FF ภาคนี้ ภาคอะไร เล่นกับเครื่องเล่นที่ไหน ราคารวมๆแล้วเทาไรอ่ะครับ

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย YunaFFX, 26 เมษายน 2012.

1. YunaFFX

YunaFFX Member

EXP:
    78
    ถูกใจที่ได้รับ:
    4
    คะแนน Trophy:
    8
    http://www.youtube.com/watch?v=pvQngnzRSdQ#mce_temp_url#

ตาม Link นี้เลยครับ http://www.youtube.com/watch?v=pvQngnzRSdQ

เห็นแล้ว ประทับใจมากกก อยากเล่น ดูเปนนิยายดี

ต้องเล่นกับเครื่องเล่นไหนครับ

แล้วเครื่องเท่ารไ แผ่นเท่าไร เงินต้องแน่นใช่ม่ะครับถึงจะวื้อมาได้ แลดู หรูหรามากกก

อยากได้จนแทบจะ หาขโมยแล้วเนี้ย
  2. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    เกมออนไลน์ เล่นบนคอมครับ ช่วงที่นำเข้ามาใหม่ๆ ผมซื้อ collector's edition 2600 ถ้าเป็นเวอร์ชันธรรมดาน่าจะไม้เกิน 1200 นะครับ ไม่แน่ใจ
  3. YunaFFX

YunaFFX Member

EXP:
    78
    4
    8
    ไม่เห็นร้านเกมส์มีเล่นเลย ถ้าเราเล่น มันจะ ไปเล่นกะใครอ่ะครับ
  4. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    FF14 ไม่ใช่เกมส์ออนไลน์ทั่วไปเหมือนพวก RO , Pang Ya หรืออะไรพวกนั่นน่ะครับ
  5. jpenguin

jpenguin Admin Staff Member

EXP:
    2,537
    93
    113
    Server ทั้งหมดตั้งอยู่ที่ญี่ปุ่นครับ ถ้าจะซื้อ ต้องลองดูร้าน พวก rangameshop digital gate way หรือ gconsole shop นะครับ มีกลุ่มคนไทยเล่นกันเยอะอยู่เหมือนกันครับ
  6. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    เล่นกับคนต่างชาติครับ โซนอเมริกา ยุโรป ญี่ป่น เพียบ

ร้านเกมไม่มีเพราะไม่มีตัวแทนในไทยครับ อีกอย่างราคาค่อนข้างสูง(อ้างอิงจากไฟนอล 11) แล้วเขาก็ไม่อยากให้คนนอกโซนเล่นด้วยเท่าไหร่เพราะมาตรฐานและมารยาทไม่ถึงครับ

เวลาเล่นต้องใช้ที่อยู่ปลอมหรือบ้านฐาติที่อเมริกาสมัครแล้วใช้บัตรเครดิตจ่ายเอา ซึ่งไม่รับบัตรเครดิตไทย ต้องอาศัยรูดซื้อ Crytalize จากเวบขายบัตรเกมของอเมริกาเจ้าอื่นเอาแล้วมาเติมครับ

ปล.แล็คมาก

เวลาซื้ออย่าลืมดูดีๆด้วยว่ากล่องโซนอะไร ผมเผลอซื้อโซนยุโรปมาก็ต้องจ่ายผ่านทางยุโรป.. แพงกว่าฝั่งเมกาประมาณ 30% T-T

Share This Page