สงสัยเกี่ยวกับการชาร์จแบต PSP

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย rubiks47, 21 สิงหาคม 2011.

1. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    8
    คือเคยสังเกตรึปล่าวครับเวลาชาร์จแบบแล้วจะขึ้นไฟสีส้ม

พอกดดู ใน battery information 100% ก็ยังส้มอยู่ อีกซักพักมันถึงจะตัด

ใครเป็นบ้าง
  2. *-Lem-*

*-Lem-* หากไร้ซึ่งความมืดย่อมปราศจากแสงสว่าง

EXP:
    92
    0
    6
    คือ..
    เราต้องชาร์จจนกว่าไฟสีส้มจะดับค่ะ ประมาณ3ชั่วโมง ไม่งั้นแบตมันจะพังเร็วขึ้น
  3. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    เป็นเหมือนกัน แล้วผมก็ทิ้งจนไฟมันดับนั่นแหละครับ
  4. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ผมชาร์ตข้ามคืนเลยอะครับ จะทำให้พังเร็วเหมือนกันรึเปล่า?

หลังๆ สังเกตุ เล่นได้เดี๋ยวเดียวมันจะฟ้องแบตหมดแล้วปิดไปเลย ปิดไว้ซักพัก เปิดใม่ มันก็จะเล่นได้ใหม่ แถมแบตก็ขึ้นเต็มด้วย เล่นได้ตั้งนาน....

Share This Page