อยากได้ Rom FF VIII [ISO] ที่เอาไว้เล่นใน ePSXe อ่ะครับ (EN)

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย onming, 25 ตุลาคม 2011.

1. onming

onming New Member

EXP:
    5
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คือผม หาในเวปแทบตาย ก็หาเจอแต่ PSP, PC = =" แบบเป็น ISO ที่หาเจอ ก็ดัน ปุ่ม สลับกันอีก ( เป็นในตัวเกมส์ ) = =" .....................

สรุปคือ "จนปัญญา" ToT .......... อยากขอความกรุณา พี่ๆ เพื่อนๆ ที่มีไฟล์ FF8 แบบ ISO ที่เล่นใน Emu ePSXe ได้ ช่วยอัพโหลด ให้หน่อยครับ ^^

ขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ ...
  2. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    เอ ถ้าเป็น emu ถึงปุ่มจะสลับก็น่าจะปรับปุ่มใหม่เองได้นะครับ
  3. onming

EXP:
    5
    0
    1
    ปรับแล้วครับ แต่มันเป็ฯที่ "ตัวเกมส์" เลย ความจริงไม่ได้ลำบากอะไรมาก แต่ลำบากตอน "ท่าไม้ตาย Zell" ToT ........ กดได้แต่ <-- --> = =" ..........
  4. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ปกติไฟนอลทุกภาค เวอร์ชันภาษาญี่ปุ่นกับภาษาอังกฤษ ปุ่มมันก็สลับกันอยู่แล้วนะครับ
    แต่ผมคิดว่ามันน่าจะปรับใน config ของตัวเกมได้นะครับ
  5. onming

EXP:
    5
    0
    1
    = =" จริงง่าาาาาา เด๋วลองไปดู ดันลบไปแหล่ว ToT ...... เฮ้อออออ
  6. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    อ้อ ถ้ากรณีนั้น เกม eng กับ jap ส่วนใหญ่มักจะสลับปุ่ม X กับ O กันน่่ะครับ (jap - O ตกลง X ยกเลิก) (eng - X ตกลง O ยกเลิก)
  7. saucerer

saucerer New Member

EXP:
    4
    0
    1
    ผมของ Final 7 ด้วยได้ไหม ครับ อยากเล่น ด้วยๆ

น่ะครับๆๆๆๆ
  8. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ผมมี ROM ของ FF VIII ครบทั้งสี่แผ่น เล่นจบชัวร์ กับ Emu ที่ใช้เล่นอยู่ครับ
    ( เวอร์ชั่น PC ก็มีครบ )

แต่ปัญหาคือตอนนี้ น้ำท่วม ไม่ได้ย้ายแลปทอปที่ใช้งานออกมาด้วย
    ส่วนแหล่งดาวน์โหลด...จำไม่ได้แล้วสิ

ถ้ายังรอได้ รอจนน้ำลดแล้วผมจะกลับไป upload เข้าเว็บฝากไฟล์แล้วแจ้งให้ทราบทางระบบ PM ทีหลังครับ
    ว่าแต่ จขกท. ยังต้องการอยู่รึเปล่าเนี่ย หุหุหุหุ
  9. onming

EXP:
    5
    0
    1
    ToT ผมก็กำลังหาโหลดดดดดดดด จนท้อใจ เคยโหลดไว้เมื่อ 2 - 3 ปีก่อน เล่นไปจนจบ ( ไม่มีปัญหาอะไรเลย ) ลบไปแล้ว ตอนนี้ หาไม่ได้เลย ทั้ง Bit และ Direct ToT ...........

ถ้าไง ตอนนี้ ขอให้ปลอดภัยจากน้ำท่วมทุกๆท่านเลยนะครับ แถวบ้านผมก็ท่วม ไงๆก็คงต้องช่วยตัวเองกันไปก่อน ^^ เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนน้อ

ปล. ขอบคุณครับ สำหรับไฟล์ที่จะอัพให้ ^^ ...
  10. Luiziii

Luiziii New Member

EXP:
    19
    0
    1
    ภาค 8 ตอนผมเอามาเล่นอีกที ก็เล่นแบบ pc นะคับ ถ้าเอาแบบ pc อะผมมีอยู่ สนใจบอกนะคับ

^^
  11. onming

EXP:
    5
    0
    1
    PC ผมมีแล้วครับ แต่ติดที่ เล่นได้ไม่หลากหลาย แถม เซฟ ตอนเล่นการ์ดก็ลำบาก ^^ เลยอยากได้ ISO PSX ทีเดียวเลย
  12. nattanon000

nattanon000 New Member

EXP:
    1
    0
    1
    iso เว็บนี้มีเยอะครับ ฟรีด้วย ลิ้งเดียวจบ romhustler.net
  13. Yoshida

Yoshida New Member

EXP:
    17
    1
    3
    สามารถปรับได้ครับปรับไม่ได้ก็บังคับให้ปรับได้ครับ
    ผมเองก็คนนึงที่ชินกับการกดแบบ ญี่ปุ่น O = Yes X = No
    ปรับที่เกม

ปรับที่ Emulator ใช้บ่อยกับ Harvest moon Eng

Share This Page