การ์ดใน FFIX ใช้เพิ่มพลังอาวุธได้มั้ยครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย gamerpc9, 30 มกราคม 2012.

1. gamerpc9

gamerpc9 New Member

EXP:
    13
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คือผมสงสัยมานานแล้วครับ และตอนนี้ก็กำลังเล่น FFIX อยู่ เลยอยากรู้อ่ะครับว่า การ์ด ในไฟนอลภาคนี้มันเอาไปทำอย่างอื่นได้มั้ยนอกจากเอาไว้แข่งการ์ด และ มีประโยชน์อย่างอื่นต่อเนื้อเรื่องหรือเปล่าครับ ในที่นี้รวมทั้งการ์ดที่หาได้ง่ายและยากนะครับ ขอบคุณครับ
  2. TermFox

TermFox Knight of the Star

EXP:
    22
    1
    3
    ประโยชน์ของการ์ดเท่าที่จำได้
    ตอนอยู่ใน Treno แผ่น 3 ช่วงแรกๆ มีการแข่งการ์ด 3 ครั้ง (2 รอบแรก ถ้าแพ้จะซ่อมและสู้ใหม่อีกรอบจนกว่าชนะ)
    และหากถึงรอบที่ 3 จะสู้กับ Eirin โดยการ์ดของเขาจะมีแต่ Oglop ล้วนๆ หากชนะจะได้​
    Rebirth Ring (และการ์ด Oglop ส่วนหนึ่ง) สามารถเรียน Auto-Life, Life และ Revive ได้
    แต่ถ้าแพ้ เนื้อเรื่องจะไปต่อโดยไม่ได้อะไรติดกลับมา.. (แถมเสียการ์ดฟรีด้วย)

และประโยชน์ต่อไ
    การ์ด Namingway ทีได้จาก Desert Palace แผ่น 3 ช่วงกลางๆเท่านั้น สามารถเอาไปเปลี่ยนชื่อได้ โดยไปคุยกับผู้ชายในเมือง Daguerreo (เมือง Daguerreo ใช้ยานเหาะและจอดเดินเข้าไปได้อย่างเดียว)

รู้แค่นี้ล่ะครับผม ประโยชน์ที่เหลือก็ได้รับความบันเทิงจากการเล่น Card
  3. gamerpc9

EXP:
    13
    0
    1
    ขอบคุณมากๆครับ
  4. TermFox

TermFox Knight of the Star

EXP:
    22
    1
    3
    อืม.. ขอโทษนะครับ ที่บอกไม่ละเอียด..
    การ์ด Namingway ใช้เปลี่ยนชื่อตัวละครได้อย่างเดียวนะครับ
  5. gamerpc9

EXP:
    13
    0
    1
    ขอบคุณครับ
  6. eddy

eddy New Member

EXP:
    7
    0
    1
    มาเก็บครับ
  7. Yoshida

Yoshida New Member

EXP:
    17
    1
    3
    บทบาทการ์ดของภาค 8 โดดเด่นกว่า 9 เยอะครับ 9 นี่บอกตามตรงว่ามีเหมือนจะไม่มีเลยดีกว่า

Share This Page