มาเขียนถึงตัวเองในอีก 1 ปีข้างหน้ากันดีกว่า (ปีที่ 2)

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย maxlancer, 31 ธันวาคม 2011.

1. maxlancer

maxlancer ประธานรุ่น2ตุรกีเชียงใหม่

EXP:
    1,183
    ถูกใจที่ได้รับ:
    1
    คะแนน Trophy:
    88
    จากกระทู้ปีที่แล้ว

http://www.all-final.com/threads/6893/

ผมยังคงเชื่อว่า ตัวตนของเรา ในแต่ละปี มันจะแตกต่างกันไป ตามสิ่งที่ได้ประสบพบเจอครับ มีกระทู้แบบนี้จะทำให้เรากลับมาระลึกได้ ตราบเท่าที่กระทู้ไม่หายสาปสูญ

กติกาไม่ยาก เขียนอะไรก็ได้ฝากให้ตัวเองใน 1 ปี ข้างหน้า จะด่าจะชม จะฝากความหวัง จะเตือนอะไรก็ได้ (ทำสปอยไว้ด้วย) แล้วก็ไม่ต้องอ่านมันอีกจนปีถัดไป

แล้วพอสิ้นปี 55 ก็ขุดกลับมาอ่านดู

--------------------------------------------------------------------------------------------

อันนี้ ถึงผมเอง

อีกปีที่ผ่านไป เรื่องใหม่ๆ อะไรใหม่ก็เข้ามามากมาย เรื่องเก่าๆมีจางหายก็มีบ้างตามกาลเวลา ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน อย่าได้เทใจให้มันมากไป ของมันจะได้ก็ได้ เสียก็ต้องเสีย ยืดมั่นในเส้นทางของตัวเองก็พอ
    ปีนี้ต่างจากปีก่อน ทำงานทำการแล้ว ความรับผิดชอบมีมากขึ้น คนฝากความหวังไว้ก็มากมาย อย่าได้ทอดทิ้งโอกาส และการเรียนรู้
    สู้ต่อไป=w=b ปีหน้าเจอกัน
    sensaisensai ถูกใจสิ่งนี้
  2. kolonel

kolonel Demon Daughter of the Light

EXP:
    380
    36
    48
    แอบเห็นมาตั้งแต่ปีที่แล้วล่ะค่ะ ปีนี้เลยว่าจะเขียนดู... :D
    ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี

เอ้อ ถ้าเขียนถึงแก ใช่แล้ว... แก ตัวฉันนั่นแหละ

แกผ่านมาถึงนี่ได้ แปลว่าโลกไม่แตกซินะ (ฮา)

เอ๊ะ...หรือว่าแกแอบมาเปิดอ่านก่อนถึงสิ้นปีฟระ นิสัยไม่ดีเลยนะเธอว์

ฉันไม่รู้ว่าตัวเองในปี 2556 จะเปลี่ยนไปมากแค่ไหน เพราะมันคงมีเรื่องอีกเยอะ จะอยู่ม.5 แล้ว คงเรียนหนักแย่ แม่ก็คงจะบ่นขึ้นมากตามตัว เหอๆ แต่อย่าจิตตกจนทำร้ายตัวเองล่ะ แล้วก็ ถ้าเป็นไปได้ ไปสอบเทียบเข้ามหาลัยเลยซะนะ จะได้จบๆเรื่องซะที แล้วก็ลดน้ำหนักซะด้วย ถ้าทำสองอย่างนี้ได้ ก็จะลั๊นล้า! XD

ฉันคงไม่ฝากอะไรไว้มากมาย แต่คิดว่าแกคงเริ่มเขียนนิยายที่ตัวเองวางแผนไว้ซักทีนะ รู้ว่าแผนแกมันดี แต่มันจะมีประโยชน์อะไรถ้ายังไม่ได้เขียน? ...พระท่านว่า "อย่าคิดการใหญ่ แต่ไม่ได้ทำอะไรเลย" จำไว้นะ ...ตอนปี 2556 ที่แกมาตรงนี้ อย่าลืมสำทับใส่ฉันว่า "กูเขียนแล้วเว้ย! ฮ่าๆๆ" ด้วยล่ะ! (เกรียนทั้งปีทั้งชาติ?)

นี่ ฉันอยากถามแกว่ะ ตอบให้หมดด้วยนะ... (แต่ฉันว่าแกอาจขี้เกียจพิมพ์ตอบ ยังไงอย่างน้อยๆ ช่วยตอบในใจหน่อยนะ 55+)

ปีนี้ได้สอยคอมมิคกี่เล่ม?
    เขียนนิยาย Vagueash ไปได้กี่ตอน?
    ได้เล่นเกมอะไรบ้าง?
    ได้ดูหนังอะไรหรือเปล่า?
    Final Fantasy VI รีเมคลง 3DS ไหม?
    Bayonetta ออกภาคใหม่หรือเปล่า?
    เปลี่ยนตัวละครที่ชอบเป็นสรณะอีกไหม?

แล้วก็อีกหลายคำถาม ซึ่งแกคงรู้ว่าฉันจะถามอะไรบ้าง ก็แกคือฉัน และฉันคือแกนี่หว่า!
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เลิกทำตัวเฉื่อยแฉะเหมือนแกะโดนแช่เย็นซะที!!!

