คุณชอบตัวร้ายในเกม แบบไหนครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย Shion, 26 พฤษภาคม 2011.

?

คุณชอบตัวร้ายในเกม แบบไหนครับ

1. ประเภทพวกชอบลุยเดี่ยวเอง ไม่ชอบยุ่งหรือร่วมมือกับใคร

8 vote(s)
    61.5%
  2. ประเภท บัญชาการ ชอบสั่งลูกน้องออกไปลุย ไม่ชอบออกไปลุย

3 vote(s)
    23.1%
  3. ประเภท ชอบร่วมมือกับตัวร้ายคนอื่นๆ โดยมีผลประโยชน์ร่วมกัน

2 vote(s)
    15.4%
เลือกโหวตได้มากกว่า 1 ตัวเลือก
  1. Shion

Shion Gamer

EXP:
    609
    ถูกใจที่ได้รับ:
    3
    คะแนน Trophy:
    38
    เห็นเวลา เล่นเกมหรือ อ่านนิยาย fantasy มา ชอบสังเกตุประเภทของตัวร้ายเป็นประจำแต่เท่าที่เห็นส่วนใหญ่จะเป็น

ประเภทชอบสั่งลูกน้องออกไปลุยเป็นประจำ

แต่จริงๆแล้วเราชอบตัวร้าย แบบร่วมมือกับตัวร้ายคนอื่นโดยมีผลประโยชน์ร่วมกันมากกว่าแฮะ
  2. lionheart

lionheart มือเบสกากๆ

EXP:
    301
    0
    16
    ผมชอบแบบหักมุม แบบไม่คิดเลยว่า เออ มันจะเป็นตัวร้ายได้เว้ยเฮ้ย วางแผนเนียนๆ หลอกใช้คนอื่นทำงานให้ แล้วเผยโฉมตัวจริงในช่วงท้ายๆ > <
  3. mewwerebirth

mewwerebirth หลังจากที่ถูกกักขังมาตั้งนาน...

EXP:
    27
    4
    8
    ชอบตัวร้ายแบบเทพๆ ชนะยากๆ จะได้ตื่นเต้น

[action]โดนตบ และถีบอย่างไร้ความปราณี[/action]
  4. kurayami

kurayami เคย์

EXP:
    547
    4
    88
    แบบหมาป่าผู้โดดเดี่ยวสิ เท่โคตรๆ แพ้ก็แพ้อย่างมีศักดิ์ศรี :hhero:
  5. Agleam

Agleam Member

EXP:
    246
    11
    18
    ชอบประเภทหลอกใช้คนอื่นอยู่เบื้องหลัง เบื้องหน้าทำเป็นคนดี
    pentita ถูกใจสิ่งนี้
  6. aurora

aurora คาตะโอโม่ย

EXP:
    1,631
    0
    86
    ชอบแบบ TOA มีเหตุผลของตัวเอง และไม่ร้ายเลยถ้าเราพยายามเข้าใจพวกเขา
  7. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ชอบจริงๆก็คือตัวร้ายแนวจิตวิปริตหรือบ้าพลัง อย่าง บัลบาทอส(TOD)หรือ ดิเอเดล (SRWZ) มันบ้าได้ใจครับ :penhappy:
  8. artast

artast A.K.Thathap

EXP:
    227
    0
    16
    ชอบตัวร้ายที่เป็นพระเอกครับ
    อย่างคิระ หรือองค์กรสิบสามทำนองนั้น...
  9. swanton

swanton Dragon on Board

EXP:
    1,424
    69
    113
    ชอบตัวร้ายโหดๆ ฝีมือไร้เทียมทาน มีบารมี แค่เห็นก็หนาวไปถึงไขสันหลัง แต่เยือกเย็น ฉลาด และไม่ลงมือถ้าไม่จำเป็น แต่ลงมือเมื่อไรเป็นได้พินาศ
  10. soulmaster

soulmaster Endorphinlism

EXP:
    403
    11
    18
    ชอบตัวร้าย2บุคลิก ยามดีอยู่ในกลุ่มพระเอก ยามร้ายก็ลอบสังหารพระเอกและคนในกลุ่ม
  11. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    ชอบตัวร้ายแบบ ร้ายมีเหตุผล ร้ายแบบมีที่มาที่ไป ร้ายแบบลึกๆแล้วเป็นคนดี
  12. taleoftrue

taleoftrue Well-Known Member

EXP:
    900
    52
    113
    ส่วนผมชอบแบบตัวร้ายแบบคลาสสิคเข้าใจง่ายอะไรราวๆนั้นแฮะ แบบลูก้า (ใน suikoden 2) อะไรราวๆนี้
  13. basseafood

basseafood ตั้งได้แค่ 50 ตัวเอง??? น้อยจริง!!!

EXP:
    698
    34
    98
    ชอบแบบร้ายไม่มีเหตุผล อาละวาดตามใจ กิเลสหนา บลาๆค่ะ

เพราะจะได้เกลียดได้อย่างไม่มีเหตุผล
  14. ffpokemon

ffpokemon Editor

EXP:
    1,691
    79
    113
    ชอบแบบเลวไม่มีเหตุผลเหมือนกัน ประเภทตัวเองเป็นปีศาจ อยากกำจัดมนุษย์ให้สิ้นซาก
    ควบคุมลูกน้องด้วยความกลัว ส่งลูกน้องไปตายได้แบบไม่ปราณี ไม่มีการสงสาร
    ที่สำคัญอีกอย่างคือต้องเก่งเทพมาก ๆ ประมาณพวกพระเอกต้องรวมพลัง ใช้ท่าสุดยอด ถึงจะชนะได้

บอสใหญ่แบบนี้เวลาสู้จะไ้ด้ไม่ต้องมานั่งกังวลสงสารมัน เอาสมองไปใช้กับกลยุทธ์ได้เต็มที่
    เวลาจะฆ่าก็ตบ ๆ ไปไม่ต้องคิดมาก

ถ้าบอสใหญ่เลวเพราะมีเหตุผล เคยถูกทำร้าย เลวเืพื่อลูก อะไรแบบนี้ เวลาจะจัดการจะลังเลนิดหน่อย
  15. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ^
    ^
    แบบนั้นจะดราม่ากว่านะครับ สมัยนี้นิยมกันนะ ตัวร้ายมีปมเนี่ย.....ฮา~~
  16. rubiks47

rubiks47 Member

EXP:
    94
    4
    8
    เลวแบบมีเหตุ พอพูดจาภาษาหมัดเสร็จ ก็มาเป็นพวกเดียวกันไง เหมือน แฟรงกี้ กะ ลูฟี่
  17. *-Lem-*

*-Lem-* หากไร้ซึ่งความมืดย่อมปราศจากแสงสว่าง

EXP:
    92
    0
    6
    ชอบแบบนี้เหมือนกันค่ะ มันดูมีเหตุผลดี แต่ไม่ต้องเป็นคนดีก็ได้ อย่างเซฟิรอธไง(แต่เจ้านี้เหตุผลเตลิดไปตั้งแต่โดนเจเนซิสเป่าหู เอิ๊กๆ) แบบนี้ริคุก็ได้มั้ง
  18. astron

astron Well-Known Member

EXP:
    1,222
    2
    88
    ค้าวเป็นตัวร้ายครับ... น่าสนใจที่สุด

Share This Page