[FF8] ไม่รู้ว่ามีใครรู้กันหรือยังนะคะ วิธีได้ไอเท็มจากคุณลุงตกปลาที่เมือง FH

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Trepies, 12 สิงหาคม 2011.

1. Trepies

Trepies โอตาคุสาว

EXP:
    1
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    สวัสดีค่ะ เราเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ เห็นบอร์ดนี้เกี่ยวกับไฟนอลก็สมัครปุ๊บเลยค่ะ

คืออันนี้เราไม่รู้จะเรียกว่าเทคนิคดีหรือเปล่านะคะ แต่อยากแชร์กัน (เผื่อคนไม่รู้)
    ในแผ่น 2 ตอนที่เราสู้กับรถถังที่เมือง FH น่ะค่ะ (แล้วเราเจอเพื่อนเราที่เป็นทีมที่ไปฐานยิงมิสไซล์อ่ะค่ะ)

ตามเนื้อเรื่องพอเราไปเจอเออร์วินแล้วต้องกลับการ์เด้นพร้อมเออร์วินเลยใช่มั้ยคะ?
    แต่เราเล่นให้ไปคุยกับคุณลุงที่ตกปลา พอคุยเสร็จแกจะให้เราตามไปที่โรงแรม (แล้วแต่เราจะไปหรือไม่ไป แต่เราเลือกตามแกไปค่ะ)

พอเราลองไปที่โรงแรม คุณลุงแกก็จะพูดถึงเพื่อนของแกที่อยู่หมู่บ้านชูมิหรือเอสธ่าร์นี่แหละค่ะ(จำไม่ได้)
    แล้วก็มีฉายโฮโลแกรมให้เราดูด้วย

พอคุยเสร็จ คุณลุงตกปลาก็จะออกไปที่ท่าเรือ ให้เราคุยกับคุณลุงแกหลายๆครั้ง
    เราก็จะได้ไอเท็ม Megalixer มาค่ะ

แล้วคุยกับคุณลุงแกอีกที เลือกตัวเลือกที่บอกว่าเราจะกลับแล้ว ก็เป็นอันเสร็จสิ้นค่ะ

อันนี้ถ้าใครรู้แล้วก็ขอโทษด้วยค่ะ (พอดีเราประเภทชอบเล่นนอกบทสรุปซะเยอะ ฮา)

**ปอลอ** สงสัยเรื่อง SeeD Rank ค่ะ ทำไมจู่ๆมันลดเฉยเลย - -*
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    สวัสดีครับ ^-^ มีอะไรแบ่งปันกันได้ครับ รู้แล้วยังไม่รู้ไม่มีปัญหาเลย ยินดีต้อนรับครับ
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    Seed Rank ลดเพราะเราทำเงื่อนไขของ rank ไม่ถูกครับ อาจจะมีจำนวนครั้งที่สู้น้อยเกินไป (เดินวนไปวนมารอเงินเดือนนั่นหรือไม่ก็เล่นการ์ดเพลินแหละ) เรียก GF บ่อยๆนี่ก็มีผลมั้ง......
  4. topfinal

topfinal Member

EXP:
    254
    4
    18
    การเรียก GF บ่อยๆ ทำให้ Seed Rank ลดลง 100%ครับ เวลาสู้ควรใช้การโจมตีธรรมดาจะดีที่สุด โดยจังชั่นให้พลังโจมตีสูงๆ หรือให้ตัวที่มีค่า Spr สูงๆ ติดเวทย์ Death ก็ดีนะครับตีศัตรูที่ถึกๆอย่างพวกเบฮีมอธ ทีเดียวตายเลย (อ๊ะ..เริ่มออกทะเล..แหะๆ)

ถ้าจำไม่ผิดให้ทำข้อสอบ Seed ใหม่อีกหลายๆ รอบ แม้เราจะทำครบแล้ว ก็ให้เอาข้อสอบมาทำใหม่อีก Seed Rank ก็จะเพิ่ม(อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ ลองทำดูนะครับ)
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ข้อสอบที่เคยทำผ่านไปแล้ว จะไม่ได้ SeeD เพิ่มครับ หลังจากทำข้อสอบหมดแล้ว วิธีปั่น SeeD ที่ใช้บ่อยที่สุดคือ ตีศัตรูด้วยการโจมตีปกตินี่แหละ
  6. topfinal

topfinal Member

EXP:
    254
    4
    18
    ขอบคุณครับพี่อัล ที่ช่วยแก้ไขให้...แหะๆ ตามนั้นหล่ะครับ...ขออภัยที่ข้อมูลผิดพลาด :p

Share This Page