[Meeting] เล่น Boardgame ครั้งที่สอง

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย madsmn, 22 ตุลาคม 2011.

?

ถ้ามาได้ สะดวกเสาร์ไหนครับ

1. เสาร์ 5

2 vote(s)
    100.0%
  2. เสาร์ 12

0 vote(s)
    0.0%
  3. เสาร์ 19

0 vote(s)
    0.0%
  4. เสาร์ 26

0 vote(s)
    0.0%
  1. madsmn

madsmn Anglophiles man

EXP:
    403
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    38
    เนื่องจากรอบที่แล้วคนนัดลืม T-T บวกด้วยปัญหาน้ำท่วมเลยเลื่อนนัดออกมาก่อน คิดว่าตอนนี้คงจะสะดวกมากขึ้นแล้ว เลยอยากนัดอีกรอบนึง ว่าใครสนใจจะมาแจมมั้ยครับ แล้วระหว่าง วันเสาร์ - อาทิตย์นี้ หรือว่า เสาร์บ่ายๆ อาทิตย์หน้า จะสะดวกวันไหนกว่ากัน

ใครสนใจมาทิ่งชื่อ + บวกออกความเห็นได้นะครับ ^___^"

อันนี้กระทู้รอบที่แล้วครับ

http://www.all-final.com/threads/109/
    sensaisensai ถูกใจสิ่งนี้
  2. Taki

Taki Well-Known Member

EXP:
    980
    5
    88
    เสาร์ไหนก็ได้ที่ไม่ใช่เสาร์ที่ 26 จ๊ะ ^^"
  3. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    เสาร์ไหนก็ได้ครับ >_</
  4. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    เข้ามาโหวต เสาร์ที่ 5 กับ เสาร์ที่ 19 (เพราะอีกสองเสาร์อยู่ในวีคทำงาน ถึงจะมานั่งเล่นได้ แต่ก็ยังไม่ชัวร์)

สถานที่ที่ไปนั่งเล่น ก็คงมี 2-3 จุด คือลานหน้าร้านเกมส์ตรง Digital Gateway แถวนั้นก็นั่งได้สบายได้ แอร์เย็นดีด้วย

อีกที่ก็ Mcdonalds สาขาอัมรินทร์พลาซ่า(ตรงเยื้องกับ CTW ,ข้างๆศาลพระพรหม,ลงBTS ชิดลมใกล้สุด) MC สาขานี้กว้างมาก และมักจะมีนัดมีทบอร์ดเกมส์กันมาเล่นเป็นประจำอยู่แล้ว อีกอย่างเป็น MC ด้วย เรื่องของกิน+ห้องน้ำเลยไม่มีปัญหา อยากนั่งแช่ก็ทำได้ตามสบายงิ

จริงๆเคยเห็นเพื่อนบอกว่าตึกสยามกิตติ์เองก็มีที่นั่งแช่ได้เยอะ(ตึกสีขาว อยู่หลังสยาม เดินเลยดิจิตอลเกทเวย์ไปหน่อย) แต่เนื่องจากบาสไม่เคยเดินเซอเวย์อาคารนั้นจริงๆจังๆ เลยไม่คอนเฟิร์มงิ

รายชื่อสมาชิกที่จะร่วมด้วย ก็คงมีหน้าเดิมๆเสียเป็นส่วนมาก(แต่ก็ยังต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกคนที่อยากมาเล่นนะคะ ด้วยความยินดีเลยค่ะ)
    -บาส
    -พี่แม้ด
    -เจ๊เคย์
    -พี่ผึ้ง Taki
    -พี่เฮ้าส์
    -ซาลกี้
    -พี่เซนไซ(ถ้าชวนได้)
    -พี่ม็อก one winged Moggles(ถ้าไม่ติดงาน)

ราวๆนี้ จริงๆอาจจะเพิ่มแก๊งค์กินเที่ยวเล่น อย่าง พี่ชินยะ พี่อัล น้องแบม ไปด้วยก็ได้ ซึ่งก็ต้องดูความสะดวกหลายๆอย่างด้วย

บอร์ดเกมส์ที่บาสมี (เนื่องจากบาสไม่ค่อยได้ไปหาซื้อ(เพราะเอาเงินไปถลุง WS หมด)เลยมีแค่นี้)
    - สามก๊กกลยุทธ์ บอร์ดการ์ดเกมส์ของคนไทย รูปแบบการเล่นคล้าย Bang แต่เป็นภาษาไทย และมีกฏที่อธิบายละเอียดกว่า
    - ยิงเป็ด เกมส์น่ารักๆ ที่เราต้องฆ่าเป็ดของเพื่อนๆให้หมด ถึงจะเป็นภาษาอังกฤษแต่เข้าใจง่ายมากค่ะ

นอกจากนี้ ถ้าใครเล่นการ์ดญี่ปุ่นพวก TCG บาสยังมีการ์ด Weiss Schwart และ Victory Spark ติดตัวไปด้วยนะคะ สามารถเล่นด้วยกันได้งิ
    sensaisensai ถูกใจสิ่งนี้
  5. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    พอดีเล่นแค่ vanguard กับ MTG แฮะ />_<
  6. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    เสาร์ไหนก็ได้จ้ะ
    เอาเกมขุดทองกับกิ้งก่าไปละกัน
  7. Taki

