เกี่ยวกับ Crisis Core : Final Fantasy VII

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pop30711, 30 พฤศจิกายน 2007.

1. pop30711

pop30711 New Member

EXP:
    1,155
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    0
    คือในภาค Crisis Core นี่มันจะมีทำออกมาในภาคภาษาอังกฤษหรือเปล่าครับ

ถ้ามีแล้วมันจะออกเมื่อไหร่หรอ

ปล.อยากเล่นนน อยากเก็บมิเนอร์ว่าแล้วอ่า ~~~
  2. pinkfloyd

pinkfloyd New Member

EXP:
    374
    0
    0
    อืม อีกหนึ่งเสียงที่รอ...... (ได้เพื่อนแล้ว เย้ๆ)

พอดีคุย ๆ ถึงเรื่องนี้กับชินยะซังอยู่เหมือนกันเพราะเราเองก็อ่านภาษาญี่ปุ่นแทบไม่ได้เลย (แค่ออกเสียงยังไม่คล่อง อย่าหวังจะรู้ความหมาย)

เขาก็บอกมาว่า เกมก็เพิ่งออก อย่างต่ำ ๆ ถ้าเขาไม่ได้พัฒนาภาคภาษาอังกฤษพร้อมกันตั้งแต่ก่อนออกภาคญี่ปุ่นแล้ว ก็อีกเป็นครึ่งปีเลยล่ะ......สงสัยถึงตอนนั้นเราอาจเล่นไซเลนฮิล 0 จบแล้วก็ได้ 5555+
  3. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    อยากเล่นตัวเกมก็ต้องรอกันต่อไป แต่ถ้าอยากอ่านเนื้อเรื่องบทสนทนาทั้งหมดในเกม ต้องเข้า FFplanet เท่านั้น

CC ถึงยังไม่มีการประกาศจะทำภาคอังกฤษ แต่แสควร์คงไม่พลาดแน่ๆ ส่วนที่ว่าจะออกเมื่อไหร่นั้น ถึงตอนนี้ยังไม่ได้มีการยืนยันการพัฒนาเลย

ไว้ถ้ามีข่าวว่ากำลังทำอยู่เมื่อไหร่ จะเอามารายงานกันใน News อีกทีครับ
  4. FFglarian

FFglarian New Member

EXP:
    77
    0
    0
    อังกฤษหรือญี่ปุ่นยังไงก็ได้ค่ะพอฟังออกทั้งสองอย่าง แต่ขึ้นอยู่กับว่าเมื่อไหร่เจ๊จะได้ซื้อ PSP ละนี่ T-T
  5. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    ถ้าเกมนี้ไม่มีภาคอังกฤษก็ฟ้าผ่าSQEX แน่ครับ ยังไงก็มี
  6. dookdooy

dookdooy Member

EXP:
    353
    0
    16
    คิดว่าอีกไม่นานก็น่าจะมีข่าวของ eng ver แล้วล่ะค่ะ ^^;
  7. shinya

shinya Active Member

EXP:
    625
    1
    38
    ^
    (ชี้ไปที่รีพลายพี่อัล)

มีไม่มียังไงในเกมก็มีซีนฟ้าผ่าอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ :p
    (เด็กดีไม่เก็ทมุกนี้ไม่เป็นไรจ้ะ :E)
  8. Seirayz

Seirayz New Member

EXP:
    30
    0
    0
    ยังไงก็มีอยู่แล้วละเห็นทุกภาคทำออกมาก็มีอังกฤษแต่ยังไงก็ขอให้มันออกมาเร็วๆหน่อยนะเพราะว่าไม่รู้เรื่องมาเทเรียเลยงิ
    ^^ ยังไงก็ต้องขอบคุณพี่บอนที่ช่ายแปลเนื้อเรื่องให้นะครับ
  9. abolora

abolora New Member

EXP:
    392
    1
    0
    ขอถามเกี่ยวกับ Zack ใน Crisis Core หน่อยครับ ว่าไปได้แผลกากบาทที่แก้มยังไง แล้วทำไมถึงเปลี่ยนทรงผมด้วยอะครับ
  10. saji

saji เรียนอักษรเพื่อให้รู้ว่าโง่ภาษา

EXP:
    1,305
    0
    86
    = w = บังเอิญว่าเล่นไปแล้ว แทบไม่รู้เรื่องเลย แต่ว่าได้ยินข่าวมาเหมือนกันว่าปลายปีหน้าๆ จะทำๆ อะไรเนี่ยครับ

ภาคอังกษฤเนี่ย~
  11. art15080

art15080 New Member

EXP:
    23
    0
    0
    ผมเล่นภาคอังกิดแฮะ

Share This Page