FF XIII อีกแล้ว !!

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย rubiks47, 14 กันยายน 2011.

1. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    8
    คือผมเพิ่งเล่นไปถึงแค่ chapter 11 เอง แต่สงสัยนิดนึง

1.ไอ้ท่าที่เจ๊ใช้ตอน chapter 1 คืออะไรอ่ะ ที่ดีดนิ้วเป๊าะ แล้วมี พลาสม่า มาหุ้มตัวเจ๊ แล้วบินได้อ่ะคือ มันคือสกิลอะไรหว่า แล้วหลังจากนั้นไม่เห็นมีอีกเลย หรือผมยังอัพไม่ถึงขั้น

2.แล้วหลังๆนี่ ทำไม Odin มันอ่อนจัง ซัมม่อนตัวอื่นๆยังมีประโยชน์กว่า มันมีคริสตัลให้อัพเพิ่มพลังซัมมอนป้ะ ผมชอบเล่นเจ๊

3.ในนี้ใครชอบเล่นตัวอะไร แล้วอัพไปสายใหนบ้าง มาแชร์กันหน่อยสิ ผมอัพมั่วตลอดเลย

4.ใครรู็บ้างว่าคลิปใน ยูทูป เขาถ่ายวีดีโอ บน ps3 ยังไงอ่ะ ต้องติดตั้งอุปกรณ์เสริม หรือเป็น software หรือ เขาเล่นบน อีมูหว่า มีด้วยเร้อ อีมู ps3
  2. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    1. จำไม่ได้ว่า เป๊าะอันใหน แต่หลักๆมีสองอัน
    - เป๊าะที่ทำให้เคลื่อนไหวเร็วขึ้น อันนี้เป็นความสามารถเด่นของเจ๊อยู่แล้วคือวิ่งเร็วโจมตีเร็ว เปลี่ยนเป้าหมายเร็ว เพราะเจ๊เป็นสายต่อคอมโบ
    - เป๊าะแล้วลอยลงพื้น อันนี้เป็นอุปกรณ์ชนิดหนึ่งของโลกโคคูนเค้า เอาไว้ซับแรงกระแทกตอนตกจากที่สูง

2. ไม่ได้อ่อนหรอกครับ อาจจะเป็นเพราะว่าศัตรูไม่แพ้ธาตุโอดีนรึเปล่า เพราะโอดีนธาตุสายฟ้าครับ
    3. ไม่ได้เน้นตัวใหนพิเศษ สุดท้ายก็อัพเต็มทุกสายอยู่ดี
    4. มี 2 วิธีคือ
    -ซื้อการ์ดแคปเจอร์มาเสียบคอมแล้วต่อกับ PS3
    - ลืม
    rubiks47 ถูกใจสิ่งนี้
  3. rubiks47

EXP:
    94
    4
    8
    ต่อคอมโบคือ commando หรืออ่ะ ravager ครับ

ผมยังมืดอยู่ ใช้ได้ป้ะ แต่ FFXIII แผ่นแท้นะ
  4. pattorix

EXP:
    694
    11
    88
    ravenger ครับ

อันนี้ไม่เข้าใจคำถามครับ.........
  5. rubiks47

EXP:
    94
    4
    8
    หมายถึงผมใช้ cfw อ่ะครับ ใช้ แคปเจอร์การ์ดได้รึปล่าว ผมกลัวมันบังคับอัพ fw อ่ะ เสียดายเกมใน ฮาร์ดดิส ยังเล่นไม่ครบเลย แต่ ffxiii แผ่นแท้ครับ
  6. pattorix

EXP:
    694
    11
    88
    เข้าใจอะไรผิดแล้วครับ..

การ์ดแคปเจอร์ทำหน้าที่แทนทีวี คือเอาสาย av ของ ps3 ไปเสียบการ์ดครับ

แล้วตัวการ์ดตอนซื้อมามันจะมีโปรแกรมแถมในกล่องเป็นโปรแกรมบันทึกหน้าจอ

แทนที่จะเล่นกับทีวีก็เล่นกับจอคอมนี่แหละครับ เปิดโปรแกรมมาแล้วก็เลือก record

จบ เย้
  7. Save-The-Queen

Save-The-Queen Member

EXP:
    64
    4
    8
    ผมอัพตามโรลหลักของตัวละครไปเลยอ่ะคับ

Lightning : Rav => Com => Med
    Snow : Sen => Com => Rav
    Sazh : Syn => Rav => Com
    Hope : Med => Rav => Syn
    Fang : Com => Sab => Sen
    Vanille : Sab => Med => Med

Share This Page