Dissidia 012 Duodecim Final Fantasy USA สุมหัวคุยกัน

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Hayato, 25 มีนาคม 2011.

1. Hayato

Hayato New Member

EXP:
    2
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0

Dissidia 012 Duodecim Final Fantasy USA
    มาสุมหัว แชร์ประสบการณ์ ชอบตัวไหน ติดตรงไหนมาบอกกันครับ จะได้เล่นกันสนุกๆ :hlr: ​

มีอะไรบอกกันในนี้นะครับ รบกวนอย่าแปะลิ้งค์อันอื่นมานะครับ อยากให้เพื่อนๆแชร์ข้อมูลกันจากประสบการณ์ตรง​

แนะนำตัวกันครับ
    1.ชื่อ​
    2.ชอบใช้ตัวอะไรพร้อมเหตุผล​
    3.เทคนิคการเล่นต่างๆ (บอกมาเยอะๆเลยครับ :E)​

เริ่มจากผมก่อน (อยู่แล้วแหละ จะใครที่ไหน)​

1. ชื่อ บอม​
    2. เซฟิรอธ เพราะมันคอมโบสะใจดี ฟันทีนึงดังยิบๆๆๆๆๆๆๆ ชอบ อร๊างงง~~(เสียงดังเหมือนแส้ดี :hei:)
    3.เทคนิคของผมตั้งเวลาของเครื่อง psp ของเราให้ตรงกับ Special day พอเราเล่นผ่านวันนั้นไป ก็กลับไปตั้งวันที่เครื่อง psp ใหม่ เราจะได้คูณทั้ง EXP เงิน AP และ PP เยอะครับ ทำแบบนี้ทุกวัน แปบๆก็เลเวลเต็มครับ สบายๆ​

ปล.ตอนนี้เจอเครื่องประดับชื่อ Training Ring เอฟเฟคคือ BRV=0, Physical, Damage-100%, Magic Damage-100% ​
    ผมยังมองหาประโยชน์ของมันไม่เจอเลยว่าต้องใช้ยังไง :hngong:​
  2. vivifinal

vivifinal New Member

EXP:
    35
    0
    0
    ทำไมฝ่ายมันงงๆหว่า - -
    1.ชื่อ เนม จะเรียกอะไรก็ได้ขอรับ -w-;;
    2.ชอบใช้ตัวอะไรพร้อมเหตุผล shantotto ไม่น่าเบื่อดีครับ ท่าใช้สนุก คอมโบมันส์ ท่า ex โกงใช้ได้ o[]o
    3.เทคนิคการเล่นต่างๆ (บอกมาเยอะๆเลยครับ :E) ไม่มี..... เก็บไปเรื่อยๆ วันโบนัสก็เล่นไม่เคยตรง 555 ตอนนี้มีตัว lv 100 แค่ไม่ีกี่ตัวเอง T..T
  3. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    1.Kolonel ส่วนมากที่นี่เขาจะเรียก แบม กันค่ะ
    2.ทีน่า ชอบเพราะว่าเหมือนเป็นพี่สาวน่ารักคนหนึ่ง (ฮา) แล้วเธอก็เก่งด้วยค่ะ
    3. เราจะเล่นสาย EXบู๊ ค่ะ ดูไม่เหมาะกับทีน่าที่เป็นนักเวทย์ก็จริงอยู่ แต่ว่าร่าง EX โหมดของทีน่าจะโจมตีแรงขึ้น+มิลติมากขึ้น
    ทีนี้ก็บู๊ได้สบายเลย ยังไม่มีใครค่อยใช้กันเท่าไหร่ ลองเอาไปปรับดูก็ได้นะคะ

...คือความจริงในบอร์ดนี้มีกระทู้พูดคุยเกี่ยวกับ Dissidia 012 Duodecim Final Fantasy อยู่แล้วในชื่อ
    "มาทายกันเล่นมาๆ [DFF012]" ซึ่งก็เป็นกระทู้ประสบการณืตรง เล่นกันแชร์กันสดๆในนั้น แต่คุณเจ้าของกระทู้ไม่ให้
    ลงลิงค์อะไร ก็เลยไม่อยากเสียมารยาทน่ะค่ะ ถ้าสนใจยังไงก็บอกมาได้อีกทีนะคะ :hbow:
  4. Hayato

Hayato New Member

EXP:
    2
    0
    0
    โอ๊ะ :hwinyarn: มีคนโพสแล้วววว :hmai: นึกว่ากระทู้ผมจะร้างเป็นป่าช้าซะอีก :hping:
  5. artast

artast A.K.Thathap

EXP:
    227
    0
    16
    เข้ามาบอกว่ายังไม่ได้เล่นเลย...

