ประจานนิดนึง.. [งานคู่รัก]

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย rinku246, 25 กันยายน 2011.

1. rinku246

rinku246 New Member

EXP:
    28
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    3
    เรื่องของเรื่องก็คือ ครูสั่งงานแต่งกาพย์ฉบัง 16 ที่เรียกว่ากาพย์ฉบัง 16 ก็เพราะว่ามันมีแค่ 16 คำ (ไม่เชื่อนับดูได้) โดยที่เราจะต้องเอาภาพมาแปะแล้วก็แต่งเกี่ยวกับภาพนั้น

แล้วจขกท. เอาภาพอะไรน่ะเหรอ? หึๆๆๆๆ วันนี้แหละจะมาประจาน -*-
    เราก็เอา.. สองคนนี้น่ะเซ่!! >[]<

lll
    v
    v
    v
    v
    v
    v

ยืนยันนะว่าตรวจแล้ว~!

กลอนว่า....
    ชายหนุ่มรูปหล่อหน้านิ่ง แต่ในความจริง
    จิตใจว้าเหว่เดียวดาย
    หญิงสาวน่ารักว่าง่าย คอยอยู่ข้างกาย
    เคียงคู่คนรักเรื่อยมา
    จะขอพรภาวนา ให้รักนำพา
    มอบสุขให้ทั้งสองคน

แอร๊ยยยยยยย~~ >///< แต่งเองก็อายเอง (แถมยังกล้าประจานเนอะตรูวววววววว)
    เชิญติด่าว่าชมแหนบแหนมและบลาๆๆได้ตามสะดวก //จขกท. ขอเผ่นล่ะค่ะ บายยยย *3*/
  2. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    A+
  3. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ทำไปได้นะ ^^; อารมณ์เดียวกับภาพประกอบเอกสารห้องสมุดในอีกกระทู้นึงเลย

แต่จะว่าไป ผมว่ากาพย์มันเพราะดีอยู่แล้วนะครับ เอารูปคู่ไหนมาใส่ก็คงใช้ได้เหมือนกัน
  4. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    การบ้านชิ้นต่อไป เจ๊ กับ ฟาง ขอแบบ YY หน่อย
  5. *-Lem-*

*-Lem-* หากไร้ซึ่งความมืดย่อมปราศจากแสงสว่าง

EXP:
    92
    0
    6
    ของพี่แค่ส่งงานค่อ ของเพื่อนหนูนี้เลย ตอนสอบเมื่อวันอังคารนี้เอง มีข้อเขียนคือ"เขียนเรื่องตามจินตนาการ" มีคำขึ้นต้นให้ว่า "อนาคตฉันฝันว่า..." เราก็เขียนอาชีพ เส้นทาง ฯลฯ แถไปเรื่อยๆ แต่ของเพื่อนหนูเป็น "อนาคตฉันฝันว่า จะเขียนเรื่องแบบนี้..." และก็ออกอ่าวไทยไปเป็นFF7(เคยเล่นให้ฟังแต่ภาคนี้ที่เล่าละเอียด)เป็นเตาปฏิกรณ์นีเบลล์ เจโนวา เซฟิรอธ แอริธ อะไรต่อมิอะไร(เขาไม่ได้เล่าละเอียด แต่เล่าว่าเขียนอย่างนั้นจริง) เรารู้เรื่องยิ่งกว่าเขายังไม่กล้าเขียนเลยทีเดียว- -*
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ผมไม่ค่อยเคยได้การบ้านเป็นกาพย์ยานีสิบหกเลยนะเนี่ย!

Share This Page