แข่ง Chocobo ไม่ยากไปหรอวะเนี้ยยย หงุดหงิด ซิบหายเลย -*-

กระทู้จากหมวด 'All Final Fantasy' โดย freesizeza, 17 มิถุนายน 2012.

1. freesizeza

freesizeza New Member

EXP:
    23
    ถูกใจที่ได้รับ:
    0
    คะแนน Trophy:
    1
    ชาตินี้จะ ได่้ไหม เนี้ย นกห่าาเหว อะไร บิน ใส่โครตแม่น ไก่เรากะวิ่ง มั่วมากๆ แต่ของ NPC แมร่ง วิ่งตรงยังกะ ไม้บรรทัด ใครสร้างเกมส์วะแมร่ง โอ้ยยยย
  2. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    พยายามเล่นจนกว่าจะชินครับ

โจโกโบะของเรามันจะเลี้ยวซ้าย-ขวาเอง
    เราต้องบังคับให้มันวิ่งตรง (ตามชื่อมินิเกมส์เลย ฝึกโจโกโบะ)

บางคนใช้เวลานาน บางคนใช้เวลาน้อย
    ที่เห็นเร็วสุด 10 นาทีก็ได้ไอเท็มแล้ว

หลบนกให้หมด + เก็บลูกโป่งประมาณ 13-14 ลูก แล้วแต่ว่าใช้เวลาเข้าเส้นชัยมากน้อยแค่ไหน

ตำแหน่งลูกโป่งจะเปลี่ยนไปทุกครั้ง บางรอบเริ่มมาเรียงอยู่หน้าเราเจ็ดแปดลูกก็สบายหน่อยครับ
  3. evol

evol Well-Known Member

EXP:
    951
    2
    88
    สมัยนั้นที่ผมจับ ff x inter ครั้งแรก ยังไม่มี action replay 2 เล่นไล่เก็บลูกโมงตั้งแต่ 00:00 น. ยัน 07:00 น. แน่ะครับ
    หงุดหงิดมาก แต่ก็นั่งเล่นจนได้มา
    ใช้ความพยายามหน่อยครับ บางทีเล่นแบบเอาเพลินเรื่อยๆ ไม่ต้องตั้งใจมากบทมันจะได้ก็ได้มาเฉยๆ เองล่ะครับ (ฮา)
  4. BoN

BoN แกนนำไร้วิญญาณ

EXP:
    1,776
    66
    113
    เอ่อ สุภาพหน่อยก็ได้นะครับ... ^^' เข้าใจว่ามินิเกมในภาคนี้มันโรคจิตแทบทุกอัน แต่ทนเล่นเอาหน่อยก็ได้แล้ว

แหม นี่ จริงๆ ขนาด จขกท. ไม่ได้พูดว่าภาคอะไร แต่ดูทุกคนจะรู้กันได้เองนะครับว่ามันต้องเป็นเจ้าภาคนั้นแน่ๆ

ในภาคนั้น ตอนผมเล่นภาคญี่ปุ่น ใช้เวลา 2 ชั่วโมง บังคับจนชินก็ผ่าน พอมาภาคอินเตอร์ก็นั่งเล่นใหม่ 1 ชั่วโมง
    มินิเกมโดดหลบฟ้าผ่า พอไปทำสมาธิ รู้เคล็ดลับแล้วก็เทคเดียวผ่าน
    ส่วนที่สาหัสสุดคือมินิเกมไล่จับผีเสื้อ ที่ผมเล่นตั้งกะเที่ยงยัน 6 โมงเย็น ถึงจะรอดมาได้

เคยมีการทำสำรวจเวลาที่ผู้เล่นแต่ละคนใช้ในการผ่านมินิเกมแต่ละอัน จากตอนนั้นผมถึงได้ีู้ว่าแต่ละคนก็ถนัดมินิเกมต่างกันไป บางคนเล่นจับผีเสื้อแปปๆ ก็ผ่าน บางคนติดวิ่งโจโคโบะ วิ่งทั้งวันยังไงไม่ผ่าน แล้วแต่ความถนัดของแต่ละคน
  5. Azemag

Azemag Aze McDowell

EXP:
    2,368
    262
    163
    สำหรับผม

วิ่งโจโกโบะ - แปดชั่วโมงก็ยังไม่ได้ ส่งจอยให้เพื่อนเล่น มันเล่นสิบนาทีได้ (เซ็งมาก) เพื่อนอีกคนใช้เวลาแค่สองชั่วโมง
    หลบสายฟ้า - ทำได้ 180+ ไฟดับ , เล่นอีกที 150+ ไฟตก เลิกเล่นก็ได้วะ
    จับผีเสื้อ - ขอผ่านตลอดกาล ทำยังไงก็ไม่ชนะสักที
  6. freesizeza

freesizeza New Member

EXP:
    23
    0
    1
    55+ โทดที นะคับ ที่อาจจะไช้ คำไม่ สุภาพไปนิส วันนั้นเล่น ยาว เกือบ 7 ช.ม ไม่ผ่านเลย หงุดหงิดมากๆ เลย พักไป พอกลับมาเล่นอีกที 2 รอบ ได้ซะงั้น ปวด หัวกะ แข่งไก่ - -

Share This Page