มีกระทู้แบบนี้ก็ดีนะ บอร์ดจะได้ไม่เงียบเป็นป่าช้า...ขอบคุณมากๆครับผม!
  6. yokety

yokety New Member

EXP:
    1
    0
    0
    ทำไมคนตอบน้อยจัง เหมือนคนไม่ค่อยจะเล่นภาค US กันเลยนะเนี่ย

1.ชื่อ หยกงับ yokety
    2.ชอบใช้ พี่เครียด <Cloud> เพราะพี่แกท่าแรงดี combo ง่ายด้วย สั้นๆได้ใจความ พอ EX พี่แกก็โหดขึ้นไปอีกด้วยการตีไม่สน block ไม่หลบมีตาย ฮุฮุ
    3.เทคนิคการเล่นไม่ค่อยมีครับ วันๆลุยอย่างเดียวไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น อยาก เก็บ 100% เร็วๆ ^^
  7. maxixe

maxixe New Member

EXP:
    11
    0
    1
    1. ชื่อนัทครับ
    2. ชอบ Zidane ครับ ชอบมาตั้งแต่ภาคหลักแล้วอะ55 พริ้วดี
    3. อดทนครับ
  8. Deus

Deus Till Endless Time

EXP:
    210
    2
    18
    1.แทน ครา๊บ
    2. ยูน่าอะคราบ เพราะเจ๊แกออกแนวโกงดี เน้นรักษาระยะ อิอิ
    3. อาศัยเฟรนการ์ดชาวบ้านเก็บของ= =

ปล. อัพโกสดาต้ามาแชร์กันด้วยเลยดีกว่ามั้ย คราบ
  9. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    1. ชื่ออิมครับ เด็กไหม่รายงานตัว
    2. ไม่มีอ่ะจ้าเพิ่งจะได้ psp มา
    3. ใครก้อได้ สอนหนูเล่นที เอาแบบละเอียดยิบ
    กากบาท = กระโดด
    สีเหลี่ยม = โจมตี
    วงกลม = ขโมยอะไรซักอย่างงงไปหมดแล้ว อธิบายทีเท้ออ
  10. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    วงกลมก็โจมตีครับ แต่โจมตีค่าเบรฟ (ตัวเลขใหญ่ๆที่อยู่ติดกะหลอด HP นั่นแหละ) ชิงเบรฟคู่ต่อมาเป็นของเรา ส่วนปุ่มสี่เหลี่ยมจะใช้ค่าเบรฟที่เรามีโจมตีใส่ HP อยู่ต่อสู้จ้ะ
  11. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    เอาไหม่ เล่นเป็นแล้วครับ
    1 ชื่ออิมจ้า
    2 ตัวที่ชอบยังไม่มี มีแต่ตัวที่เกลียด ไอ้ บักคุจา ท่ามันกวนติงโครตๆ
    3 ยังไม่มี
  12. mosasolix

mosasolix New Member

EXP:
    10
    0
    1
    มอสคับ
    ไลนิ่งเพราะสวยดีอะ กะ คาว คอมโบโหดดี
  13. mosasolix

mosasolix New Member

EXP:
    10
    0
    1
    ลืม 3 -*-
    ไม่มี
  14. T04521181

T04521181 New Member

EXP:
    1
    0
    1
    1.ตัวที่ชอบ บาสต์ เพราะ ไม่ต้องทำไรมาก ก็ชนะแล้ว (กดแต่ สี่เหลี่ยม)
    2.ตัวที่เกลียดมาก คือ คลาวด์ ออฟ ดากเนสกับ เคฟคา เพราะมันใช้แต่ท่าเดิม พอลุกมาก็โดนซ้ำต่อ
  15. Roto

