ถามหน่อยครับ เกี่ยวกับเรื่องเสียงพากย์ของCC:FF7

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย terng1997, 8 พฤศจิกายน 2010.

1. terng1997

terng1997 New Member

EXP:
    3
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือว่า ผมกำลังลังเล ว่าจะเลือกCC ภาค Usa หรือ Jap ดี ไม่ทราบว่าทั้ง2ภาคนี้ เสียงพากย์ต่างกันหรือไม่ ?

และอีกคำถามครับ ในดิซซิเดีย มีเสียงพากย์ไหม แล้วต่างกันไหมครับ ระหว่าง Usa กับ Jap

ขอบคุณมากมากครับ
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ภาค US ก็เสียงอังกฤษ ภาคยุ่นก็เสียงยุ่น คนพากย์คนละคนกันครับ เป็นแบบนี้ทั้ง CC และ DFF ครับ

ปล. ตอบล่วงหน้า....ส่วนเรื่องเสียงยุ่นซับฝรั่ง.....ไม่มีทั้งสองเกมครับ
  3. plajaun

plajaun New Member

EXP:
    690
    2
    0
    ลองเปิดดูในยูทูบ แล้วชั่งใจดูครับ ว่าชอบยุ่นหรืออิงค์มากกว่ากัน ของแบบนี้ผมว่าแล้วแต่ความชอบส่วนตัวนะ

อย่างผมฟังอิงค์แล้วมีซับให้อ่านเพิ่มความเข้าใจได้ จึงชอบอิงค์มากกว่ายุ่นเพราะผมอ่านยุ่นไม่ได้ ฟังไม่ออกเลย
  4. terng1997

EXP:
    3
    0
    0
    ขอบคุณมากกกกๆๆๆๆๆ เลยครับ ^___^"

ทำให้ผมตัดสินใจเลือกได้เลย

ผมชอบJap มากกว่านะ เพราะว่า
    1. Eng มันไม่รื่นหู
    2. Eng เราฟังแล้วแปลออก T^T
    รบกวนช่วยเอาระบบการเล่นCC มาลงให้หน่อยสิครับ T^T ถ้าJap เดี๋ยวเล่นไม่เป็น

เอ่อ แล้วเสียงนะครับ ของEng Jap เหมือนกันไหมครับ แบบผู้ให้เสียงคนเดียวกันไหม
  5. kuraii

kuraii Active Member

EXP:
    569
    0
    36
    ยุ่นที่แน่ใจพ่อคล้าว ซากุไร ทาคาฮิโระ แซค ซึซึมุระเคนอิจิ เซฟิรอท โมริคาวะ โทชิยูกิ

ที่เหลือไม่ได้อยู่ในความสนใจจ้า
    ps genesisก็ Gackt
  6. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    :hwinyarn: ตามปกติมันควรจะดีใจที่แปลออกไม่ใช่หรอครับ....

คนละคนครับ ภาค eng ก็ให้ฝรั่งพากย์
  7. terng1997

EXP:
    3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ^^

ก้อ ถ้าแปลออก มันไม่ท้าทายนี่ครั บ *3*
  8. *-Lem-*

*-Lem-* หากไร้ซึ่งความมืดย่อมปราศจากแสงสว่าง

EXP:
    92
    0
    6
    ถ้ามีพากย์JapซับEngจะดีมาก(มีซับไทยเลยยิ่วดี) เล่นEngแล้วไม่ค่อยได้อารมซักเท่าไหร่ค่ะ
  9. *-Lem-*

*-Lem-* หากไร้ซึ่งความมืดย่อมปราศจากแสงสว่าง

EXP:
    92
    0
    6
    ไม่ได้อารมณ์โดยเฉพาะตอนที่คลาวด์ร้องตอนแซคตาย(เอิ๊ก)
  10. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    ตอนฉากคัทซีนปากก็ขยับไม่เหมือนกันด้วยนะ แสดงให้เห็นถึงความปราณีตมาก
  11. Yodel

Yodel Member

EXP:
    319
    0
    16
    เป็นเราเลือกดูแบบพากย์ Eng แฮะ เพราะฟังออก รู้เรื่อง

แต่ถ้าให้ได้อารมณ์ก็ต้องเป็นพากย์ Jap ล่ะน๊า~
  12. *-Lem-*

EXP:
    92
    0
    6
    ตอนหน้าแซคตกใจหน้าตาเหมือนเดิมเปี๊ยป แต่สะดุ้งถอยหลัง เอิ๊ก...
  13. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    แต่ผมว่า Eng ของ CC ได้อารมณ์กว่านะ โดยเฉพาะเสียง เจเนซิส

"The world need a new HERO."
  14. kuraii

EXP:
    569
    0
    36
    เจเนซิส มันต้องเฮียแกรกสิโปรดเจคนี้มันสร้างมาเพื่อเฮียชัดๆ Project G

Project Gackt ชัดๆ
  15. *-Lem-*

EXP:
    92
    0
    6
    เสียงEngนี้ส่วนใหญ่มันจะนุ่มๆเหมือนภาคFF13ที่บางคนบอกว่าไม่ได้อารมณ์ตอน เอ่อ.. ขออนุญาติ "ใครเจ๊มึง" หรือที่โฮปด่าสโนวที่ภาคยุ่นจะตวาดซะอินกันเลยทีเดียว(เพราะฉะนั้นบางตอนที่ตัวละครกำลังด่ากันในภาคยุ่นจะได้อารมณ์มาก..)
  16. kuraii

EXP:
    569
    0
    36
    คนภาคโสนวเหรอ..ถ้าจำไม่ผิดดด โอโนะ ไดสุเกะ นะ ดูเหมือนว่าแกถูกจองให้น้องซึนอีกแล้วว
    ไม่รู้เหล่าเซย์ยูแกโดนทำสัญญาต่อเนื่องแน่เลย อย่างมายะ ซากาโมโตะ แกได้บทแอริท แกยังมาเป็นอายะ แล้วก็ไลท์นิ่งด้วยนะ
    ยังมรหลายคนนะที่ได้งานต่อเนื่องน่ะ

Share This Page