไม่ค่อยจะ Update ซักเท่าไร
    2.Multiply เอาไว้เก็บเพลง กับบรรดา MV ทั้งหลาย
    3.Hi5 (อันนี้ Update บ่อยที่สุด)
    4.OKNation เพิ่งเริ่มหัดโพส

มีแค่นี้แหละฮะ ^^;
  18. albedo

albedo บุรุษ 12 ปีก

EXP:
    116
    2
    18
    เล่น Exteen เป็นหลักครับผม....มี live space เอาไว้สำรองเวลา Exteen ล่ม
  19. reina

reina New Member

EXP:
    29
    0
    1
    ทำบล็อคของ exteen น่ะครับ เป็นเรื่องบ่นๆมากกว่า -_-"
  20. tales

tales อัครเทวดาแมวเหมียว

EXP:
    546
    6
    88
    ดอง exteen ไว้ครับ

Hi5 เป็นระยะ

Live Space ลืมไปแล้วว่าเคยมี

GotoKnow.org อันนี้ เอาไว้ตามพวกนักวิชาการเค้าแลกเปลี่ยนกัน

อ่อ แล้วก็มีของ BlogRevo อีกที่
  21. zieghart

zieghart New Member

EXP:
    351
    0
    0
    ตอนนี้มีแค่ Exteen ที่เดียวครับ ตาม sig ข้างล่างเลย

เน้นอัพรีวิวหนัง /หนังสือ /การ์ตูน /อนิเม /เกมส์เรื่อยเปื่อยๆ

....สาระมากบ้าง สาระน้อยบ้าง...พยายามทำให้มันบันเทิงๆสุดๆแล้ว แต่ดูยังไงก็จริงจัง ให้ตายสิ =="
  22. shuu

shuu Banned

EXP:
    1,993
    0
    0
    เล่นครับ

<!-- m -->http://shuu.exteen.com<!-- m --> << เนี่ยบล็อกผม ^^" ....(โปรโมตผิดมั้ยเนี่ย)

พอดีไม่ได้ทำลายเซ็นไว้ ไว้ว่างๆมาแลกเปลี่ยนกันได้นะ
  23. hinoru

hinoru Member

EXP:
    118
    0
    16
    สถิตอยู่ที่ Exteen คับ

ไว่บ่น รั่ว และลงรูปลูกชายครับ >__<~
  24. sichon

sichon Board Protector

EXP:
    255
    0
    16
    พออ่านถึงตรงนี้
    "รายได้จากผลตอบแทนค่าโฆษณาของ Google ที่นำมาติดไว้ในบล็อกของเรา"
    ก็ร้องอ๋อเลยครับ

ก่อนหน้านี้ไม่กี่เดือนมีกระแส Google AdSense กระหน่ำขายตรงไปยังเว็บล็อกต่างๆ
    โฆษณาถึงรายได้ และเน้นย้ำนักหนาถึงกฎกติกาว่าให้ทำ Content ภายในบล็อกให้ดี
    จากวันนั้นจนถึงวันนี้ บล็อกของพวกที่มาโฆษณาไม่เห็นมันอัพอย่างอื่นที่น่าอ่านเลย
    นอกจากเจ้าของบล็อกที่นั่งหง่าวกดแบนเนอร์โฆษณาคนเดียวแล้วจะมีใครเข้ามาอีก

ก็เลยมีบล็อกอยู่ 2 แบบครับ
    1) บล็อกที่มี Content เกี่ยวกับเรื่องที่ตัวเองชอบหรืออยากเขียนมากมายเต็มไปหมด
    โดยไม่ยุ่งเรื่องเงินๆทองๆ (ไม่สนใจ / ไม่มีความจำเป็น / ไม่ต้องการใช้บล็อกหาเงิน)
    2) บล็อกที่มุ่งแต่จะหาเงินแบบง่ายๆ นั่งๆ นอนๆ ด้วยสารพัดชื่อ (แต่วิธีการมันก็เดิมๆ)
    โดยไม่สนใจอัพเนื้อหา หรืออัพเนื้อหาแบบขอไปที (แล้วดันอยากให้คนเข้ามาเยอะๆ)
  25. kumi

kumi Active Member

EXP:
    805
    0
    36
    มีทุกอย่าง = ="

อยากได้อะไรละคะ?

exteen ทำแต่งไว้แล้วก็ดอง ย้ายใหม่ไป Multiply ตั้งแต่สมัยมันยังไม่บูม ต่อมาพอเข้ามหาลัยก็เล่น Facebook หลังจากนั้นก็เพิ่งจะมาลงเล่น Hi5...

คุมิขาด Zorpia อีกอย่างเดียวเองมั้งเนี่ย = A =""

ใครเล่นอะไรพวกนี้จะ Add มาก็ได้นะคะ (ฮา...)

Share This Page