[CCC 25] Episode 25: AGAIN!?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Aki, 2 สิงหาคม 2011.

?

หากเปลี่ยนบอร์ดครั้งต่อไป คุณว่า CCC ควรจะ...

1. ปิดไปเหอะ... ร้างขนาดนี้ 'เวลาเปลี่ยน คนเปลี่ยน' นะจ๊ะ

0 vote(s)
    0.0%
  2. เปิดต่อก็ดี... ส่วนใหญ่เข้ามาอ่านอย่างเดียว

0 vote(s)
    0.0%
  3. เปิดต่อสิ... รู้สึกชีวิตขาดอะไรถ้าเปิดเอเอฟมาแล้วไม่เจอ CCC

15.0%
  4. ปิดได้แล้ว... เดี๋ยวนี้เขาใช้เรียลไทม์ แช็ท ท็อปปิคนะเธอว์

20.0%
  5. เปิดหรือปิด... ต่างกันยังไงวะ ?

70.0%
เลือกโหวตได้มากกว่า 1 ตัวเลือก
  1. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    ถูกใจที่ได้รับ:
    41
    คะแนน Trophy:
    48
    พี่เบ๊กลับมาแล้ว... คิดถึงพี่เบ๊

/me โผเข้ากอด (แม้ว่าจะยังเล่นเมเปิลในเฟสบุ๊คกับพี่เบ๊อยู่เลย ฮาๆๆๆ)

เข้ามาหาน้อง ๆ บ่อย ๆ นะคร้าบบบบ

กิจกรรมจำเป็นทั้งหมดเลยนะครับพี่เจ
    ทำงาน - หาเงิน
    เล่นเกม - ดูแลจิตใจ
    เล่นฟิตเนส - ดูแลร่างกาย

แต่ง่วงตลอดเวลา เวลานอนก็หลับสบายดีนะครับพี่ ไม่ต้องคิดมากนอนไม่หลับครับ แหะๆ
    (ช่วงนี้ผมนอนไม่หลับเลย อินหนังจนนอนไม่หลับ กร๊ากกก)

พี่ตอง... ปกติพักผ่อนยังไงอ่ะคับ แนะนำท่านเว็บมาสเตอร์เลย
  2. aibax

aibax Smexy Stalker

EXP:
    378
    1
    18
    ในความเข้าใจผมคือ กระทู้พูดคุยกันเล่นๆเป็นประเด็นหลัก ประเด็นลับที่ไม่ค่อยลัับคือเก็บ exp แต่เก็บจนเบื่อแล้ว ไม่บ้าเหมือนเมื่อก่อน ช่วงนี้ชักเซ็ง :)
    ปล. ภาพลุงเบ๊ได้ใจแฮะ :cool:

ทำงาน - ดูแลหน้าท้อง (ทำงาน = ทำมา หากิน)
    เล่นเกม - ดูแลนิ้ว
    เล่นฟิตเนส - ดูแล :k:

ผมเดาว่าพี่ตองพักผ่อนด้วยการเล่น touhou โหมด lunatic :eek:
  3. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    บร๊ะ!!! เลขมันสวยจริง!!

aibax, Aki และ tokichan ถูกใจสิ่งนี้
  4. tokichan

tokichan 猫又

EXP:
    331
    43
    48
    ยอดเยี่ยมกระเทียมดองงง XDD
  5. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ไม่รู้ว่าควรดีใจไหม มีชื่อติดอยู่ในภาพ หรือเป็นการประจาน :rolleyes:

ปล. หน้ายิ้มน้อยไปนิด เลือกไม่ค่อยมันส์~
  6. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    ถือว่าเป็นจังหวะที่พอดีไง ไม่ได้ประจานซักกะหน่อย

อีกอย่าง ไอ้ Lunatic เนี่ย เล่นไม่ไหวเฟร้ยยย !!! เครียดกว่าเดิมอีกแน่ๆแบบนั้น ไม่ได้พักหรอก
  7. aibax

EXP:
    378
    1
    18
    ผมเล่นแล้วหัวเราะตามประสาคนบ้าเลยพี่ตอง
  8. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    Touhou 10 รึเปล่าครับ ?
    ถ้าเป็นภาคนี้ แค่ normal ผมยังไม่ผ่านบทแรกเลย... OTL

ลูนาติคไม่ต้องพูดถึง
  9. melcarba

melcarba Member

EXP:
    101
    1
    18
    มันก็หลายๆภาคแหละ ถ้าจะเล่นเอาคลายเครียดเนี่ย เป็นไปไม่ได้แหงๆ เพราะมันจะเครียดแทน :E
  10. popkung

popkung Member

EXP:
    80
    0
    6
    สวัสดีครับทุกคนนนนน
  11. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    แวะมาดู
    แต่ตามโลกไม่ค่อยทันล่ะ

ข้างบนนี่ PoPkung ?
  12. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    แอบโผล่มาหลังวันเกิด...

