ผมอยากได้สรุปFFX ครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย cher, 18 สิงหาคม 2011.

1. cher

cher New Member

EXP:
    5
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คือที่มันมีอยู่ ผมกดเข้าไปแล้ว มัน ขึ้น eror
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ยังไม่ได้ย้ายมาจากฐานข้อมูลเก่าน่ะครับ เดี๋ยวถ้าพอมีเวลาผมจะทยอยย้ายมาให้นะครับ
  3. cher

EXP:
    5
    0
    1
    ขอบคุณครับที่ตอบ เออแต่ว่า...ถ้าย้ายให้ไวไวหน่อยๆก็ดีมากเลยครับ กำลังติดงอมแง้ม;)
  4. cher

EXP:
    5
    0
    1
  5. Save-The-Queen

Save-The-Queen Member

EXP:
    64
    4
    8
    ใจร้อนก้อซื้อหนังสือไปเลยคับ 5555
  6. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ทางแอดมิน เพิ่งกู้ข้อมูลกลับมาได้ครับ ขอเวลาให้ทีมแอดมิดอีกนิดนึง อีกไม่นานครับ

บทสรุปนั่นผมเขียนเองละครับ แต่ไม่ได้มีแบคอัพไว้เลยก็เลยเป็นอย่างที่เห็น

ถ้ามีอะไรสงสัย ติดใจเนื้อเรื่องตรงไหน หรือผ่านบอสฉากไหนไม่ได้
    ตั้งกระทู้ถามโลดครับ ผมเข้าบอร์ดทุกวัน จะเข้ามาดูกระทู้สำหรับ FF X โดยเฉพาะเลยครับ

ขอให้มีความสุขกับ FF X ครับ
  7. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ช่วงนี้เวลานอนยังไม่ค่อยมีเลยอ่าครับ orz
  8. cher

EXP:
    5
    0
    1
    อ่าครับ ดูแลสุภาพกันด้วยฝนตกหนัก ระวังเป็นหวัด:E:E:E แต่อย่าลิมบทสรุปโผมนะ :p
  9. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ลงให้แล้วครับ อยู่ในส่วนกระทู้ปักหมุดของหมวด All Final Fantasy แต่ยังลงไม่ครบครับเพราะเพิ่งเริ่มเขียนใหม่เอง
    ถ้าติดใจสงสัยตรงไหน ถามได้ก่อนล่วงหน้าครับ
  10. cher

EXP:
    5
    0
    1
    วี๊ดบึม ขอบคุณคร๊าบบบ โปรดสร้างสรรค์งานให้ชมต่อๆไป พอเล่นภาคนี้จบผมอาจขอภาคอื่น จะได้ไหมเนีย:E:E:E
  11. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    Final Fantasy ที่ผมเล่นก็มีแค่ภาค VIII กับ X เท่านั้นละครับ
    (X-2 ทำใจให้เล่นจบไม่ได้)

ยังไงขอปั่นบทสรุปภาค X ให้เสร็จก่อนละกันครับ ส่วนภาคอื่นๆคงต้องรอทีมงานท่านอื่นสละเวลามาช่วยเขียนให้ครับ
    อยากได้ภาคไหนลองถามทิ้งไว้ละกันครับ
  12. Save-The-Queen

EXP:
    64
    4
    8
    มีภาค viii ด้วย กะลังเล่นพอดีเลย
    ไม่เจอบทสรุปแบบละเอียดซะที รอๆๆ
  13. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ภาค VIII อาจจะต้องรอหน่อยนะครับ เพราะผมเองก็ไม่ได้เล่นนานแล้ว เดี๋ยวต้องขุดขึ้นมาเล่นใหม่เหมือนกันถ้าจะทำบทสรุป

และขออัพเดทไว้ตรงนี้ครับ ผมกู้ข้อมูลบทสรุปเก่าออกมาเป็น text ได้หมดแล้ว
    เหลือแค่เรียบเรียงและปรับแต่งให้เหมาะสมอีกสักนิด คาดว่าอีกไม่นานก็คงลงได้ครบทั้งหมดครับ

ส่วนของเก่าที่ลงไว้แล้ว 6 chapter ถือว่าเป็นน้ำจิ้มไปก่อนละกันครับ XD
  14. Save-The-Queen

EXP:
    64
    4
    8
    โอ้ว ไม่เป็นไรคับ ไม่รีบๆ
    นานๆจะหาบทสรุปเจ๋งๆแบบนี้ได้ที

ครั้นจะหาของ Ykgroup มันก้อไม่มีขายแล้ว
    Gcon ก้อแบบว่า ..... อ่ะนะ

ของดีต้องรอคับ อิอิ
  15. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    เสร็จครบทุกตอนละครับ แต่เป็นของเก่าที่กู้มานะครับ ของใหม่ที่ละเอียดๆก็ว่ากันตอนเขียนเป็นนิยายละกันครับ

Share This Page