[H.B.D.] ประธานอากิแห่ง CCC , เจ้าหญิงหิมะ และท่านมาโฮระ

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Azemag, 4 ตุลาคม 2011.

1. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    ถูกใจที่ได้รับ:
    262
    คะแนน Trophy:
    163
    ประธานอากิแห่ง CCC

ยูคิฮิเมะ เจ้าแม่ฟุตบอลแห่งบอร์ด

ท่านมาโฮระ

มีความสุขทุกท่าน คิดสิ่งใดสมปรารถนา สุขภาพพลานามัยแข็งแรงไม่เจ็บไม่ป่วย
    การงานก้าวหน้า ความรักมั่นคง ฯลฯ (ขี้เกียจคิดละ...)

โดยเฉพาะไอ้ทั่นประธานอากิ เลิกเกรียนได้แล้วนะเฟ้ย
    Aki ถูกใจสิ่งนี้
  2. joi100

joi100 นักเดินทางแห่งมิดการ์ด

EXP:
    478
    23
    38
    อูอาาา ขอให้ทุกท่านมีความสุข สุขภาพร่างกายแข็งแรงนะครับ

โดยเฉพาะศาสดาคีฟพ้นเบญจเพส ซักทีก็ทำตัวให้ดีขึ้นบ้างล่ะอย่ามัวแต่เกรียนแตกอยู่นะเฟ้ยฮาาา
  3. sensaisensai

sensaisensai Editor

EXP:
    376
    18
    18
    สุขสันต์วันเกิดแด่ทุกท่านที่มีวันคล้ายวันเกิดในวันนี้ครับ

ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขกันแบบพอเพียงตามอัตภาพครับ ^_^
  4. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    โอ้ว เกิดวันเดียวกันสามคนเลยหรือครับนี่ มีแต่คนคุ้นหน้าคุ้นตาทั้งนั้น

ขอให้ทั้งสามท่านมีความสุขมาก ๆ ทำอะไรก็สร้างสรรค์ พัฒนาสังคมนะครับ
  5. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    สุขสันต์วันเกิดฮะ >_<
  6. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    สุขสันต์วันเกิดทุกๆท่านนะครับ ขอมอบภาพดอกไม้สวยๆเป็นการสักการะ

Venus's looking glass
    ดอกไม้สีม่วงเหมาะกับชายสี...ไม่ใช่ละ!

จริงๆคือมีตำนานเล่าว่าเทพธิดาวีนัสได้สูญเสียกระจกวิเศษไปบานหนึ่ง
    ซึ่งกระจกนี้เป็นกระจกที่หากส่องดู จะเห็นแต่เพียงความสวยงามเท่านั้น
    วันหนึ่งมีชายเลี้ยงแกะเก็บได้ และมองเข้าไปในกระจก
    เขาเป็นภาพตัวเองมีทุกสิ่งทุกอย่างที่หัวใจปรารถนา เขามองเห็นภาพแห่งความรุ่งโรจน์
    สุดท้ายเขาก็ตัดสินใจไม่คืนกระจกบานนั้น และยึดมันเป็นสมบัติของตัวเอง

เมื่อเทพธิดาวีนัสทราบเรื่อง เทพธิดาได้ส่งคิวปิดมาหาชายผู้นั้น
    สุดท้ายคิวปิดได้แผลงศรเข้าใส่ แต่โชคร้ายที่ยิงพลาดไปถูกกระจก
    ทำให้มันแตกเพล้งออกเป็นเสี่ยงๆ ร่วงหล่นลงไปทั่วผืนหญ้า

สุดท้ายเศษกระจกก็ค่อยๆเบ่งบาน กลายออกมาเป็น Venus's looking glass อย่างทุกวันนี้

Venus's looking glass เป็นดอกไม้ประจำตัวคนเกิดวันที่ 4 ตุลาคม
    มีภาษาดอกไม้ว่า Flattery นั่นเอง

สุดท้ายก็ขอสุขสันต์วันเกิดอีกที อย่าหักโหมเกินไปนะครับ!
    โลกนี้มีเรื่องหนักมากมาย ขอให้ทุกคนลัลล้ากับมันได้...อย่างมีความสุข ^-^
  7. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    สุขสันต์วันเกิดทั้งสามท่านเลยนะคะ

ขอให้มีความสุขมากๆ ชีวิตเปี่ยมด้วยหวังและโอกาสค่ะ
  8. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    ขอบคุณครับทุกคนสำหรับคำอวยพร ปีนี้ก็แก่ขึ้นอีกปี พ้นวัยเบญเพสนรกไปแล้ว ก็หวังว่าจะเกิดแต่เรื่องดีดีตามมา

สุขสันต์วันเกิดท่านอื่น ๆ ที่เกิดในวันที่ 4 ตุลาคมด้วยนะคร้าบ แม้จะต่างปีกัน แต่ก็ขอให้มีความสุขมาก ๆ สุขภาพร่างกายแข็งแรง การเรียน การงาน การเงิน ผ่านไปด้วยดี และประสบความสำเร็จในชีวิตครับ

ถ้าจะให้เลิกเกรียน ก็คงต้องเลิกคบกับพวกนายล่ะว่ะ

กรุณาดูข้อบน... คงจะทำตัวให้ดีกว่านี้ไม่ได้ เพราะมีแต่เพื่อนดีดีอ่ะ :eek:

ขอบคุณครับผม ขอให้มีความสุข สุขภาพร่างกายแข็งแรงเช่นกันครับ :)

ขอบคุณครับแฟฟ... มีความสุขเช่นกัน การเรียนผ่านไปด้วยดี แล้วเดี๋ยวจะลากอาเซแม็กไปถ่ายรูปรับปริญญาด้วยนะครับ (เอาครุยที่ตัดไปแล้วไปถ่ายด้วย ฮาาา)

ขอบคุณครับซาล :)

ขอบคุณครับ ขอให้มีความสุขมาก ๆ เช่นกันครับผม

ปล. ผมเคยใช้ชื่อดอกไม้นี้ในกระทู้ CCC อยู่ช่วงหนึ่ง สมัยทำโปรไฟล์ ดอกไม้กับวันเกิดของสมาชิกแต่ละคนด้วยครับ ก็เลยพอทราบที่มาบ้างแล้ว แต่ก็ขอบคุณมากคร้าบ

ขอบคุณจ้าน้องฝุ่น ขอให้มีความสุขมาก ๆ เช่นกันจ้า การเรียนก็ผ่านไปด้วยดี ประสบความสำเร็จเน่ออออ

ขอบคุณทุกคนมากครับ :)

ปีนี้ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร้าบ
  9. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    ไม่รับฝาก!!!

อะล้อเล่น~~~~HBD แบบเลทๆอีกรอบในบอร์ดนะครับ ฮ่าๆๆๆ

Share This Page