จบแค่นี้.....นี่คือเรื่องใหญ่ที่สุดที่อยากเห็น ไว้เจอกันปีหน้าถ้ามีคนขุดกระทู้มาให้อ่านนะตัวฉัน เพราะยังไงๆ....ฉันลืมแน่ๆ ;)
  4. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ปีที่แล้วเขียนซะยาว ปีนี้เอาสั้นๆพอ

ณ ตอนที่กลับมาอ่าน ความรักของแกจะเป็นยังไงหนอ

เอาเถอะ คนเรามันคือความไม่แน่นอน จะไปเสียใจอะไรมากมาย
    จำชีวิตโสดไม่ได้เหรอว่ามันสนุกแค่ไหน
    ดูแลพ่อแม่ต่อไป จะยังไงนั่นก็ที่ๆรักแกที่สุด You see!
    (เลิกคลั่งดาเตะ มาซามุเนะ รึยังเนี่ย)

เขียนเป็นลางไปงั้นแหละ ถ้ายังรักกันอยู่ ก็ดูแลเขาให้ดีๆ
    ปีหน้าหมั้นซะนะ - -+

ถึงตอนนี้....ตกลงแกสอบ TOEFL ยังวะ?
  5. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ถึงตอนนั้นฉันจะยังได้ทำงานใหม่รึยังนะ ?
    ก็ไม่ได้เกลียดงาน call center หรอก แถมได้ทำกับ true เป็น outsource ของการบินไทยก็ไม่เลว
    แต่ใจอยากทำงานวิจัยมากกว่าง่ะ แถมเรื่องเขียนเว็บก็อยากทำ งานเขียนก็อยากทำ

โอ๊ย อยากทำไปหมด

เอาเป็นว่าถึงตอนนั้นจะทำอะไรก็ไม่ว่ากันก็แล้วกัน แต่อย่าเตะฝุ่นซ้ำอีกทีก็แล้วกัน ลำบากเพื่อนพ้องน้องพี่
    อ้อ ขอให้ไม่ต้องติดเกาะน้ำท่วมหนักด้วยนะ อ๊ะ! หรือว่าโลกจะแตกก่อน ถ้าอย่างงั้นก็อย่าถึกเป็นแมลงสาบ ตายๆไปเลยก็ดีเพื่อนร่วมทางเยอะ

เรื่องอื่นๆก็ทำไปตามที่อยากทำนั่นแหละ ทำให้สุดทางอย่ามาเสียใจเอาทีหลัง
    แล้วก็หัดคุมอารมณ์ซะมั่ง เดี๋ยวก็ห้าว เดี๋ยวก็สด แก่แล้วสังขารก็โรยราเดี๋ยวจะตายโ-งก่อนเวลาอันควรนะ
  6. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    16
    38
    ปีนี้สนุกมาก เที่ยวกับเพื่อน ห้าวัน กินเหล้าสามวันสามคืน เพิ่งจะเคยตื่นมาแล้วจำอะไรไม่ได้ครั้งแรก ช่วงเวลาหกชั่วโมงหายไปเฉยๆ กิจวัตรวันปีใหม่วนเวียนอยู่ที่เล่นเกมส์ กินเหล้า อ่านการ์ตูน

นอนดึกแต่ตื่นเช้ากันทุกวันเพราะมีคนนอนกรน

เดือนที่ผ่านมาเกิดดราม่ากลางกลุ่มเพื่อน ขอดูว่าปีหน้า จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมรึเปล่า
    ถึงรู้ว่านิสัยของเพื่อนเป็นแบบนั้น เป็นคนที่ไม่ควรคบหาเพราะอาจโดนเหยียบใช้เป็นฐานรองปีน แต่เวลาสี่ปีในรั้วมหาลัยที่มีร่วมกัน ทำให้ทำใจเลิกคุย เลิกยุ่งไม่ได้จริงๆ

ปีนี้เป็นพนักงานกินเงินเดือน ปีหน้าจะมีโปรเจ็ค freelance อะไรเป็นของตัวเองบ้างมั้ยนะ
    โปรเจ็คเกมส์จะเสร็จหรือจะล่มรึเปล่า นิยายจะแต่งจบสักเรื่องมั้ย
  7. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    3
    38
    อยากจะบอกกับตัวเองในปีนี้ว่า เมิงรีบเรียนให้จบได้แล้วเฟ้ยยยย เพื่อนๆ รุ่น 50 เขาจบกันไปหมดแล้วว้อยย มีตรูอยู่ 1 หน่อล่้ะ ที่ยังไม่จบกับเข้าสักที
    และเลิกขี้ขลาดสักทีเพราะแบบนี้ถึงได้ไม่ก้าวหน้าไปไหนสักที และสุดท้าย แคร์ความรู้ของคนรอบข้างกันบ้างนะ ไม่ใช่มีแต่อยู่แต่ในโลกส่วนตัวเท่านั้น ปีหน้าหวังว่าจะได้เห็นนายเติบโตขึ้นบ้างนะ อายุ 24 แล้วนะ

Share This Page