โอ๊ะ...

ปกติเห็นแต่ในเฟสนะนาย... เข้ามหา'ลัยแล้วธุระเยอะเลยล่ะสิ ฮาาาา

เดโท ผมก็ตาไม่ค่อยทันแล้วเหมือนกัน กลายเป็นคนแก่ไปแล้ว กร๊ากกก
  13. Mirena

Mirena Member

EXP:
    50
    0
    6
    วันเกิดทั้งทีเลยแวบมาส่อง

สวัสดีค่าทุกคน *-*/
  14. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    อ้าวววว... ไม่รู้อ่าาาา

สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดนะแจน... ขอให้มีความสุขมาก ๆ สุขภาพร่างกายแข็งแรง... ปีนี้เรียนจบแล้วก็ขอให้ได้งานดีดีทำ ประสบความสำเร็จในชีวิต ก้าวหน้านะคร้าบ

HAPPY BIRTHDAY TO YOU.
  15. Ryuto

Ryuto 終わる道、始まる夢

EXP:
    964
    16
    88
    ร้างงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง:eek:
  16. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    วันนี้ CCC จะไม่ร้างอีก(พักหนึ่ง) กับเหตุการณ์บันทึกงานสัปดาห์หนังสือ... สือ... สือ...

เมื่อใครบางคนนัดมางานสัปดาห์หนังสือในวันที่ฝนตก กับเรื่องราวไม่คาดคิดและวกวนจนปวดขาอย่างคาดไม่ถึง สามทหารเสือแห่ง AF คือใคร รักสวภัทรจะดราม่ายิ่งกว่าเดิมเพราะงานนี้หรือเปล่า แล้วจะเป็นอย่างไรเมื่อบูทนิยายแจ่มใสตั้งอยู่ตรงข้ามเน้นๆกับบูทเสถียรธรรมสถาน!?

ติดตามได้ ในรีพลายของผู้ร่วมเหตุการณ์~

me// รอประธานอากิมากล่าวเปิดประเด็นนี้ต่อ
  17. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    อุก ไม่มีอะไรจะเอ่ยได้ หลายอย่างมันเกิดขึ้นมาก งั้นขอรอท่านประธานอากิตามแบมแล้วกันนะ

//อู้ ปูเสื่อรอ
  18. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ขออภัย แบมๆและน้องฝุ่นเป็นอย่างยิ่ง

เพราะการวิ่งตากฝนที่ถนนข้าวสารในคืนวันศุกร์ ทำให้ทั้งทากะและอเซแมกหมดสภาพ นอนตายร่วมครึ่งวัน
    ขออภัยจริงๆ

ส่วนเหตุการณ์ใดเกิดขึ้นบ้าง เราก็ขอตามอ่านอยู่ห่างๆก็แล้วกัน
  19. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    ไม่เป็นไรค่ะพี่อเซ พี่อเซไม่สบาย พักผ่อนดีกว่า เราเองก็ต้องขอโทษที่โทรไปปลุกเมื่อเช้าด้วยนะคะ m(_ _)m

(ว่าแต่ ท่านประธานออนดึกตลอดหรือไงเนี่ย รอนานละ อูอาาาาาาาาาาาาา)
  20. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ดีแล้วละที่โทร.ปลุก เพราะไม่งั้นคงไม่ตื่นมากินยาแน่นอน =___=;

ส่วนอากิ ป่านนี้น่าจะอยู่ระหว่างเดินทางกลับบ้าน มาดึกแน่นอน
  21. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ซอรี่คร้าบบบบ ที่มาแบบข้ามวัน ฮาาาา

เนื่องจากเมื่อวานกลับมาบ้านแล้ว ง่วงมาก + ฝนตกที่ศรีราชา อากาศดีเลยหลับเป็นตายเลย... ตอนเช้าก็ร้อนเกิน เปิดโน๊ตบุ๊คไม่ได้ นี่แอบเย็นหน่อยแล้วเลยค่อยมาเปิด

