[กรีดร้อง]แจ้งข่าว weekly special ของเวปplay-asia อาทิตย์นี้คือ FFXIII-2

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย pentita, 1 พฤษภาคม 2012.

1. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    ถูกใจที่ได้รับ:
    16
    คะแนน Trophy:
    38
    เผื่อคนไม่รู้
    เวป Play-Asia เป็นเวปขายเกมส์แผ่นแท้ บทสรุป และเครื่องคอนโซลเกมส์
    ส่วน weekly special คือ โปรโมชั่นลดราคา อาทิตย์ละครั้ง จะเปลี่ยนเกมส์ที่จะลดราคาไปเรื่อยๆ ทุกอาทิตย์

และ Weekly special อาทิตย์นี้คือ FFXIII-2

จากราคาเต็มคือ 1864บาท เหลือ 774.85บาท
    ค่าส่งมาเมืองไทยแยกต่างหากคือประมาณ 120-130 บาท

FFXIII-2

ปกติเช็ค weekly special แบบ ตามใจฉัน เข้ามั่งไม่เข้ามั่ง ไม่นึกว่าจะเจอไฟนอล ~~~~
    ไปสอยมาแล้วครับบบบบบบบบบบบ T-T

ปกติผมจะรอให้เกมส์มันเก่าแล้วราคาตกก่อน สักสองสามปีค่อยซื้อ เพราะยังไงก็เล่นไม่ทัน

มาแจ้งข่าว สำหรับคนที่เล็งๆ ไว้อยู่ แต่ยังไม่ได้ซื้อครับ เพราะถ้าเอาถูกกว่านี้น่าจะไม่มีแล้ว
  2. pattorix

pattorix ปองๆสุดหล่อ

EXP:
    694
    11
    88
    โซน 2 EU ครับ

โหลด DLC ข้ามโซนไม่ได้ ต้องมีไอดีโซนยุโรป

แถมโหลดมาแล้วเข้า id หลักโซนอื่นก็เอา DLC ที่เสียตังโหลดมาใช้ไม่ได้ด้วย

PA ชอบเล่นงี๊ประจำครับ ถ้าเล่นออฟไลน์ไม่โหลดอะไรเพิ่มก็ไม่มีปัญหา
  3. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    จริงเหรอครับ เพิ่งรู้ว่า PS3 ข้ามโซน มันโหลดอะไรออนไลน์มาใช้ร่วมกันไม่ได้ เห็นแผ่นขึ้น no region protection
    ผมซื้อ ps3 พร้อมแผ่นดองไว้เพราะไม่มีเวลาเล่น ได้เล่นแค่ไม่กี่เกมส์เองเลยไม่รู้ T-T"
    ส่วนใหญ่ก็เล่นเอาแค่จบโหมดออฟไลน์ แบบออนไลน์ยังไม่เคยได้แตะเลย

แต่ละแผ่นที่ซื้อมา โซนมั่วมากเลยครับ สงสัยต้องไปเช็คดูมั่งล่ะว่าสั่งแบบไหนมา
  4. pattorix

EXP:
    694
    11
    88
    ลองเสี่ยงสมัครไอดียุโรปก็ได้ครับ แต่หาบัตรเติมยากหน่อยนะ

พอจ่ายตังเสร็จก็โหลด แล้ว logout มาเข้าไอดีหลักเรา (ถ้าเลือกประเทศไทยตั้งแต่ตอนสมัคร PSN ไอดีของเราจะเป็นโซน 3 Asia ใช้ DLC ต่างๆของโซน 3 ได้เลย)

ที่ผมเจอเกมโซน 2 ที่ใช้ DLC ข้ามโซนไม่ได้คือเกม Dungeon Siege 3 ครับ เจ็บใจมากซื้อแบบ Limited ตอน PA ลดราคามาเหมือนกัน

แต่เกมที่ใช้ DLC ข้ามได้เท่าที่ลองก็มี Marvel Capcom 3 ผมซื้อโซน 2 มาก็เอา DLC ฝั่งยุโรปมาใช้กับไอดีไทยได้

ผมไม่รู้ว่ามันมีหลักยังไงเหมือนกัน แต่เพื่อความชัวร์ผมสรุปดังนี้

แผ่นโซนใหน ต้องเข้า PSN ของโซนนั้นเสมอครับ

หลังจากนั้นไม่ว่า id หลักท่านจะโซนตรงกับแผ่นเกมแล้วใช้ dlc ข้ามกันได้หรือเปล่าเป็นเรื่องที่ต้องหาข้อมูลก่อนครับ...
  5. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    ขอบคุณครับ
    เรื่องบัตรเติมคงไม่มีปัญหาเพราะใช้บัตรเครดิต
    ปัญหาคือของในไอดีกระจายตาม region สิเนี่ย T-T
  6. pattorix

EXP:
    694
    11
    88
    โซนยุโรปไม่รับบัตรไทยเน่อ... เหมือนโซน us T___T

ตอนสั่ง Marvel Capcom จากร้าน Gaming XXsis ดันส่งโซน 2 มาให้เซ็งเป็ดมาก ลองโหลด dlc เอเชียมาก็ใช้ไม่ได้ รูดบัตรไอดียุโรปก็ไม่ได้

เลยต้องสั่งบัตรร้าน nadz มา T__________T
  7. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    บัตรไทยใช้ได้แค่ PSN ไทยมั้ง ขนาดแค่ฮ่องกงยังต้องเติมบัตร PSN เลยนี่ครับ?
  8. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    ยังไม่เคยเติมแต้มครับ

มันใช้บัตรเครดิตเติมไม่ได้เหรอ ผมว่ามันมีช่องให้กรอกนะ :confused:?
  9. pattorix

EXP:
    694
    11
    88
    มีครับแต่ใช้บัตรไทยเติมโซนยุโรป+อเมริกาไม่ได้

เคยทำแล้วมันบอกว่าไม่รับบัตรไทยครับ

บัตรไทยใช้ได้แต่กับโซนญี่ปุ่น กับเอเชีย ครับ
  10. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    อ้าว กำ ขอบคุณครับ แล้วมันจะเป็น VISA ไปทำไมละเนี่ย =[]=

ไม่ง้อมันล่ะ ไม่ซื้อของเพิ่มก็ได้ ไงๆก็เวลาเล่นน้อย 555+
  11. ultimaweapon

ultimaweapon ULTIMA WEAPON

EXP:
    4,247
    8
    88
    สายไปแล้ว OTL
  12. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    คนสอยแผ่นล็อตแรกไม่น่าพูดว่าสายไปแล้วตอนเห็นแผ่นลดราคานะ.....มันย้อนแย้งครับ

/me ทำหน้าเกรียน~~

Share This Page