[FF2] มีเรื่องจะถามหน่อยครับ สงสัยมานานล่ะ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย Crossbell, 14 มีนาคม 2012.

1. Crossbell

Crossbell New Member

EXP:
    1
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    คือในการต่อสู้ครั้งแรกสุดที่สู้กับอัศวินดำ*4 อ่ะ ถ้าเกิดว่าเราชนะการต่อสู้จะเกิดอะไรขึ้นอ่ะครับ (เคยเห็นคนนึงในเว็บนอกบอกว่าเกมจะรีเซ็ตอ่ะ)
  2. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    มันชนะได้ด้วยเหรอครับ.....หรือว่าใช้พวก cheat code เอา?
  3. TermFox

TermFox Knight of the Star

EXP:
    22
    1
    3
    ภาค NES จะเล่นต่อทันทีครับ
    แต่ภาค Dawn of souls (GBA) จะถูกรีเซ็ตเกมเริ่มใหม่ไป title screen..
    ส่วนรุ่นอื่นๆ ผมยังหาข้อมูลไม่ได้...

แต่การเอาชนะ Black Knight #91 ทั้ง 4 ในตอนเริ่มเกม ต้องใช้สูตรโกงหรือ Action Replay เท่านั้นครับ

ข้อมูลเสริมเล็กๆน้อยๆ : Black Knight #91 เจอได้ที่ Castle Palamecia
    ส่วน Black Knight #166 เจอได้ที่ตอนเริ่มเกมใน Soul of Rebirth

Share This Page