ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมเกือบ 10ปี ยังมีคนเก่าๆเหลืออยู่บ้างไหมเนี่ย?

กระทู้จากหมวด 'ETC' โดย Thou, 1 กุมภาพันธ์ 2012.

1. Thou

Thou New Member

EXP:
    9
    ถูกใจที่ได้รับ:
    2
    คะแนน Trophy:
    3
    แวะมาทักทายครับ เท่าที่จำได้ก็ พี่เจ ปู่โซ พี่ทิง Kuna
    พอดีกลับเพิ่งโหลด FF3 มาเล่นใน Iphone เลยแวะมาหาข้อมูลครับ อิอิ
  2. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    บางคนก็แทบไม่ได้แอคทีพในเว็บบอร์ดเท่าไหร่แล้ว แต่ก็ยังมีแวะๆเข้ามาดูกันบ้างน่ะฮะ

หลัีงๆมานี่ไม่ค่อยมีกระทู้อะไรเพิ่มขึ้นมาเท่าไหร่ก็เลยเงียบเหงาไปน่าดูเลยทีเดียว
  3. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับ ^ ^

จัด welcome home กันดีไหม ??
  4. A.K.Thathap

A.K.Thathap Active Member

EXP:
    128
    36
    28
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ ^-^
  5. Jammaster

Jammaster New Member

EXP:
    26
    1
    3
    สำรวจหาผู้รอดชีวิตสินะ 5555
  6. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    ผมเก่า แต่ไม่มีคนรู้จักครับ
  7. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    ผมน้องใหม่ สวัสดีครับ
    yoshiki, lionheart และ basseafood ถูกใจสิ่งนี้
  8. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    */ปวดเหงื่อ
    หายหน้าไปนานเหมือนกันเพิ่งจะแอบกลับมา ฮ่า
  9. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    เราค้นพบแล้วว่า ท่านเวปมาสเตอร์ของเรา มีความกล้า(ค่า Brave) สูงมากพอที่จะเล่นมุกนี้ ฮาาาา
  10. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    เป็นธรรมเนียมของเว็บเราว่า นานทีปีหลายหนจะมาโพสต์เป็นเด็กใหม่กันเป็นระยะๆ >_<
  11. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ยินดีต้อนรับกลับครับ ถ้าดูจากช่วงเวลา ตอนที่คุณ Thou เข้ามาครั้งก่อน ตอนนั้นผมยังเป็นสมาชิกใหม่อยู่เลยครับ
    (สารภาพตามตรงว่าไม่คุ้นสมาชิกชื่อนี้เลย สงสัยตอนนั้นผมยังละอ่อนอยู่)

ความจริงแล้วสมาชิกเก่า(แก่) แต่ละคนก็แวะเข้ามาดูบอร์ดอยู่ตลอดแหละครับ
    แต่คนทำงานแล้วมักไม่ค่อยได้เล่นเกมมาก เลยไม่ค่อยรู้จะคุยอะไร เลยอ่านอย่างเดียวซะเยอะ
    ยิ่งตอนหลังอิทธิพลจาก social network ทำให้คนเข้าเว็บบอร์ดน้อยลงด้วยครับ (เป็นกันทั่วโลก)
  12. Thou

EXP:
    9
    2
    3
    สมัยโน้น เว็บยังเป็นสีเหลือง มีม๊อคนั่งจุมปุ๊ก ก่อนเข้าเว็บอยู่เลยครับ 555
    ponkung และ aibax ถูกใจสิ่งนี้
  13. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    จริงๆ ก็ยังเล่นอยู่แหละครับ แต่จะเล่นแต่ภาคเก่าๆ ผมลง emu ไว้บนย psp รถติดทีก็เปิด FF 4 5 6 ออกมาเล่น ภาคใหม่ๆ ไม่ได้แตะเลยครับ เจอ 13 เข้าไปคิดว่าคงไม่ได้เล่นภาคใหม่ๆ มันแล้วล่ะ

ที่คิดถึงและอยากเล่นมากๆ คือ ภาค 11 แต่ต้องอดใจไว้ครับ เพราะถ้าเริ่มเล่น งานการไม่ต้องทำแน่ๆ
  14. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    เกือบสิบปีก่อนผมยังไม่มาเลยครับ ส่วนช่วงนี้นานๆมาที แต่ไม่รู้จะพิมพ์อะไร

ผู้น้อยคารวะ!
  15. tabea

tabea Member

EXP:
    200
    0
    16
    ผมก็สมัครไว้นานละนะ เน้นแวะมาอ่าน ไม่ค่อยได้รู้จักกับใครในบอร์ดเลย เหอๆๆ
  16. tabea

tabea Member

EXP:
    200
    0
    16
    อ่าว เบิ้ลซะงั้น = ="
  17. spao99

spao99 Detonator

EXP:
    810
    0
    36
    อันนี้ คุณหมอ Zigheart ป่าวครับ ' '?
    ไม่ค่อยได้แว้บมาเท่าไหร่แล้วเหมือนกัน แหะๆ

อันนี้เก่าจริงๆ
  18. Kuna

Kuna Editor

EXP:
    369
    1
    38
    จำผมได้ด้วยอ่ะ...ซึ้ง...T-T

หลังๆ ผมนานๆ เข้ามาอ่านที และก็ไม่ค่อยได้ตอบกระทู้เท่าไหร่ครับ ^^!
    Thou ถูกใจสิ่งนี้
  19. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    กระทู้นี้ได้เห็นคนเก่าๆกลับมากันเยอะเลยเชียวแฮะ >_<
  20. Thou

EXP:
    9
    2
    3
    จำได้ว่าเรียน เซนต์จอห์นด้วย 555+
  21. ffpokemon

EXP:
    1,691
    79
    113
    เข้ามาบอกว่า เจ้าหน้าเว็บสีเหลือง มีม็อคนั่งจุ้มปุ้กนั่นมีถึงตอนที่ผมเป็นสตาฟเลยนะครับ
    อารมณ์ประมาณว่ามันอยู่ตรงนั้นนานซะจนทุกคนกดเข้าเว็บได้โดยไม่ต้องมองแล้ว

ถ้าจำไม่ผิด คิดว่าเพิ่งเอาออกไปตอนบอร์ดเวอร์ชัน 4.0 นะ
  22. ake

ake Black

EXP:
    354
    5
    18
    ยังดีกว่าสมัยไฮเปอร์มาร์ทแหละครับ บอร์ดล่มรายวัน ล่มทีรอสตาฟทีเลยละ
  23. Aki

Aki Paradox Observer

EXP:
    485
    41
    48
    พอคนเก่า ๆ กลับมาก็คึกคักกันจังเลยอ่ะ

/me มองซ้ายมองขวา...
    //รุ่นม็อคสีเหลืองนั่งจุ้มปุ๊กนี่รุ่นไหนหราาาา? ผมมาไม่ทัน

ME GUSTA
  24. taleoftrue

EXP:
    900
    52
    113
    ตอนผมเข้ามาก็ช่วงม็อกเหลืองพอดีล่ะนะ >_<
  25. ffpokemon

EXP:
    1,691
    79
    113
    ด้วยความเยาว์วัยของกระผม เลยมาไม่ทันสมัยไฮเปอร์มาร์ทครับ แหะ ๆ :p

สรุปว่า "ฟอล่ม" นี่ที่จริงแล้วมันมีมาตั้งแต่สมัยไฮเปอร์มาร์ทิสินะครับ

Share This Page