FINAL 7

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย maxpire, 21 ธันวาคม 2011.

1. maxpire

maxpire New Member

EXP:
    6
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ผมอยากทราบว่าใครที่เล่นFINAL7

ตอนที่เราเข้าเมืองของเรด13(ตัวหมาอ่ะ)

ตอนที่ดูดาวเราจะผ่านตรงนี้ยังไงคับ

ใครทราบบอกผมทีนะคับ ขอบคุณ

โหลดตัวเกมส์จากเว็บมา
  2. Grandcoss

Grandcoss New Member

EXP:
    18
    5
    3
    ผมไม่แน่ใจว่าเล่นไปติดถึงส่วนไหนของหมู่บ้านนะครับ
    คือหลังจากเข้ามาในหมู่บ้าน ก็ให้ตาม บูเก้นฮาเก้น ไปหอดูดาวด้านบน หลังจากจบเหตุการณ์ ลองไปนอน หรือ ตามหาเพื่อนอีก 2 คน แล้วขึ้นไปหอดูดาวอีก (ไม่แน่ใจว่าสลับกันหรือป่าวลองทำตามแนวๆนี้ดูครับเพราะถ้าผมไม่ได้เล่นเองแล้วมันบอกยาก) แล้วจะมีเหตุการณ์เพื่อนเราตั้งกองไฟคุยกันด้านล่าง แล้วให้คุยกันให้หมดทุกคน จากนั้น เรดXIII จะเข้ากลุ่ม แล้วให้ขึ้นไปที่ประตูเหล็กแถวๆ ชั้นขายของ บูเก้นฮาเก้นจะรออยู่ครับ จากนั้นก็ตามเนื้อเรื่องไปเลย..

ผิดพลาดขออภัยครับ เนื่องจากไม่ได้เล่นนาน + ไม่ใช้บทสรุปเล่นครับ แหะๆ
  3. maxpire

EXP:
    6
    0
    1
    พอดีเล่นแล้วมันค้างอะคับ
  4. tabea

tabea Member

EXP:
    200
    0
    16
    เป็นที่ไฟล์ หรือโปรแกรมมั้งครับ เคยเล่นมาก็ไม่ค้างนะ PC
  5. maxpire

EXP:
    6
    0
    1
    แล้วมันแก้ยังไงอะคับ
  6. Grandcoss

Grandcoss New Member

EXP:
    18
    5
    3
    บน PC นี่ เล่นบน Emu หรือเป็นตัวเกมส์ PC เลยอะครับ

ถ้าเล่นผ่าน Emu แนะนำ ให้ลองเปลี่ยน ตัวไฟล์เกมส์ หรือ Emu เวอร์ชั่นเดียวกัน ตัวใหม่มาลองครับ

ถ้ามั่นใจว่าไม่มีปัญหาทั้งคู่ ก็ลอง ปรับค่า กราฟิก ให้เล็กลงดู หรือ ปรับแบบล้ำไปเลยแล้วลองเล่นดูว่าผ่านหรือไม่ (อันนี้เคยลองใน FF8แล้วได้ผลบ้างไม่ได้ผลบ้างปรับไปเรื่อยๆ - -) ถ้าไม่ได้ก็ต้องรอผู้รู้ท่านอื่นมาตอบครับ

ส่วน ถ้าเป็นตัวเกมส์แบบ PC อันนี้ไม่เคยลองครับ เลยไม่สามารถตอบให้ได้

Share This Page