A Little Meeting, A Big Fun Seeing

ขอเล่าย้อนไปถึงวันศุกร์ที่ 14 ตุลาคม...
    แก๊งเกรียนแห่ง AF (องค์ประชุมได้แก่ อากิรอส คีฟ, ริวโตะ โนะ โซระ, ซารุวาตาริ ทากะ, อาเซแม็ก แม็กโดเวล, บาทหลวงโอนิคุโร่) ได้รวมตัวกันไปกินลันตาพิซซ่า (พิซซ่าเตาถ่าน) ที่ถนนข้าวสาร เนื่องจากว่า ผมเคยไปกินมานานมากแล้ว (ประมาณ 5 ปีก่อน) และรุ่นน้องผม(?) :oops: ซึ่งเรียนปริญญาโทที่คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาลพึ่งสอบเสร็จวันพฤหัสบดีที่ 13 แล้วอยากไปกิน (ตามคำล่ำลือของผมนั่นเอง) แก๊งเกรียนก็เลยขอร่วมแจมด้วยในช่วงเย็น (ช่วงเช้าเป็นทริปนรกทัวร์กรุงเทพในรูปแบบใหม่... เรื่องมันยาววว อย่าเล่าเลย)

เมื่อรวมตัวกันเสร็จเวลาประมาณ 6 โมงเย็นที่นิทรรศน์รัตนโกสินทร์ ถนนราชดำเนินกลาง (ข้าง ๆ ลานพลับพลามหาเจษฎาบดินทร์) ฟ้าฝนก็เห็นทีว่าควรจะลงโทษไอ้พวกนี้ เนื่องจากเวลามันรวมตัวกันชอบสร้างความเกรียนขั้นสุด จึงบันดาลเมฆครึ้มก้อนใหญ่มากลางราชดำเนิน แล้วฝนห่าหนัก + ลมโคตรแรง (ซึ่งพัดร่มผมกลับหัวกลับหาง 360 องศา) ก็เทมาขณะเรากำลังเดินอยู่บริเวณถนนราชดำเนิน... ทำอย่างไรได้ล่ะครับ ร่มมีเพียงสามคัน แต่สมาชิกรวมทั้งหมดมี 8 คน... อาเซแม็ก ทากะ และโอนิคุโร่ก็ลุยเดี่ยว วิ่งตั้งแต่แยกราชดำเนินผ่านตรอกข้าวสารทั้งเส้นจนถึงสน.ชนะสงคราม แล้วเลี้ยวเข้าซอยไปจนถึงร้านพิซซ่า... สภาพ... เปียกนรก ซึมไปจนถึงข้างใน ยิ่งกว่าอาบน้ำ

กิจกรรมก็มีแต่การกิน พูดคุย เกรียน และดูดวงด้วยไพ่ทาโรห์จากสำนักหมออาเซแม็ก

แล้วเหตุการณ์วันนั้น ก็ทำให้เจ้าหน้าที่บัญชีม่วงอย่างอาเซแม็ก แม็กโดเวล นักเดินทางพเนจรอย่างซารุวาตาริ ทากะ และอาเธน่าแห่งแก๊งเกรียนอย่างบาทหลวงโอนิกุโระ เอ้ย คุโร่ ถึงกับไม่สบาย

เช้าวันถัดมา... ตามนัดเดินเที่ยวและพบปะกึ่งมีทติ้งเล็ก ๆ ในงานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติครั้งที่ 16 ณ ศูนย์สิริกิติ์ ระหว่าง ผม อาเซแม็ก น้องแบม (kolonel) และน้องฝุ่น (powder) + รุ่นน้องสาวผม (?) :oops: อีกสองคน ก็เลยกลายเป็นเกือบล่มกลาย ๆ เนื่องจากอาเซแม็กไม่สบายมากและไม่สามารถเดินทางมาได้ (ขอบอกว่าพลาดอย่างรุนแรง ฮา ๆ ๆ)