EXP:
    980
    5
    88
    เดี๋ยวทางพี่จะบอกให้เฮาท์เลือกเกมมาให้นะ อิอิ รายนั้นเยอะพอตัว
  8. madsmn

EXP:
    403
    4
    38
    เอาเป็นว่าตอนนี้ยืนพื้นไว้ที่ 5 พฤศจิกายนก่อนนะครับ ถ้าไม่มีเหตุให้เมืองกรุงจมน้ำละก็
  9. sensaisensai

sensaisensai Editor

EXP:
    376
    18
    18
    มีที่ไหนที่นั่งเล่นแล้วไม่ต้องมีเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยเดินมาส่องเป็นระยะๆ บ้างไหม :rolleyes:
    โดนเพ่งเล็งแบบนั้นแล้วทำให้อรรถรสในการเล่น+จินตนาการกระเจิงไปพอสมควร

อันนี้พูดเล่นนะ จริงๆ ที่ไหนก็ได้
    วันเวลาและสถานที่ ตามเสียงส่วนใหญ่เลยครับ
    basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  10. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ขอรอดูสถานการณ์ก่อนละกัน =w=
  11. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    หลังเสาร์ 5 ไป น่าจะโอเคหมด ถ้ากรุงเทพไม่จมอะนะ
  12. sensaisensai

EXP:
    376
    18
    18
    ได้ยินจากบาสมาว่า เคย์กะผึ้งก็เจอน้ำท่วมเหมือนกัน

ฤาต้องเลื่อนวันออกไปก่อน แม้ดคุงว่าไงครับ ?

-----------------------------

ไม่มีสัญญาณตอบรับจากแม้ด หรือว่าลอยไปกับน้ำแล้ว :eek:
  13. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    วันนี้คุยกะพี่ผึ้งตอนเช้า พี่ผึ้งบอกว่าตัวพี่ผึ้งเองว่างและสะดวกนะ เหมือนจะปลอดภัยแล้ว แต่พี่เคย์ยังติดต่อไม่ได้ พี่เซนไซล่ะ???

ถ้าซาลกี้เข้าบอร์ด ตัวซาลกี้ว่างไหม? คนอื่นอ่ะ?

พี่แม้ด โทรมาหาหนูหน่อยจิ ว่าจะเล่นไหม ยังไงดี?

085-199-0024 เบอร์หนูเน้อ
  14. Taki

EXP:
    980
    5
    88
    พี่คะ หนูยังปลอดภัยอยู่คะ บางนาน้ำแห้งสนิทเลย ><
  15. sensaisensai

EXP:
    376
    18
    18
    สรุปว่าเลื่อนวันนัดหมายออกไปก่อนใช้ไหมครับ :cool:

ทราบข่าวว่าปลอดภัยก็ดีใจด้วยจ้า
  16. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    ผมก็ว่างน่ะฮะ แต่ถ้าจะนัดวันไหนก็ต้องบอกกันล่วงหน้าก่อนไม่งั้นผมจะเข้าไปไม่ทันน่ะครับ
  17. madsmn

EXP:
    403
    4
    38
    ทำงานไปๆมาๆ ลืมสนิทไปเลย บอร์ดก็ไม่ได้เข้า (นัดเองแท้ๆ =_='') บาสเด้งเข้าเฟสบุคมาตอนเช้าก็ไม่ทันเพราะเข้ากรุงมาแล้ว

เอาเป็นว่าตอนนี้เลื่อนออกไปยาวๆก่อนแล้วกันนะครับ รอให้น้องน้ำไปเที่ยงทะเลก่อน ไว้ยังไงจะแจ้งให้ทราบกันอีกที

ขอโทษมากๆครับ T-T'''
  18. basseafood

EXP:
    698
    34
    98
  19. sensaisensai

EXP:
    376
    18
    18
    รับทราบครับ
    ...อย่าลืมมาเพิ่มเติมข้อมูลด้วยเน้อ
  20. chakri

chakri Member

EXP:
    470
    0
    16
    น่าสนใจ ไว้จะมาติดตามข่าว
  21. madsmn

EXP:
    403
    4
    38
    ขอดันขึ้นไปอีกรอบ ลองนัดอีกรอบนึง

ระหว่างช่วงวันหยุดรัฐธรรมนูญนี้ หรือว่าเสาร์บ่ายๆวันที่ 17 หรือวันที่ 24 สนใจกันมั้ยครับ ถ้าสนใจก็บอกกันเด้อ
  22. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    สนใจครับ >_</
  23. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    เสาร์อาทิตย์นี้ล่ะขอผ่านนะจ๊ะ ช่วงนี้ Big Cleaning Days
  24. sensaisensai

EXP:
    376
    18
    18
    ว่างครับว่าง ขอให้นัดมาเหอะ ว่ากันตามเสียงส่วนใหญ่เลย

แต่ก็อยากให้มาพร้อมหน้าพร้อมตากันให้เยอะที่สุดน่ะนะ
  25. madsmn

EXP:
    403
    4
    38
    งั้นผมตั้งไว้วันที่ 24 เวลาช่วงบ่ายๆนะครับ ^_^

Share This Page