ตอนจบของ FF9 วีวี่ไปไหน จริงหรือ วีวี่ตาย T_T

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย YunaFFX, 14 มกราคม 2012.

1. YunaFFX

YunaFFX Member

EXP:
    78
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    8
    มีคนบอกว่า วีวี่ตาย ตุ๊กตามนต์ดำจะตายไปเหมือนหมดเวลาของมัน ยังไงอะ จริงหรอ ร้องไห้แล้วนะ

แล้ว วีวี่บอกว่าปู่ของ วีวี่ คือ ญาติของควีน่า จริงหรือ ถ้าแบบพ่อครัวแบบนั้นอ่านะ....

สุดท้าย นครบัสเมเซียมีทรายคลุมไว้ทำไมหรอ เอาออกทำไมละ สวยดีออก ไว้กัน อันตราย

2. TermFox

TermFox Knight of the Star

EXP:
    22
    1
    3
    ตอนจบ วีวี่ตายจริงครับ เนื่องจากมีการจำกัดอายุการใช้ชีวิตของเขา (ได้ข้อมูลแล้ว.. จะร้องไห้หนักขึ้นหรือเปล่าครับ?? T-T)

ส่วนวีวี่บอกว่าปู่ของ วีวี่ คือ ญาติของควีน่า?? คำตอบนั้นผมไม่รู้
    รู้แต่ว่า Quan คือปู่บุญธรรมของวีวี่ครับ
    YunaFFX ถูกใจสิ่งนี้
  3. YunaFFX

EXP:
    78
    4
    8
    โถ่........ วีวี่ ล้ม แผละ ของ ป๋ม แงๆๆ
  4. TermFox

EXP:
    22
    1
    3
    อยากให้วีวี่ฟื้นคืนชีพ แนะนำกด New Game ครับ วีวี่ก็ฟื้นคืนชีพและใช้ชีวิตต่อโดยการควบคุมจากผู้เล่นครับ (จะโดนเตะไหมหว่า?) :)
  5. YunaFFX

EXP:
    78
    4
    8
    เด๋วปั๋ด เรียก บาฮามุทไปถล่มบ้านซะลเยนิ
  6. TermFox

EXP:
    22
    1
    3
    เง้อ!!~ ถ้าถล่มแล้ว ผู้อัญเชิญอย่าลืมจ่ายตังค์ค่าซ่อมบ้านด้วยนะครับ :D

Share This Page