เล่น FFX บนคอม ผมมีปัญหาซะแล้ว ใครเป็นแบบผมบ้าง

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย BossToTo, 15 ตุลาคม 2011.

1. BossToTo

BossToTo New Member

EXP:
    4
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    นานแล้ว ผมคิดถึงเกมภาคนี้ แต่ผมหา PS2 ไม่ได้ เลยมาเล่นในคอมนี้แหละ

เจอปัญหาเลยครับ ใครมีวิธีแก้ก็บอกหน่อยนะครับ

ตัวละครยืนตรงกลางของการต่อสู้ หันหลังตอนต่อสู้กับ ลูกแก้ว ในป่ามาคาลาเนีย ตอนต่อสู้กับยูน่าเลสก้า

ไม่ใช่แค่นั้นนะ เจต กับ ยูน่าเลสก้า ยังหันหลังให้เราอีกด้วย

เนื่องจากมีปัญหาแบบนี้ มันทำให้เชื่อมโยงเกิดปัญหาอื่น ละครวิ่งวนปาร์ตี้ แล้วค่อยไปโจมตีบอส

มุมมองของกล้องตอนใช้ Overdrive ไม่เห็นตัวบอส เห็นแต่ตัวละครกับตัวเลขขึ้นมา

ใครมีวิธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ใช้ PCSX เวอร์ชันไหนครับ ? แล้วก็ปรับต่งมายังไงด้วย ต้องขอข้อมูลครับเพื่อที่จะได้แก้ได้ถูกจุด

ส่วนตัวผมเคยเล่ย PCSX 0.9.6 กับคอมระดับต่ำๆ ได้ FPS ไม่เกิน 20 ภาพแตกๆ พื้นหลังเพี้ยน หน้าตัวละครหาย

เลยขออนุมานเอาว่า ทรัพยากรของเครื่องไม่เพียงพอที่จะประมวลผลภาพและการทำงานของโปรแกรมเลยทำให้เกิดอาการเช่นที่ จขกท. ว่ามาได้ครับ

ทั้งนี้หากไมใช่ ก็ต้องปรับ setting ในส่วนของ VGA ให้เหมาะสมดูเอาทีละตัวครับ
  3. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    อาการตัวละครวิ่งวนปาร์ตี้แล้วค่อยไปฟันบอสนี่รู้สึกเหมือนเคยเจอครับ
    รู้สึกว่าอาการแบบนี้ยิ่ง PCSX2 เวอร์ชันเก่าจะยิ่งเป็นหนัก ผมคิดว่าถ้าอัพเดทเป็นเวอร์ชันล่าสุดจะหายครับ

ลองไปโหลดเวอร์ชันล่าสุดที่ pcsx2.net ดูนะครับ
  4. Luiziii

Luiziii New Member

EXP:
    19
    0
    1
    ผมใช้ 0.9.6 ก็ใช้ได้ปกติคับ ลองปรับที่ GS อะคับ

แต่ก็เหนว่า ถ้าใช้ เวอชั่นใหม่ ๆ หน่อยปัญหานี่ก็จะหาย แต่ 0.9.6 ใช้ได้ไม่มีปัญหานะคับ ^^
  5. kindergartenre

kindergartenre New Member

EXP:
    9
    0
    1
    เราเป็นนะ ไม่ค่อยเดือดร้อนมากเพราะมันฮาดี แต่แอบเซงที่เวลาตียูนาเลสก้าไม่ค่อยหนุก เพราะชีหันหลังให้ตลอด อยากเห็นหน้าหลอนๆร่างสุดท้าย T^T
    ใช้ pcsx 0.99 อ่ะ

ปล. ค่า GS ปรับแบบไหนปัญหานี้ถึงหายหรอคับ?

Share This Page