ลืมอะไรกันหรือเปล่า FF Type 0 ออกแล้วนะขอร๊าบ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Deus, 30 ตุลาคม 2011.

1. Deus

Deus Till Endless Time

EXP:
    210
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    18
    ข้าน้อยยังลังเลว่าจะเข้าสู่แสงสว่าง นิยมความมืดต่อไป ( TwT ก็สว่างมันหายากอะ)

แต่ระหว่างนี้ก็รอสูบไฟล์ 2.2Gb ไปพลางๆ

ว่าแต่ที่เงียบๆ นี่รอเล่นภาค US กันทีเดียวหรือเปล่าขอร๊าบ หรือหนีน้ำท่วมกันหมดหนอ
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ไม่มี PSP ครับ รอเล่นเครื่องคนอื่น (ฮา)

ว่าแต่มันแก้ไขเรื่องมุมกล้องแล้วรึยังน่ะ ลองเล่นเดโมมึนหัวชะมัดเลย
  3. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    ติดเกมเทพ Dark Souls อยู่ครับ.....
  4. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ซื้อ psp ก่อนค่อยว่ากัน />_<" (ต้องเก็บตังอีก 3 เดือนได้มั้ง)
  5. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    3.28gb มั่งเหอะ 2 แผ่นแน่ะ
    เล่นไปได้หน่อยนึงแล้วอ่านไม่รู้เรื่องเลยหยุด
  6. Deus

EXP:
    210
    2
    18
    ตัวที่ในFlashลงลิงค์ไว้ให้ 2.2 G เองงับ แต่ไม่รู้ว่าต้องเอาไปแตกก่อนมั้ยเพราะยังโหลดไม่เสรจ + +
  7. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    ที่ขาย download ใน psn ก็ 2.3GB ครับ ราคา 2000 นิดๆ ส่วนผมสอยแผ่นแท้ไปแล้ว 2200
  8. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    จบแผ่น 1 แล้ว............เหมือนไกล ที่ไหนได้ แค่ครึ่งชั่วโมง ฮ่าๆๆ

ปั๊มเวลทุกคนแอบน่าเบื่อนะ ระบบให้เป็นรอง FF7 : CC อยู่หน่อย
  9. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    อ่านรีวิวเห็นหลายคนบอกเล่นแล้วสนุก แต่ผมเฉยๆกับเกมสู้เป็นฉากๆแบบนี้มาก มาตั้งแต่ CCFFVII 3rdBD แล้วเหมือนอิ่มตัว
  10. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    โชคดีที่ผมเล่นแล้วยังสนุกบ้าง ลองมานั่งนึกๆ ดูว่ามันสนุกเพราะอะไรก็ได้ความว่า

1. เกมไม่ง่ายจนเกินไปแบบ FF/KH ภาคปกติ การวิ่งสู้ฟัดเข้าไปบู๊โดยไม่ใช้สมอง ไม่สามารถทำได้ในเกมนี้ ต้องเล่นไปคิดไปด้วยในระดับนึง

2. เล่นแบบคนปกติ ไม่ปั๊มเลเวล ลุยหน้าลุย จะรู้สึกว่าเกมมันยาก เวลาสู้บอส เราก็ตายเอาตายเอา ทำให้ต้องประเคนสมองมาคิด จนค้นพบว่าตัวละครตัวไหนที่เหมาะแก่การต่อสู้กับบอสตัวใดมากที่สุด เวทใด ท่าใดที่ใช้ได้ผลกับบอสตัวนั้นๆ เป็นพิเศษ... พอค้นพบแล้วก็จะรู้สึกยูเรก้า ประหนึ่งตอนที่ร็อคแมนจับได้ว่าอิเล็คแมนมันแพ้โรลลิ่งคัตเตอร์....

ทว่าความรู้สึกแบบนี้จะหายไปทันทีถ้าคนเล่นปั้นตัวละครให้เลเวลสูงๆ ไว้ก่อน หรือกรณีที่คนเล่นเป็นพวกเมพจุติ สามารถใช้ร็อคบัสเตอร์กราดศัตรูตายทั้งเกมได้ตั้งแต่เล่นรอบแรก ก็จะไม่สามารถสัมผัสความรู้สึกนั้นได้

3. เนื้อเรื่องหลัก หลายๆ เหตุการณ์เอาตัวไหนเข้ามาคุย ก็จะได้เห็นบทพูดเฉพาะตัว ท่าทางการแสดงออกของตัวละครนั้นๆ .....เล่นแล้วก็นึกไปถึง FF7-9 ที่บทสนทนามันเปลี่ยนไปตามสมาชิกในกลุ่ม มันทำให้รู้สึกว่าไอ้ตัวละครที่เราเลือกใช้เป็นประจำ เป็นตัวเอกของเกมจริงๆ เลยนะเนี่ย

4. มีโลกกว้างให้ท่อง มีเวิลด์แมพ เควสต์ทุกเมือง อีเวนต์ทุกเมือง ดันเจียนมากมาย ศัตรูหลายชั้นวรรณะ ความลับเยอะแยะ.....

ไปๆ มาๆ รู้สึกว่าส่วนที่สนุก จะเป็นส่วนที่เอาไอเดียของช่วงยุค 7-9 มาใช้นะเนี่ย....
    powder ถูกใจสิ่งนี้
  11. powder

powder Member

EXP:
    260
    9
    18
    เล่นอยู่ค่ะ สนุกดี เสียแต่ตรงโพลิก้อนที่พะงาบๆไม่ค่อยตามบท....เพลงชอบตัดฉากไว แล้วก็โมเดลอาคารที่มักจะกอปปี้เพส

ส่วนข้อดีก็เยอะแยะนะคะ? แถมเล่นยากหน่อยๆเพราะต้องใช้หัวคิดและต้องหมั่นปั่นเวลเสมอ(ฮา)

ลองเล่นดูก็ไม่เสียหลายหรอกค่ะ
  12. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    คุณ บอน พูดซะผมเสี้ยนขึ้นมาทันทีเลยนะเนี่ย เด๋วรอเอา PSP คืนมาจากเจ้านายก่อน เอาไปขัดดอก เพราะตังซื้อแผ่น PS3 หมดเลยไม่มีตังกินข้าว ToT
    ซื้อเดือนละแผ่นนี่ไม่ไหว จริงๆ
  13. Deus

EXP:
    210
    2
    18
    - - เล่นจิ้มๆ พอเป็นพิธี เอาระบบ เด๊วภาคอังกฤษมาค่อยไปลุยจริงจัง เพราะเค้าอ่านไม่ออก อะแง

Share This Page