ผมกับรุ่นน้องผมถึงที่นัดหมายประมาณเที่ยงกว่า ๆ ก็ได้ติดต่อหาน้องแบม... โดยก่อนหน้านี้ได้รับคำยืนยันจากเจ้าหน้าที่ชื่อม่วงแล้วว่า "cancel" เนื่องจากไม่สามารถถ่อสภาพร่างกายมาได้... ผมก็เลยเจอกับน้องแบมก่อน แล้วรุ่นน้องผมก็ขอแยกตัวไป ให้ผมได้เดินกับสมาชิกในบอร์ดอย่างอิสระ (อิอิ)

ด้วยความเป็นคนคุ้นที่คุ้นทางและเคยเดินงานหนังสือในรอบนี้มาแล้วก่อนหน้า แบมจึงนำผมเดินทัวร์... ไม่ชัวร์ว่าเริ่มที่บู๊ทไหนก่อน เพราะว่าส่วนใหญ่คุยกันกับน้องแบมมากกว่า แต่ที่ติดใจก็คงเป็นบู๊ทหนังสือของพี่วิน (วินทร์ เลียววาริณ) เพราะผมถูกใจหนังสือออกใหม่ 2 เล่ม และหนังสือเก่าที่น้องแบมแนะนำมาอีกเล่มนึง (ฝนตกขึ้นฟ้า) แต่ยังไม่ได้ถอยมาเป็นของตัวเอง (เนื่องจากว่ากำลังทรัพย์ร่อยหรอไปจากวันพฤหัสบดีเรียบร้อย + เงินจากงานที่รับไว้ยังไม่ถูกโอนเข้าบัญชี) ก็เลยเน้นการดูหนังสือ (วิจารณ์หน่อย ๆ) กับน้องแบมมากกว่า และก็พูดถึงเรื่องฟิคของผมบ้างเรื่อย ๆ

เวลาผ่านไปอย่างรวดเร็ว (เหมือนคุยกันแป๊ปเดียว แต่ก็เลยครึ่งชั่วโมงไปแล้ว) ผมก็ทักขึ้นว่า แล้วน้องฝุ่นติดต่อมารึยัง (เพราะทราบจากน้องแบมแล้วว่า น้องฝุ่นมาถึงแล้ว) ก็เข้าสู่ช่วงการตามหา "powder" สมาชิกอีกคนในมีทเล็ก ๆ นี้ โดยกำหนดจุดนัดหมายที่ "บู๊ทร้านนายอินทร์"

เหตุการณ์ระหว่างนั้น คือ การแนะนำหนังสือและวิพากษ์วิจารณ์หนังสืออย่างเริ่มออกรสชาติ (ฮา)

แล้วกระทั่ง... เราก็ได้รับการติดต่อจากหญิงสาวที่ใส่เสื้อยืด FF7 AC สีดำ...

เป็นครั้งแรกครับที่เจอน้องฝุ่น ขอบอกว่าผิดคาดหลายอย่าง เพราะปกติผมไม่ค่อยได้คุยกับน้องฝุ่นใน AF เท่าไหร่... หลัง ๆ พึ่งจะได้แอดเฟสบุ๊คไปเนื่องจากฟิครักสวภัทร แอบคิดว่าไม่รู้บรรยากาศจะอึมครึมรึเปล่า

แต่...

ทว่า...

คุยกันสนุกสนานมากระหว่างสองสาวและหนึ่งหนุ่ม ไม่ว่าจะเป็นเรื่องหนังสือ ชีวิตทั่วไป รวมถึงฟิคชั่น และรักสวภัทร (ฮา)

ผมดูนาฬิกาอีกที ก็ใกล้ได้เวลาสาว ๆ กลับบ้าน (เริ่มเย็นแล้ว น้องแบมต้องกลับบ้านก่อนสามโมง) แต่แล้วเราก็ยังเดินชิล ดูนั่นนู่นนี่ และพูดกันแบบวิต่อวิ

จนวกเข้ามาเรื่องฟิคชั่นของอาเซแม็ก "Legendary - บทตำนานดอกไม้เจ็ดสี"

ผมก็พบว่า...