Roto New Member

EXP:
    3
    1
    3
    1. ชื่อ โต้ ครับ
    2. ชอบเล่น Terra ต่อมาก็ Warrior of light (ไปๆ มาๆ ชอบมากกว่าทีน่าอีก)
    3. เทคนิคการเล่นก็ เล่น โหมด Labyrinth Mode เล่นมานไปเรื่อยๆ เลเวลมานก็มาเองเรื่อยๆ เช่นกัน

อยากให้เอา รัมซ่า กะ เดริต้า ลงไปด้วยจัง อิอิ
  16. TakeThat

TakeThat New Member

EXP:
    1
    0
    1
    1. ชื่อ ย้ง ค๊าบบบ
    2. ตอนแรกชอบไลท์นิ่งมากก เพราะโหดดี แต่เล่นไปเล่นมา ยูนะ รุ่งสุด ชอบเสียงเวลาโจมตีอ่ะคับ เท่ดี เช่น " Xion !! Lightning Strike !! "
    3. เวลาเล่นยูนะจะชอบโจมตีท่าที่ทำให้ไล่ตามคู่ต่อสู้ได้ เพราะเวลา chase แล้วจะโจมตีแรงดี ไล่ตามไปเรื่อยๆ พอเบรฟสูงก็ตบซะ

ป.ล. เวลาไล่ตามแล้วคู่ต่อสู้หลบเก่งๆจะเซงมากเรย ถ้าคู่ต่อสู้เก่งนัก แม่ยืนนิ่งๆแล้วกดสี่เหลี่ยมกระจาย ลองเข้ามาใกล้ๆชั้นสิ่ เละแน่ 555
  17. iicezx

iicezx New Member

EXP:
    2
    0
    1
    1.ชื่อ ไอซ์คับ ไม่ค่อยเล่น FF เล่นแต่ dissidia

2.ตัวหลัก Garland ตัวรอง Exdeath นอกนั้นเล่นไม่เป็น (แต่ชอบ Exdeath มากกว่านะ)

3.ทริคก้อ ใส่ประดับแดง ( ที่มันใส่ซ้ำได้ไม่จำกัดอ่ะ ) Wall rush Brv + 40% เยอะๆ
    Garland มีท่า Round edge คอมโบ A (ฟาดด้วยขวาน) + wall rush รุนแรงมาก ทำให้คู่ต่อสู้ break ในคอมโบเดียว
    กลางอากาศให้ใช้ Bardiche (เอาขวานฟาดหัว) ฟาดคู่ต่อสู้ให้ลงไปกินหญ้าหลายๆครั้ง แล้วหาจังหวะปิดด้วย Flare

Exdeath รอบล๊อคการโจมตี แล้วสวนกลับด้วย Sword dance (ดันอนาลอกเข้าหาศัตรู กด O) + wall rush ก้อ break ได้ในคอมโบเดียวเช่นกัน
    กลางอากาศ บล๊อคแล้วสวนกลับด้วย Vacuum wave (ดันอนาลอกลงล่าง กด O) แล้ว Chase
    ปล. ผมเล่น EUR :confused:!!
  18. Wolfdy

Wolfdy New Member

EXP:
    6
    0
    1
    ขอสอบถามหน่อยครับ คือ อยากเล่นกับเพื่อนอ่ะครับ พอดีมี psp เหมือนกันแต่คนละรุ่น ของผม 3000 ของเพื่อน 2000 คนละ fw. แบบนี้ต้องทำยังไงอ่ะครับถึงจะสู้กันได้ รบกวนช่วยบอกทีครับ TOT
  19. iicezx

iicezx New Member

EXP:
    2
    0
    1
    ผมว่า คุนเล่นคนละภาคกันแล้วคับ แบบ US กะ EUR เงี้ย
    เปลี่ยภาคให้ตรงกัน ก้อได้แล้วคับ

Share This Page