FFX ใครรู้บ้างครับว่า Overdriver ของ Rikku ท่านี้ใช้ยังไง

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BossToTo, 16 ตุลาคม 2011.

1. BossToTo

BossToTo New Member

EXP:
    4
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คือท่าที่ใช้ไปแล้ว จะทำให้โจมตีไม่มี Miss ต้องใช้อะไรผสมครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ผมฆ่า Panance ไม่ได้ แต่ผมเคยเอาชนะ ด้วยพลังของ Yojimbo แต่ไม่ปลื้มครับ
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    เท่าที่เล่นและหาข้อมูลมา... ทำให้ไม่ miss นี่รู้สึกจะไม่มีนะครับ
    แต่ถ้าโจมตีด้วยพลังโจมตีสูงสุด (9,999 หรือ 99,999) ก็พอมีบ้าง

จากกระทู้นี้ (เก่ามาก) http://www.all-final.com/threads/929/#post-22828

19. Quartet of 9 สมาชิก 1 คน โจมตีด้วยค่าความเสียหาย 9999 ตลอด
    20. Trio of 9999 สมาชิกทุกคนในปาร์ตี้ โจมตีด้วยด้วยค่าความเสียหาย 9999 ตลอด

ดูสูตรผสมจากลิงค์ของ gamefaqs ในกรทู้ต้นทางได้เลยครับ

ว่าแต่...ไปสดตีฟีแนนซ์แล้วยังตี miss เนี่ย....
    สเตตัสเท่าไรครับ ? ไม่ใช่ all stat 255 เหรอครับ ? สงสัยมาก

ดูวิธีฆ่าฟีแนนซ์ได้ในกระทู้ All FAQs ของภาคสิบได้ทีนี่ครับ
    http://www.all-final.com/threads/150/#post-1791
  3. BossToTo

BossToTo New Member

EXP:
    4
    0
    1
    ไม่ใช่ตี Miss หรอกครับ แต่ว่า ตี แขน มัน " Miss " นะครับ สเตตัสยังไม่ 255 หรอกหมดหรอกครับ เหลือแต่ Agi , Evo และก็ Luck ครับ

อย่างอื่น 255 หมดแล้ว
  4. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    นั่นละครับ สาเหตุ

โดยทั่วไปเวลาเล่นเกมคนเรามักจะรู้สึกว่าสเตตัส Luck มันเป็นแค่ตัวแถม ไม่ต้องสนใจก็ได้
    แต่ความจริงแล้วสำหรับการปราบพีแนนซ์ Luck มันเป็นสิ่ง "จำเป็น" ครับ

การจะโจมตีพีแนนซ์ให้โดนทุกดอก ต้องอาศัย Hit 255 กับ Luck 190+ ครับ
    ถ้าจะให้ดีก็ Luck 255 ไปเลย จะมีประโยชน์มาก

ส่วน Agi 255 ก็มีประโยชน์เหมือนกันเพราะทำให้ได้เทิร์นตอนต้นเร็วขึ้น (จะได้เทิร์นก่อนหลายเทิร์น) ทำให้มีเวลาเตรียมตัวเยอะครับ
    แต่หลังจากช่วงแรกไปแล้ว Agi 255 กับ Agi 170+ นั้นมีผลเท่ากันครับ

ส่วน Evade ถ้าขี้เกียจก็เอาแค่ 30 ก็พอครับ เพราะ Evade 30 + Luck 255 ก็หลบทุกท่าในเกม (ที่หลบได้) แล้วครับ
  5. Luiziii

Luiziii New Member

EXP:
    19
    0
    1
    เก็บข้อมูล ฮะ

Share This Page