น้องแบมและน้องฝุ่นซิงโครไนซ์กันไปเรียบร้อย... ความเห็นที่น้องแบมคอมเมนท์ไว้ ตรงกับความเห็นที่น้องฝุ่นพูดตอนนั้น แบบคำต่อคำ
    แล้วอากิรอส คีฟ ก็ทำหน้าเหวออออ บอกว่า "โห... ซิงโครไนซ์กันแล้ว"

ก่อนกลับเราก็วกกลับมาเรื่องรักสวภัทรกันอีก (จริง ๆ มีแทรกอยู่เรื่อย ๆ ฮา)
    แล้วน้องแบมก็เสนอความเห็นอย่างหนึ่ง ซึ่งขอบอกว่า ผมพึ่งคิดไว้เมื่อเช้าวันศุกร์ แต่ยังไม่เคยบอกใครเลย... เหมือนกับว่าแบมจะมาซิงโครไนซ์ความคิดผมได้...
    แต่ส่วนจะเป็นความคิดอะไรนั้นขอปรึกษาสตาฟอย่างพี่อีวาน ไอแซคก่อนนะครับ (ฮา) แล้วจะขอประกาศโดยทั่วกัน กร๊ากกก

หลังจากที่ผมไปส่งน้องแบมกับน้องฝุ่นที่สถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน... ก็กลับไปรวมตัวกับรุ่นน้องของผม (มั้ง?) :oops: แล้วก็พาไปกินบุฟเฟต์อาหารญี่ปุ่นร้านอินาโฮครับ ระหว่างนั้นฝนก็เริ่มตก และตกหนักขึ้น กว่าผมจะได้ไปขึ้นรถที่เอกมัยก็เกือบสามทุ่ม... ถึงบ้านมาฝนก็ตกอีก... อากาศเย็น + เหนื่อย ๆ เลยหลับเป็นตายครับ

ส่วนรูปสำหรับมีทนี้ไม่มีนะครับ ผมไม่ได้เอากล้องไป... แถมมันเป็นมีทเล็ก ๆ ที่สนุกมาก ๆ ครับ

ขอบอกว่าใครพลาดงานนี้ ถือว่าพลาดอย่างมาก

เพราะทั้งสองสาวน่ารักมากกกกกกกก... คุยกันได้เรื่อยเปื่อยขิง ๆ

(ไม่ได้ยอกันเองนะ... แต่เป็นบรรยากาศมีทติ้งที่ดีมากเลย แม้จะมีคนแค่สามคนก็เถอะ)

แล้วหนุ่ม ๆ อย่างผมก็นั่งเยิ้มต่อไป ฮาาาาาาา

ขอบคุณน้องแบม (kolonel) และน้องฝุ่น (powder) มาก ๆ ครับ ที่มาร่วมจอยเดินเล่น วิจารณ์ อ่าน แล้วก็เม้าท์ในงานสัปดาห์หนังสือครั้งนี้กัน... หวังว่าเราจะมีโอกาสต่อ ๆ ไปที่จะได้มีทกันอีก และได้คุยกันเฮฮาสนุกสนานมากอีก

ปล. ลืมเล่าเรื่อง "บู๊ทแจ่มสวย" ซึ่งอยู่ตรงข้ามกับ "บู๊ทเสถียรธรรมสถาน" -- ความเห็นส่วนตัวคืออึ้งไปเรียบร้อยแล้ว ฟากนึงเป็นบู๊ทหนังสือจรรโลง(?)ใจกับเสียงวี๊ดว๊ายประชาสัมพันธ์และเหล่าแฟนเกิร์ล(เรียกแบบนี้จะได้ดูซอฟหน่อย ฮา) อีกฟากเป็นเพลงธรรมะ... คนจัดช่างคิดเสียจริง ๆ แต่ดูท่าน้องแบมและน้องฝุ่นจะชินแล้ว เพราะเห็นตั้งแต่ครั้งแรกที่มาเดินในงานรอบนี้

ปลล. ไว้มีทกันใหม่นะครับ ทุก ๆ คน :)
    kolonel ถูกใจสิ่งนี้
  22. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    ยาวว่ะนาย มีย่อป่ะนาย How To Play ก็ได้ ฮาา
    aibax ถูกใจสิ่งนี้
  23. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ไม่มีแล้ว... ฮาาาาาา

นี่ย่อแล้วนะ ไม่งั้นเยอะกว่านี้บาน

ไม่ก็ต้องรอน้องแบมหรือน้องฝุ่นมาเล่าให้ฟัง :0
  24. Azemag

EXP:
    2,368
    262
    163
    ซิงโครกันเรื่องอะไร !!? เล่ามาเดี๋ยวนี้เลย !!?
  25. Aki

EXP:
    485
    41
    48
    ถามเจ้าตัวเองนะจ๊ะ จุ๊บๆ

Share This Page