ถามเกี่ยวกับภาค13ครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย ratt, 1 มกราคม 2012.

1. ratt

ratt New Member

EXP:
    3
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ทำงัยถึงจะได้โรลเลเวลระดับ5น่ะครับ...ผมเพิ่มได้เเค่ระดับที่4เอง...รบกวนชี้เเนะด้วยนะครับผท ขอบพระคุณครับ
  2. sensaisensai

sensaisensai Editor

EXP:
    376
    18
    18
    โรลและคริสตาเรียมเลเวลจะตันอยู่ที่ระดับ 4 และ 9 ไปจนกว่าเราจะสู้กับบอสสุดท้ายของเกมโน่นแหละครับ

สู้บอสใหญ่ของเกมจบแล้ว จะมีข้อความบอกว่าคริสตาเรียมได้ขยับไปถึงระดับ 10 แล้ว
    หลังจากนั้นก็เซฟเกมไว้ แล้วโหลดเซฟสุดท้ายขึ้นมาเล่นต่อ
    ก็จะสามารถอัพทั้งโรลเลเวลและคริสตาเรียมให้เป็นระดับ 5 และ 10 ได้ครับ
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    เสริมข้างบน
    ก่อนจบเกม เก็บ CP อัพโรลรอไว้ให้เต็มแม็กซ์เลยก็ได้ครับ ใน last ดันมันมีจุดเก็บอยู่ จุดสุดท้ายก่อนเข้าห้องบอสที่ขึ้นลิฟท์เวียนไปเวียนมา จะมีมอนที่ให้ CP ตัวละเป็นหมื่นๆอยู่ เวียนเก็บอยู่แถวนั้นแหละ เพราะถ้าจบไปรอบนึงจะกลับมาไม่ได้แล้ว ต้องไปตีเต่าเอาอย่างเดียว

แต่ยังไงๆ ไอ้ที่เก็บมานี่น่ะ จะหายไปในพริบตาแลกกับการมาสเตอร์ LV.10 ได้แค่โรลเดียวครับ วงสุดท้าย CP มันโหดมาก....
  4. ratt

EXP:
    3
    0
    1
    ผมเห็นในยูทูป มีคนที่เล่นเเล้วพลังHPมากกว่า2หมื่นอีก...ต้องทำงัยอ่ะครับ...หรือต้องลงออลฟาน์ก่อนเเล้วกลับมาเล่นอีก...รบกวนด้วยนะครับอยากเก็บเลเวลมากๆ
    ขอบคุณครับ
  5. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    สำหรับสโนว์รอโรลวงสุดท้ายโลดครับ......ส่วนคนอื่นๆอาจจะต้องมีใส่เครื่องประดับเพิ่ม HP นิดหน่อย ถ้าอยากถึงสองหมื่นจริงๆ แต่ผมว่าไม่จำเป็นนะ....
  6. ratt

EXP:
    3
    0
    1
    ขอบคุณมากๆเลยตรับผม

Share This Page