คนเล่น PS3 เก็บ Trophy เกมส์กัน 100% รึเปล่าครับ

กระทู้จากหมวด 'Other Games' โดย pentita, 16 พฤษภาคม 2012.

1. pentita

pentita Aqouze

EXP:
    642
    ถูกใจที่ได้รับ:
    16
    คะแนน Trophy:
    38
    ที่ถามเพราะปกติผมจะเล่นพวก new game+ ไม่ค่อยจบเนื่องจากขี้เกียจเล่นเกมส์เดิมซ้ำ เลยอยากรู้เล่นๆ ว่าคนอื่นเก็บกันครบรึเปล่า 55555+

ตอนนี้พยายามเก็บถ้วยกับสกรีนช็อตใน Atelier Rorona ให้ครบ 100% ก่อน Meruru จะบินมา
    แต่ถ้า Meruru มาถึงเมื่อไหร่คงทิ้ง Rorona ก่อนแน่เพราะอยากเล่น Meruru แล้ว 5555+
  2. Marioak

Marioak นักข่าว

EXP:
    786
    4
    88
    ตั้งแต่เล่นมา Plat เฉพาะ Totori อย่างเดียว >_<

อยากทำ 100% แต่บางอันเห็นแล้วท้อกันเลยทีเดียว
  3. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ถ้าเก็บได้ก็เก็บครับ.....แต่ถ้ามีถ้วยบังคับออนไลน์มากเกินไปก็ไม่เก็บนะ ขี้เกียจ ยิ่งเกมต่อสู้ด้วยแล้ว สู้เขาไม่ค่อยได้ 555+

ปล. Rorona..........CG มีบั๊ก......รู้ใช่มั้ยครับ :rolleyes:
  4. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    ^
    ^
    !!!
    ไม่รู้ครับบบบบบ ฉากไหนนนนนนนนนน
    บั๊กมันเยอะมาก เกมส์ฟรีซบ่อย

Marioak
    totori นี่อยากเก็บอยู่ แต่รอหลัง Meruru ละกัน 555+
    ผมเพิ่งเล่นจบไปรอบเดียว ได้ bad end
  5. obtheair

obtheair Grado fullsize เทพกว่า Klipsch in-ear

EXP:
    1,643
    22
    98
    อยากเก็บครับ แต่ไร้ซึ่งเรี่ยวแรงจะเก็บ
  6. mogca

mogca モーグリ:零式

EXP:
    3,681
    44
    98
    ตลอดเกมแหละครับ เวลาได้ CG ใหม่ๆมาน่ะ เกมมันไม่ได้ auto save ให้ เราต้องเซฟ system file เอง (คนละอย่างกะ save เนื้อเรื่องที่โต๊ะหนังสือนะ) ไม่งั้น
    CG จะไม่ไปโผล่ใน encyclopedia หลังจบเกมครับ
  7. pentita

EXP:
    642
    16
    38
    ก็ว่าทำไมมันไม่มี CGฉาก Assignment 10อันแรก

มีแต่อันที่ 11-12
  8. obagigirl

obagigirl Member

EXP:
    61
    0
    6
    เหนื่อยเกินจะเก็บค่ะ

Share This Page