[Dissidia 012] คิดว่าตัวละครไหนสู้กับเคออส LV130 แล้วเวิร์คสุดครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย clairdelune, 4 มิถุนายน 2011.

1. clairdelune

clairdelune New Member

EXP:
    8
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ถ้าโดยไม่ต้องใช้แหวน Iai แบบ x99.99 (คือสู้กันลุ่นๆ แบบ Official นี่แหละ)
    เพื่อนๆ คิดว่าตัวไหนสู้แล้วเวิร์คสุด ง่ายสุดครับ
    เท่าที่สู้มา รู้สึกว่า Emperor นี่ สู้แล้วหมูสุดเลย
    แค่ปล่อยกัปดักบนพื้น มันก็พุ่งมาติดกับเองง่ายๆ โง่ๆ เราก็แดชไปปล่อยระเบิดซ้ำ
    ตามด้วย Flare แป๊บเดียว มันตายละ
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ผมใช้ทีน่า.....ร่อนอยู่เหนือหัว สาดโฮลี่+แฟลร์+อัลเทม่า สลับกะเมลตอน......จบ perfect เหมือนกัน
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    อันคำว่าง่ายของแต่ละคนนั้น แต่ละคนได้ให้นิยามไว้ไม่เหมือนกัน

แต่ก่อน ในบอร์ดนี้เคยมีคนนิยามคำว่าง่ายที่สุดไว้หลายๆ แบบ ตัวอย่างเช่น
    - สามารถใช้ตัวละครตัวเดียวกำจัดได้ ไม่ต้องยกมาทั้งปาร์ตี้
    - สามารถใช้ตัวละครเลเวล 1 กำจัดได้
    - สามารถกำจัดได้ด้วยเวลารวดเร็วที่สุด
    - สามารถกำจัดได้ด้วยการใช้หัวคิดน้อยที่สุด

สำหรับผมแล้ว ผมขอนิยามว่า... คำว่าง่ายที่สุดก็คือการที่คน 'ปกติ' ลงความเห็นกันว่ามันง่ายที่สุด

:medance.: ในเมื่อการปราบเจ้า d.chaos ตัวนี้ครั้งแรกของผม เกิดจากการเอาบัทซ์ไปยืนเฉยๆ แล้วก็กด [] สแปมท่า hellfire รัวๆ.... ถึงจะเสียเวลานาน แต่ก็ไม่ต้องใช้สมองสักนิด แถมไม่ต้องมองหน้าจอด้วย.... ผมจึงขอตอบว่าเอาบัทซ์/ยูน่าไปสู้ง่ายสุด ในแง่ไม่ต้องใช้สมองครับ (หลับตาก็ชนะได้ด้วยเอ้า)

แต่ถ้าง่ายที่สุดโดยหมายถึงใช้เวลาฆ่าน้อยที่สุดเนี่ย ก็อยู่ที่ความถนัดของแต่ละคนแล้วล่ะครับ พวกที่เล่นเอกซ์เดธแบบนิวไทป์ เคาเตอร์ได้ทุกดอกก็ต้องบอกว่าเอกซ์เดธง่ายสุด พวกที่เล่นไคน์ต่อคอมโบขึ้นสวรรค์และพาลงนรกได้ไม่รู้จบก็ต้องบอกว่าไคน์สู้ง่ายกว่า ส่วนตัวผมส่งพี่แสงไปหลบสวนหลบสวนได้ตลอด ก็ต้องบอกว่าพี่แสงง่ายสุดแหละครับ
  4. *-Lem-*

*-Lem-* หากไร้ซึ่งความมืดย่อมปราศจากแสงสว่าง

EXP:
    92
    0
    6
    ^
    ^
    ^
    บัทซ์พี่บอนนี้เวลเท่าไหร่คะ? (กะจะใช้ยูน่าปราบเหมือนกัน)

สำหรับหนูคิดว่าไม่ยูน่าก็ทีน่าง่ายสุดค่ะ ทีน่านี้พอใช้Tornado ป้องกันการโจมตีได้(ถ้ากดทัน) ยูน่าถ้าด่านไม่มีบริเวณกว้างจะโดนโจมตีได้ง่ายค่ะ(ยิ่งด่านนี้มันแคบด้วย แต่เราก็หลบยากเช่นกัน)
  5. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    ผมใช้ Exdeath ครับ ชนะสบายๆเลย
    ไม่งั้นก็ลอง Golbez ก็ได้นะครับ ตัวนี้ก็ง่าย

แต่ถ้าชอบคอมโบมันส์ๆ ความเร็ว ความท้าทาย แนะนำ Squall มันส์อย่าบอกใครเลยเชียว

ปล.ตูไม่ใช่นิวไทป์ซะหน่อย!!
  6. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    ไลทน์นิ่งครับ เพราะผมชอบเจ๊ !!!
    เซฟผมลองโหลดมาจาก เกมแฟก เป็นตัวเวล 100 เลือดเจ๊เยอะกว่าบอสอีกไม่รู็ทำอีท่าไหน
    ผมอ่านยุ่นไม่ออก เลยถอดของสู้กับมันดู ผมพยายามอยู่หลายแมทจำไม่ได้ว่าเล่นไปกี่แมต
    แต่จำได้ว่าเล่นจนแบทหมดกันเลยทีเดียวกว่าจะชนะได้ ฟันดอกละ -30 20
  7. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    คุใช้ไลท็นิ่ง หลบดีๆ สาดสายฟ้าไปเรื่อยๆอ่ะ... แต่ตอนนี้ มันจะมันจะมีช่วงนึงที่เหมือนสู่กับตัวเองแถมใช้สกิลไม่ได้ด้วย ไอ้นั่นเพ้กระจุยกว่าเยอะ

Share This Page