SAKANA @ Aree Garden

กระทู้จากหมวด 'All Food' โดย Nlghtmal2e, 30 ตุลาคม 2011.

1. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    18
    เมื่อกี้นี้ ได้มีโอกาสไปอารีย์ การ์เดน ซึ่งอยู่ใกล้บ้านมากๆมา
    ก็เลยแวะทานอะไรสักหน่อย เหลือบไปเห็นร้านอาหารญี่ปุ่นจึงรีบเดินเข้าไปลอง

ชื่อร้าน SAKANA
    สถานที่ตั้ง AREE GARDEN อยู่ตรงข้าม กระทรวงการคลัง

บรรยากาศภายในอารีย์การ์เดน

ถ้าไม่ชอบนั่งทานในร้านสามารถมาทานที่โตะภายในสวนข้างนอกได้ด้วย

อัตราค่าบริการจอดรถ

มาดูเมนูกัน

ครับ มีโอโทโร่ให้สั่งด้วย ในราคา คำละ 400 บาท เท่านั้นเอง
    และปลาอื่นๆที่หากินทั่วไปค่อนข้างยาก เช่น ฮามาจิ หอยเม่น และ เอ็นกาวะ

มาดูบรรยากาศภายในร้านกัน
    ตรงนี้คือ ซูชิบาร์

เคาท์เตอร์ริมหน้าต่าง

จานที่สองที่สั่งมา หอยปีกนก อิกะ แซลมอน และ เอ็นกาวะ (เอ็นกาวะ อร่อยมากกกกกกกกกก)

สองจานหมดเกลี้ยงเลยจ้า

ซุปที่นี่ถึงจะดูใสๆ แต่ก็รสชาติดี กลิ่นหอมมาก (ไม่ใช่ซุปมิโสะนะจ๊ะ)

โดยรวมแล้ว ทั้งบรรยากาศ ราคา รวมไปถึง รสชาติ ค่อนข้างแนะนำให้ไปลองกันนะครับ ถ้ามีเวลาว่าง
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    บุฟเฟต์ หรือว่า จ่ายรายจาน ครับ ???
  3. Nlghtmal2e

Nlghtmal2e Miqo'te

EXP:
    196
    1
    18
    รายจานครับ ไม่มีบุฟเฟต์ ครับ เชฟ มาตั้งร้านเอง เคยเป้นเชฟเก่าจากร้าน Miyatake ครับ

ลองดูรูปเมนูที่อัปมาให้ละกันครับ ของปกติๆจะอยู่ที่จานละ 50 ส่วนอื่นๆก็ 100+ ครับ

ข้าวปั้น
    โอโทโร่ 400
    มากุโร่ 300
    เอ็นกาวะ 110
    ฮามาจิ 120
    หอยเม่น 120 (ของสด 280)

ซาซิมิ
    โอโทโร่ 2000

แบบเป็นเซ็ตก็มี ส่วนใหญ่ก็ 1000+ ต่อเซ็ตครับ

วันก่อนผมไปทานมาคนเดียวเสียไปเกือบ 2000 บาทน่ะครับ
  4. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ผมมันพวกกระเพาะวัวกระเพาะควาย ไม่กินบุฟไม่คุ้ม -3-

ขอผ่านครับ ( ยกเว้นเงินเดือนสักสามแสนก่อน )

Share This Page